Shuke-shuke

Hoya (Hand Ivy)

Irin wannan itacen inabi a matsayin hoya mutane da yawa suna ƙaunar shi, kuma musamman ma mutanen da ke aiki a cibiyoyin gwamnati na "tsakiyar hannu" suna son shi. Don haka, ana iya samun haruffa da yawa akan bankunan ajiyar banki, ofisoshi da sauransu. Koyaya, halin da yake ciki a wasu lokuta na iya zama abin tsoro. Kuma ba abin mamaki bane cewa haɗuwa da hoya na fure akwai kusan babu wuya, saboda yana ciyar da dukkan ƙoƙarinsa don tsira.

Koyaya, wannan tsiron yana da kyau sosai, kuma furanninta suna da ƙanshi mai ban mamaki kawai. Kuma abin ban sha'awa ne cewa sun fara kiransa da bakin kakin zuma, saboda kyawawan furanninsa an yi shi da kakin zuma. Sau da yawa yakan faru cewa wannan fure yana girma a cikin mutum fiye da shekara guda, amma bai taɓa yin fure ba. Kuma babu wani abin mamaki a cikin wannan, saboda hoya yana da rai sosai. Kuma duk da cewa babu wani abu mai rikitarwa a cikin ka'idodin kulawa da irin wannan ta'addancin, amma dole ne a bi su.

Hoya kula a gida

Yanayin Zazzabi

A lokacin bazara-bazara, fure tana buƙatar zazzabi a cikin kewayon 22-25. Kuma a cikin sanyin sanyi, ɗakin da ake zaune da kakin zuma da ke wurin ya kamata ya zama daga digiri 12 zuwa 14. Koyaya, babu abin da zai faru da kyau idan a wannan lokacin zazzabi ya tashi sama da kaɗan. A lokacin rani, ana iya fitar da wannan furen a cikin iska mai kyau.

Haske

Hoya tana son haske sosai kuma don haɓakar al'ada tana buƙatar mai yawa. Wannan fure da kullun yana yarda da hasken rana kai tsaye. Amma ya kamata a ɗauka a zuciya cewa idan an bar shi a kai a kai a cikin tsananin zafin rana, to ƙone-ƙone zai bayyana a ƙwanƙolin, kuma ita kanta za ta sami launin shuɗi mai launin shuɗi, wanda bai kamata a kyale shi ba.

Zai fi kyau a sanya shi a kan gilashin windows wanda ke gabas ko yamma. Koyaya, dole ne a kula saboda yadda kakin zuma ya zama yana da isasshen haske. Tare da kulawa ta musamman, wannan ya kamata a sanya ido a cikin bazara, lokacin da aka fara kakar girma kuma an dage farawa. Idan hasken kursiyin ya ƙare, to, fure bazai zo ba.

Siffofin shayarwa

Watering ya kamata quite m kuma yalwatacce. Don haka, daga farkon Maris zuwa ƙarshen Oktoba wannan ya kamata a aikata nan da nan bayan saman Layer na substrate ta bushe. A cikin hunturu, yawan ruwa yana raguwa. Don haka, a wannan lokacin, ya kamata a shayar da shuka kawai lokacin da kwanaki 3-4 suka shude bayan da saman saman duniya ya bushe a cikin tukunya. Hakanan, a cikin lokacin sanyi, bai kamata ku ƙyale ƙurar dunƙule ta bushe ba sosai. Wannan, kamar ba yawan ruwa ba, na iya zama mutuwar kananan Tushen, kuma a cikin bazara da fure fure mai yawa makamashi don sabuntawa. Kuma idan har yanzu akwai sauran rashin abinci mai gina jiki, to, fure bazai zo ba.

Hakanan, ya kamata a yi wanka da ɗanyen kifi a cikin watanni 12 a cikin watanni bazara da kaka. Kuna iya aiwatar da wannan hanyar ko da a cikin Yuli, amma idan akwai furanni a kan shuka, to kuna buƙatar wanka shi musamman a hankali ko kuma watsi da shi gaba ɗaya.

Don yin wanka da fure, dole ne a nutsar da ita tare da tukunyar a cikin ruwa mai ɗumi (zazzabi kimanin digiri 40). Bayan ya kasance a wurin na tsawon mintuna 40, sai ya cire toshiyoyinsa, amma tukunyar dole ya kasance a cikin ruwa har tsawon awanni 1.5. Yin wanka yana ƙarfafa hoya. Koyaya, yakamata a ɗauka cewa ruwan don kowane tsari na ruwa (yin ruwa, feshi, wanka) dole ne a yi amfani da shi ta musamman. Kuma ko da ruwan sama yana buƙatar kare.

Ciyar da abinci

Ana yin manyan riguna kawai a cikin bazara da bazara. Suna amfani da cikakken ma'adinan ma'adinai don wannan, kuma suke ciyar da fure kowane sati 2.

Yadda ake dasawa

Ya kamata a yi juyi na fure daidai, kuma wannan yana da matukar muhimmanci ga haɓakarsa na al'ada. Duk da yake kishinta kakin zuma shine saurayi, yakamata a watsa shi kowace bazara kowane watanni 12. Girman sabon tukunyar fure yakamata ta girma fiye da wacce ta gabata. Hakanan yana da kyau a sayi sabon tukunya don shuka, amma an ba shi izinin amfani da guda ɗaya wanda furannin sun riga sun girma. A kowane yanayi, dole ne a wanke kwantena. Gwada kada kuyi amfani da masu tsabtace sunadarai, amma kawai muhalli mai aminci. Ya kamata a horar da wani ɗan hoya daga shekara sau ɗaya a cikin shekara 3.

Soilasa don wannan shuka tana da rauni acidic (har zuwa Ph7), kuma zaku iya tsaka tsaki. Lambun ƙasa tare da yashi ya dace sosai don dasa shuki da kakin zuma, amma ya fi kyau yin cakuda ƙasa. Don yin wannan, Mix humus, ganye da yumbu-soddy ƙasa a cikin wani rabo na 1: 1: 2. Kar ku manta game da magudanar ruwa mai kyau.

Ta yaya hoya kiwo

Ba shi da wuya a yadu da wannan shuka, kuma ana iya aiwatar da wannan hanyar duk shekara, amma a cikin watannin bazara ya fi kyau. Abin sani kawai kuna yanke yankan (ya zama yana da cokali 1) kuma a saka a ruwa ko cakuda yashi da peat (1: 2) don dasa.

Koyaya, idan kuna da sha'awar shuka don yin fure a cikin shekarar farko ta rayuwa, to ya kamata a aiwatar da haifuwa ta rassan tushe. Wannan hanyar ba mai sauqi ba ce. Wajibi ne don yin abin da aka sanya a shekara a kan tushe kuma a sa danshi mai ƙanshi a ciki. Don hana moss ɗin bushewa da sauri, ku rufe shi da fim ɗin polyethylene. Lokacin da Tushen ya bayyana, an yanke sare kuma an dasa shi a wata tukunya daban.

Inda bai kamata a saka hoya ba

Furannin wannan tsiron suna da ƙanshin ƙarfi. Yana da dadi sosai, amma yana iya haifar da ciwon kai. Leaflet, ko kuma ruwan 'ya'yan itace daga gare su, na iya bauta wa ci gaban wata cuta kamar dermatitis. Saboda haka, kada kakin zuma yakamata a sanya shi a ɗakin bacci ko a cikin daki inda yara ke daɗewa.

Hoya - Duba bidiyo