Furanni

Karamin Kalandar Kula da Kaya

Roan ƙananan furanni suna dawowa cikin yanayi. Karamin, amma mai tsananin ban mamaki, nutsar da ruwa a zahiri, suna fadada damar yin amfani da Sarauniyar Lambuna zuwa zabin marasa iyaka. Kula da su abu ne mai sauƙi, kuma ba sa ƙara yawan kalandar aiki. Yana jan girman girgije mai ban sha'awa daga furanni na waɗannan, ƙaramin abu ne, amma ƙananan tsirrai masu tsada, yawancin lambu suna kowace shekara suna ƙoƙarin ƙara yawan tarin su.

Roaramin wardi.

Carearancin kulawa da mafi ƙanƙanin wardi

Ko da menene kankancin wardi da suke magana a kai - patios mai girma, dwarf polyanthus, murfin ƙasa ko ƙaramin ƙarara - ana ɗaukarsu ɗaya daga cikin mafi sauƙin girma kuma kusan ba sa buƙatar kulawa. Dwarf girma dabam da kuma rayuwar makiyaya, tasirin bouquet mai rai yana haɗuwa cikin taurari masu ƙarfi tare da ingantaccen ƙarfin hali da jimrewa da suka samu daga kakanninsu.

Kuma duk inda kuka yi amfani da irin wannan wardi - don yin ado da gefen lambun furen, a iyakar lambun fure, lambun dutse ko lambun dutsen, don ƙirƙirar carpets mai ruwan hoda ko gadaje, kan adana bango ko gangara, kan kayan matattara ko a matsayin ƙaramin ado a cikin hadaddun kundin tarihi da kayan ado - kawai a tuna kawai 'yan m hanyoyin da, tare da dace kiyaye wasu sharudda, garanti ba ku kawai yalwatacce fure, amma kuma tanadin da lafiyar na dada wardi shekaru.

Kalanda don kula da waɗannan kyawawan kyawawan tsarin "mini" suna da sauƙin mamaki, kuma ba shi yiwuwa a rikice. Komai, kamar yadda koyaushe, ya dogara da yanayin da yanayi a cikin takamaiman shekara. Amma akwai halaye na gaba ɗaya waɗanda ba sa canzawa.

Mulching shine babban abun kulawa na roan fure. Ba kamar manyan wardi ba, ƙananan tsire-tsire ba tare da mulching ba wanda ake so don yayi girma: sun fi kula da wuce haddi ko rashin danshi, compaction, asarar ruwa da iska ta ƙasa. Don ƙananan taurari, suna ƙirƙirar nan da nan bayan dasawa kuma suna kula da kullun ciyawa daga 5 zuwa 8. cm tsayi Duk wani zaɓi da za'a samu za'a iya amfani dashi azaman kayan, amma takin ko ɗunguwa har yanzu ana fifita su da kayan wardro. Amma, ga waɗannan kyawawan abubuwa, ciyawa galibi ana yin halitta sau ɗaya a shekara, har ma da kaka na sabunta ta a lokuta na musamman.

Aturean ƙarami ya tashi 'Oso Easy® Petit Pink'.

Duk da cewa ciyawa ta dogara da tsirai daga kwari, har yanzu kuna yaƙar su. Don ƙananan wardi, ciyawa ciyawa, idan sun sami hanyar su ta hanyar kare, ana cire su da hannu kawai: a cikin radius na kusan 1 m daga ƙaramin fure, yana da kyau kada kuyi ƙura da ƙasa, musamman idan ya shafi murfin ƙasa.

Watering irin wardi da wuya ake bukata. A zahiri, yana da matukar mahimmanci cewa yawancin waɗannan hanyoyin ana yin su ne kawai har sai fure ya samo tushe bayan dasa. Kuma a cikin komai, kulawa ya dogara da yanayin. Roaramin wardi ana shayar da su a lokacin fari sosai, lokacin da ƙasa ta bushe da ƙarfi, zuwa zurfin 15 cm. Watering ya kamata ya zama mai zurfi, kuma ba na sama ba. A matsayinka na mai mulki, ga ruwa kamar ruwa 1 a cikin makonni 2 ya isa. Idan kun yi girma sesan wardi a cikin kwantena a gonar, to, kula da su iri ɗaya ne da na matukan jirgi, amma ba tare da danshi mai yawa ba.

Kuma tare da sauran hanyoyin, komai yana da sauki. Don ƙusoshin ƙanana, ana amfani da sutturar rigakafi uku kawai, har ma sannan na ukun - kawai idan ya kasance mummunan ci gaba ko rashin fure. Amma a gare su yana da matukar muhimmanci a cire fure-fure iri-iri a kai a kai.

Sesananan roanyen furanni da aka dasa tare da iyaka.

Don haka, kalanda kula-mini-fure ba kowane abu bane mai rikitarwa. Tabbas, ya bambanta dangane da yadda tsananin taurari suke a yankinku. Lallai ne, inda yanayi mai sanyi yake mulki, ana cigaba da dasa sesanyen fure har ma da hunturu. Kuma dabarun ayyukan narkar da ku sun kasance: idan kun “haɗu” da al'adun cikin gida da na lambu, tsiro ko tsiro a cikin lambu kawai don bazara, to za a ƙara matsala.

Bari mu kasance da masaniyar abubuwan fasalin kula da roanyen fure a kowane yanayi.

Duba shafi na gaba don kalandar fure tayi kalandar kulawa a kullun.