Lambun

Kwanan wata da ka'idodi don girbi beets daga gadaje da hanyoyin ajiyarsa

A cikin wannan labarin, zamuyi magana game da yadda za a cire beets daga gonar don hunturu, da kuma yadda za a adana shi daidai a gida.

Beetroot sanannen abinci ne kuma kayan abinci da aka fi so tsakanin mutane da yawa a lokuta daban-daban.

Ya rage cikin buƙata a yau.

Godiya ga kyakkyawan aiki, unpretentiousness, an girma cikin yanayi daban-daban, lura da ka'idodin shuka iri, kulawa da tarin.

Game da lokacin da ya fi kyau tattara wannan kayan lambu daga gadaje, yadda ake yin shi da abin da kuke buƙatar sani don adanawa, karantawa.

Kwanan wata lokacin da ya zama dole don cire beets daga gonar

Kafin ka fara girbe beets, yakamata kayi la'akari da waɗannan ka'idodi:

  1. Don ci gaba da tsawon lokacin ciyawar da mai shuka ya ba da shawarar.
  2. Dubi alamun waje: yellowing da bushewa na fi daga ƙasa, bayyanar fatar kan kan amfanin gona da kanta.
  3. Jira bushewar rana don tattarawa.

Duk waɗannan halaye suna iya bambanta a yankuna daban-daban na yanayi, wanda yanayi ke shafan shi a cikin wani shekara.

Domin dandano ya zama mai kyau, an adana kayan lambu na dogon lokaci kuma yana da amfani kamar yadda zai yiwu, yana da muhimmanci a jira har sai ya cika ta.

A saboda wannan dalili, idan lokacin bazara ya yi gajere, bai kamata ku sayi tsabtataccen tsaba ba (Rival, Havskaya). Amfaninsu shine mafi kyawun dandano, ƙoshin zaki da mafi kyawun ikon adanawa. Idan yanayin bai dace ba, an rage girman halaye.

Beets beets bisa ga kalanda

Don girbi, zaku iya bin kalandalan wata, amma, ba tare da gazawa ba, kuna jira yanayi mai dumi da rana.

Don tsabtace bisa kalandar Lunar, an zaɓi lokacin:

  • Watan wata idan ya kasance a cikin Capricorn, Gemini ko Taurus;
  • watan wata mai girma a cikin kwayar halittar Virgo, Capricorn.
  • Idan kun tattara tushen amfanin gona a wata mai shuɗewa, kuma koda kun kasance a cikin ƙwayar daji, za ku iya samun amfanin gona mai ruwa, wanda za'a adana shi kaɗan. Dangane da haka, yana yiwuwa a ƙayyade kyawawan ranakun, waɗanda ba su dace ba don kowace shekara, wata.

Girbe beets da yanki

Ya danganta da yankin ƙasar (Arewa, Ta Kudu, Siberiya, Urals, Hanya ta Tsakiya):

  • Ana bambanta Arewacin, Urals, Siberiya ta hanyar ƙaramin ƙasa na ƙasa, wanda zai yuwu ya kusan farkon Mayu. A saboda wannan dalili, za'a iya girbe nau'in marigayi-bishi kawai a watan Satumba, amma tabbas kafin sanyi.
  • Don tsakiyar Rasha, kudu, lokacin girbi ya fi dacewa, kamar yadda ingancin girbin yake. Bugu da kari, yankunan rana suna da tasiri a kan beets, waxanda suke da tsire-tsire masu tsananin haske. A cikin waɗannan yankuna tare da irin wannan yanayin, ya kamata mutum ya bishi ta hanyar umarnin abu don dasa kayan, yanayin yanayi da alamun gani da ke nuna buƙatar cirewa daga ƙasa.

Yanayin dogaro

Kamar yadda aka riga aka ambata, beets suna son haske, rana, kuma idan tayi cikakke, yanayi mai kyau na rana kuma an zaba don girbi.

A wannan yanayin, hanzarta idan:

  • bisa ga hasashen yanayi sun yi alkawarin ruwan sama. Yawan danshi zai iya haifar da fashewa, rage lokacin ajiya;
  • idan sun hango tsinkayar zazzabi. Wucewar rana shima cutarwa ne, saboda haka yana haifar da bayyanar girman fibrillation, taurin kai.
Mahimmanci!
Idan yanayin ya bushe, ba zafi sosai, ba za ku iya fara tattarawa ba, tunda har yanzu akwai lokacin tara tarin abinci, wanda zai ƙara kwanciyar hankali da adanawa.

A lokaci guda, kallon yanayi, kar ka manta game da tsufa.

Matsayi na ƙarshe sun fi mahimmanci dangane da amfanin kayan lambu.

Abu mafi mahimmanci shi ne kada a jinkirta lokacin kafin lokacin sanyi, tunda aikin yau da kullun, tsammanin zai iya kawo rashin jin daɗi bayan daskarewa. Ko da an kama sashin na sama cikin ƙarancin zafin jiki, ƙimar kiyaye ingancin zai ragu.

Don wannan dalili, hasashen hasashen hasashen yanayi yana buƙatar kulawa ta musamman, yana kiyaye yanayin a ƙarƙashin kulawa.

Mafi kyawun yanayin yanayi - zafi tare da raguwar hankali a hankali.

A wannan yanayin, rot ba ya faruwa, kuma kayan lambu ya kasance m, ba ya fasa kuma ba ya zama fibrous.

Ya danganta da daraja

A cikin bazara, ana ba da lambu mai yawan kewayon tsaba:

  • farkon cikakke don tarawa a rabin na biyu na Yuli ko farkon watan Agusta tare da lokacin narkar da kwanaki 50 - 80;
  • tsakiyar kaka, tarawa a ƙarshen watan Agusta ko farkon Satumba. Lokacin yin ruwa daga kwanaki 80 zuwa 100;
  • marigayi ripening, girma 100 - 135 kwana da tara a cikin Satumba - Oktoba, amma kafin sanyi.

Duk da lokacin da aka ƙaddara ta hanyar masu samar da iri, ƙwararrun lambu sun ba da shawarar neman ba kawai a cikin lokacin ƙarshe a kan marufi ba, har ma a matakin girma, wanda bayyane suke gani da alamun gani na waje, waɗanda aka jera a sama a cikin labarin.

Don amfanin gona ya kasance mai mahimmanci, ya kamata ku jira har sai zafin jiki ya faɗo, saboda wannan zai zama lokacin mafi inganci don haɓakar amfanin gona.

Da alama ƙananan amfanin gona na iya ci gaba.

Yadda za a cire beets daga gadaje?

Ofaya daga cikin manyan yanayi don nasarar kowane irin kayan lambu ba wai kawai la'akari da yanayin yanayin girbi ba, har ila yau, yanayin matsayin girma, amma kuma amincinsa a lokacin girbi.

Saboda wannan, tonon sililin beets shine mahimmanci:

  • Don yin wannan, tono a wasu nesa, ba kusa ba.
  • Zai fi kyau idan an yi amfani da fenti maimakon felu.
  • Idan kayan lambu masu tushe suka girma kusa da ƙasa kuma ƙasa ta bushe, zaku iya cire su tare da hannuwan ku.
  • Bayan mun girbe, an girka amfanin gonar da kyau.
  • Jifa zai haifar da lalacewa, fatattaka kuma ya haifar da lalacewa a cikin ingancin ajiya.

Mataki na gaba shine cire ƙasa da kuma ɗiba:

  • Kashe na ƙarshe da hannu ko amfani da almakashi.
  • Ya fi dacewa da aiki tare da safofin hannu. An yanke wuraren girma tuni tare da wuka, ana ɗaukar kusan 0.5 cm na amfanin gona da kanta wanda ya sa sprouts ba su girma daga ragowar buds, wanda ya rage rayuwa shiryayye, tsaftace kayan lambu.
  • Wasu lambu suna barin wuraren haɓaka, amma wannan ba ma'ana bane, saboda ingancin samfurin zai ragu.
  • Babu buƙatar yin nadama da tsoro don ganimar.

Na gaba, ana rarraba abubuwa ta hanyar tsiron:

  • lalace;
  • m;
  • masu lankwasa
  • babba (adana mara kyau, saboda haka yana da kyau a sanya su dabam).
Mahimmanci!
Rot an yanke masa hukunci, saboda yana sauri yada zuwa tushen amfanin gona lafiya. Idan akwai, ana zubar da irin wadannan kayan lambu ko kuma an yanke wuraren mara kyau, sauran kuma an adana su don dafa abinci na fifiko.

Yadda ake adana beets - manyan hanyoyin ajiya

Bayan an ware, ana shirya shiri don ajiya.

Yanayin da ya fi dacewa don kiyaye mafi kyawun beets suna da cellar tare da zazzabi na +2 zuwa -1 C0 da zafi 90%.

Babban abu a cikin wannan yanayin shine yaduwar iska, wanda zai kawar da wuce haddi, wanda zai iya haifar da haɓakar microflora mai cutarwa.

Nisa daga bene kusan 15 cm. Mafi kyawun zaɓi shine pallets, kwalaye da yashi.

Don adana tsawon lokaci, zai fi kyau barin ba babba babba ba, amma ba ƙarancin samfurori ba.

Dangane da shawarar kwararrun lambu da aka tabbatar, kayan lambu masu rarrabuwa suna buƙatar shimfiɗa ta a cikin kwalaye. Zaku iya yayyafa akwatin cike da ash.

Mahimmanci!
An haramta wankan beets koda kuwa an tattara shi cikin ruwan sama da datti, tunda ba za'a iya ajiye shi ba bayan irin wannan hanyar. Zai fi kyau a bar irin wannan amfanin gona ya bushe, kuma daga baya a matse ƙasa
.

Hanyar ajiya na madadin daskarewa, gami da kayan lambu da aka dafa, da bushewa.

Be girma da girbi beets daidai.

A wannan yanayin, kafin girbi na gaba, zai yuwu a yi amfani da gonakin namu na amfanin gona mai daɗi da lafiya.