Abinci

Girke-girke mai sauƙi da sauƙi zrez

Acksaya daga cikin kayan abincin hutu mafi ban sha'awa shine zrazy kifi. Waɗannan ƙabilu ne masu nama waɗanda ke bambanta su da ƙoshin mai ƙarfi da ƙamusaccen siffa. Wani fasalin wannan tasa shine kasancewar cikawar. Zai iya zama daban-daban. Daga cikin girke-girke da yawa, zrazy na kifi tare da kwai sune mafi mashahuri. Wannan kwano ne mai sauƙi kuma mai daɗin ci, don shiri wanda kuke buƙatar ƙaramin salatin kayan abinci.

Kyakkyawan girke-girke don zrazy na kifi tare da kwai

Cutlets da aka shirya ta wannan hanyar suna da dadi da kuma gamsarwa. A cikin abubuwan haɗin su akwai abubuwa da yawa da ake gano abubuwan amfani waɗanda kawai ke buƙatar jikin mutum.

Don shirya, kuna buƙatar ɗauka:

  • 400 g na minced kifi;
  • 5 qwai;
  • 0,5 kofuna waɗanda aka fatattaka masu fasa;
  • tafarnuwa biyu na tafarnuwa;
  • Albasa 1 babba;
  • man kayan lambu;
  • cakuda barkono (ƙasa);
  • gishiri;
  • basil;
  • faski.

Don kada shaƙewa ya tsaya a hannayenka, ya kamata dabino ya kasance da ruwan sanyi.

Dafa jerin:

  1. Tafasa qwai tsawon minti 10. A ƙarshen wannan lokacin, canja wurin su zuwa wani tukunyar ruwan sanyi. Wannan ya wajaba don haka suka share hanzarin bawosu.
  2. Don shirya naman, kuna buƙatar ɗaukar matsakaicin yanki na kowane fillet ɗin kifi. Wanke nama, ka goge fata, in akwai. Sa'an nan ku karkata a cikin niƙa nama. Gishiri da barkono sakamakon taro. Sanya kwai kaza guda, faski da basil a cikin naman da aka dafa. All aka gyara hada da kyau.
  3. Aara ɗan man kayan lambu a cikin kwanon ruɓaɓɓen nama. Yana buƙatar soya yankakken albasa. Cire shi akan wuta har sai da taushi. Bayan haka, sara da tafarnuwa. Haɗa abubuwan da aka gyara da murƙushe don mintuna 2-3. Sanya cakuda zuwa taro mai kifi. Dama minced nama sosai.
  4. Dole ne a yanke qwai zuwa kashi biyu daidai. Bayan wannan, zaku iya fara samar da bargo. Lokacin ƙirƙirar cutlet, yakamata ku ɗauki nama sosai don ya zama da sauƙi a kunsa kwai. A hankali yin burodin zagaye tare da minced nama. Sanya cikawa a tsakiyar ta. Kunsa gefuna a tsakiya da manne. Mirgine kowane billet a cikin burodin gurasar.
  5. A cikin kwanon kwanon da aka sanya mai zafi, yada zrazy daga kifin. Soya kowannensu a cikin kayan lambu har sai an dafa shi cikakke. Wannan yakamata ayi akan karamin hancin. Shirye cutlet ake la'akari lokacin da kayan marmari, ɓataccen launin zinare ya bayyana a garesu.

Zrazy motsawa akan tawul na takarda. Wannan hanya ta wajaba don cire mai da yawa.

Ana ba da shawarar abinci tare da kayan lambu sabo ne. Zrazy da aka dafa shi da ƙwai da albasa ba za su bar kowa ba.

Girke-girke bidiyo don kifin kifi tare da kifi mai ruwan hoda

Kifi zrazy tare da yankakken kwai da albasarta kore

Cutlets da aka shirya ta wannan hanyar suna da taushi da laushi. Irin wannan tasa zai zama da amfani sosai ba kawai ga manya ba, har ma ga yara.

Sinadaran

  • 4 qwai
  • wani yanki na albasarta kore;
  • yanka biyu na farin burodi;
  • gilashin madara saniya.
  • 0.5 kilogiram na nama minced;
  • albasa guda;
  • garin burodi.

Don yin sashin ginin a matsayin daidaito ɗaya, ana bada shawara a doke shi kaɗan kaɗan.

Abu na farko da yakamata ayi shine tafasa qwai. Yana da mahimmanci cewa suna da sanyi. Me ya sa lambatu ruwan zafi da zuba qwai da ruwa mai sanyi. Bayan haka, suna buƙatar tsabtace su kuma a yanka a kananan cubes.

Niƙa niƙa na albasarta kore kuma haɗa shi da qwai. Haɗa gishiri kaɗan da barkono.

Ciyarwa za'a iya yi duka daban daban kuma a sayi kayan da aka yi cikin shagon. Sau da yawa, naman da aka sayan ba ya haɗa da gishiri da kayan ƙanshi. Sabili da haka, kafin dafa abinci, kuna buƙatar kawo shi don ɗanɗano. Sanya kwai a cikin kifin da aka yanka kuma a haxa shi da kyau.

Yankin burodi a cikin kwano mai zurfi ya zuba madara. Bayan minti 10, matsi abincin da yake soyayyen kuma a saka a cikin blender. Saka da albasarta grated a ciki. Haɗa abubuwan da aka gyara kuma zuba cikin taro mai nama.

Daga sakamakon nama, samar da wuri akan wanda za'a saka ɗan cika kaɗan. Don zrazy daga kifin minced yana da bayyanar kyakkyawa, ana bada shawarar cutlet don yin girman guda. Mirgine duk abubuwanda aka kirkira a gurasar burodi.

Sa'an nan kuma sanya su a cikin skillet mai zafi tare da man kayan lambu kuma toya har sai launin ruwan kasa.

Bayan duk cutlets ɗin suna shirye, kuna buƙatar saka su a cikin burodin yin burodi. Riƙe kwano a cikin tanda na mintina 12 a digiri 180. Ku bauta wa cutlet tare da sabo tumatir.

Wannan girke-girke na macizai na kifi yana da daɗi. Maanshin sa ba shakka zai tattara dukkan baƙi a cikin dafa abinci.

Kyakkyawan girke-girke na macizai kifi "Don"

Don shirya wannan girke-girke, zaka iya amfani da nau'ikan kifaye daban-daban. Abubuwa na kauri matsakaici sun fi dacewa.

Daidai sinadaran:

  • 1 kilogiram na kifi;
  • 100 g man shanu;
  • Albasa 3 matsakaici;
  • 5 qwai;
  • burodin burodi;
  • 200 grams na man kayan lambu;
  • 250 na gari;
  • 280 ml na madara;
  • faski faski;
  • gishirin teku;
  • ƙasa baƙar fata barkono;
  • lemun tsami (ko lemun tsami).

Yankin "Don" zrazy daga kifi ya kamata ya fara daga shirye-shiryen kayan aikin asali. Wanke fillet ɗin sosai kuma cire ƙasusuwa. Yanke don doke kashe tare da guduma dafa abinci. Mafi girman kauri na naman ya zama 0.7 cm. Gishiri, barkono da maiko kifin ruwan lemun tsami.

Don shirya ciko, sara da albasa da kuma toya shi a cikin kayan lambu har sai haske launin ruwan kasa.

Tafasa qwai kuma yanke su a kananan cubes. Lokacin da dukkanin kayan haɗin ke shirye, zaku iya fara samar da bargo. Saka kofuna biyu ko biyu na cika akan kifin da ya fashe. A hankali a ɗora cutlet ɗin, a cakuda shi a cikin gari, a tsoma shi a cikin kwan da ya fashe, sannan kuma a cikin burodin burodi.

Fry "Don" zrazy daga kifi har sai launin ruwan kasa. Hakanan za'a iya gasa su a cikin tanda.

Kafin yin hidima, ana bada shawara don yin ado da tasa tare da kayan lambu ko yankakken ganye.

Don shirya girke-girke mai dadi don zraz kifi, kawai bi jerin ayyukan. Wannan zai haifar da ingantaccen tsarin girbi na gaske.