Shuke-shuke

Kiraisia

Farawa masu girki na fure sukan rikice tare da tradescantia. Kuma ko da goge shuka girma masoya sau da yawa dauke shi domin netcreasia. Wannan ba abin mamaki bane bane, tunda tsire-tsire suna kama da juna, suna cikin cinikin kuma suna cikin kusanci. Wadannan tsire-tsire galibi suna girma kamar mashahuri. Kallizia karamin shuka ne mai matukar kyau. Godiya ga wannan, abu ne mai sauƙi a sanya shi a cikin kowane ciki, inda zai yi ado da shi kuma ya mai da shi zamani da kyan gani.

Florists girma da yawa jinsunan wannan shuka. Mafi na kowa shi ne Kiraisia ​​mai ladabi ko m. Ta sami matsayin ta a gidajenmu ɗayan farko. Mai biye da ita sun bayyana sauran nau'ikan nata - creeping, scaphoid. A cikin lissafi na musamman, masu lambu suna da Kira na Turarewanda ke da ƙarin suna "Golden mustache". An fi son wannan iri-iri saboda yawan amfani da kaddarorin magani na shuka. Ko da kuwa nau'in jinsin, kiraisia ​​ba zai haifar da matsala ga matsanancin damuwa ba, ba shi da ma'ana kuma yana buƙatar kusan abubuwan guda ɗaya don duk nau'ikan. Tunda kirani ne kyakkyawa - wanda ya zama ruwan dare a gidajenmu, la'akari da abinda ke ciki na shuka akan misalin sa.

Kiran kulawar atis

Wuri da Haske

Kallizia, yana da launuka iri-iri na ganyaye, kamar dukkan tsire-tsire iri ɗaya, yana da alaƙa da bambancin haske kuma baya jure rana da shigar ganye. Haske mai haske ba zai cutar da ita ba, wanda zai baka damar sanya shuka a cikin zurfin daki mai haske. Wannan dukiyar ta fure tana sa ya dace sosai ga ofisoshi da ɗakuna babba. Mafi kyawun yanayi don shuka zai kasance daki mai iska mai iska da isasshen iska. Kuma a cikin watanni na lokacin rani ana iya fitar da shi zuwa baranda.

Zazzabi

Shuke-shuke suna thermophilic ne sosai, wanda ya ba shi damar haɓaka da kyau duk shekara zagaye a cikin ɗaki. A cikin hunturu, zafin jiki yakamata ya zama ƙasa da digiri +14, duk abin da ƙasa ba ta dace da kiraisia ​​ba. Tsarin zafin jiki a lokacin bazara + 20 ... +25 digiri, a cikin hunturu - daga +16 zuwa + digiri 20, abu ne na al'ada kuma ingantacce ne ga fure.

Watse

Kallizia ba shi da da'awar musamman don shayarwa, amma ba a ba da shawarar bushe ƙasar ba. Rashin ruwa yana haifar da gaskiyar cewa shuka ta rasa kyawun ta kuma ta fara ji rauni. Idan saman Layer na ƙasa a cikin tukunya ya bushe, to, ana iya shayar da shuka. A cikin hunturu, tsarin shayarwa yana canzawa: ya zama ƙasa da kullun, amma duk yana dogara ne da yawan zafin jiki na ɗakin a cikin ɗakin.

Jin zafi

Shuka tana son zafi sosai, saboda haka ana buƙatar shuka ya har abada. Amma ya kamata a yayyafa shuka a hankali, dole ne a yi shi da karamin feshi. Idan manyan ɗigon ruwa ya kasance akan ganyayyaki, suna iya lalata ganyen.

Da takin mai magani da takin zamani

Kamar yawancin tsire-tsire, a cikin lokacin girma mafi girma, daga farkon bazara zuwa ƙarshen kaka, dole ne a ciyar daisiaisia. Don waɗannan dalilai, takin ma'adinai, wanda masu girbin fure ke amfani dashi galibi ya dace.

Juyawa

An yi imani da shi sosai tsakanin masoya shuka cewa dasawa da sunanisia ba shi da ma'ana, amma yana da kyau a shuka sabon fure. A tsawon lokaci, itaciyar ta rasa ganye kuma ta fallasa kanta. Amma wannan tsari yana da jinkirin aiki, don haka kiraisia ​​riƙe da kyakkyawa da adorativeness na dogon lokaci. Babu wasu ka'idodi na musamman don dasa shuka. Yaran matasa na kiranta ana yinsu a kowace shekara. Za'a iya sake dasa tsofaffin tsire-tsire ƙasa da sau da yawa - sau ɗaya kowace shekara 2 ko kamar yadda ake buƙata.

Soilasa don dasa shuki yana da sauƙi don shirya kanka. Abinda yake da kyau shine wannan: peat, ƙasa mai ganye, humus, yashi da ciyawa ana cakuda su daidai gwargwado. Kafin dasa shuka, sai a saka shards ko yumbu mai yumbu a kasan tukunyar don samar da magudanar zuwa shuka.

Yin kira naisia ​​naisia

Yana da sauqi qwarai don yada kiraisia, kusan daidai da tradescantia, hoya ko ivy. Don yin wannan, kawai yanke saman, barin ƙyallen biyu ko uku tare da shi, kuma sanya kututturar ruwa a ruwa. Ba da daɗewa ba ɗan itacen zai ba da asalinsu. Bayan da tushen ya sami isasshen ci gaba, ana dasa shuka a cikin ƙasa. Don kiranisia ya fi kyau kuma ya fi dacewa da kayan ado, ana iya dasa abubuwa da yawa tare.

Wata hanyar yada jita-jita ta kira ta hanyar sanya farashi. Idan akwai isasshen sarari a cikin tukunya, to, an tono ƙwal a cikin ƙasa a kan nodule na biyu ko na uku. Idan taron ya kasance cewa tukunyar ta yi ƙarami, to za a iya saka ƙarin akwati tare da ƙasa kusa da waɗannan abubuwan. Bayan harbi ya ba da tushe, an yanke. Sai dai itace mai zaman kanta kadan shuka. Za'a iya aiwatar da tsarin haifuwa ko'ina cikin shekara, amma mafi kyawun lokacin zai kasance lokacin bazara, lokacin da shuka yake girma.

Cutar da kwari

Babban haɗari ga kiranisia shine gizo-gizo gizo da kwari.