Noma

Ku sha-kai da kanku masu shayarwa

Masu shayarwa na Quail dole ne su cika buƙatu na musamman. Don haka, yin ingantaccen shayarwa zai taimaka ba kawai don tabbatar da matsakaicin tsabta a cikin keji ba, har ma don haɓaka kyawawan tsuntsaye. Kuna iya siyar da mai shayarwa a shagon, duk da haka, ana bada shawara don amfani da na'urori da aka yi da hannu. A cikin wannan labarin, za mu tattauna yadda za a yi shan-maci biyu da kansa.

Nau'in shaye-shaye da bukatunsu

Quail, duk da haka, kamar kowane tsuntsu, zuriyar dabbobi sosai. Ersa'idodin feeders da baka da kyau ba sa ƙara matsaloli ga gurɓar sel.

Ganyen da ya dace zai taimaka wajen haɓaka tsuntsayen lafiya, tare da rage datti a cikin keji. Babban nau'in masu sha shine kofin, kan nono, drip da tasa kai tsaye.

Kowane ɗayan masu shayarwa na sama dole ne ya cika waɗannan buƙatun:

  • girman ya dogara ne da yawan tsuntsaye, haka kuma shekarun su;
  • kayan albarkatun ƙasa sun fi kyau zaɓan ƙaunar muhalli da aminci ga tsuntsaye;
  • kada ku zabi itace ko yumbu a matsayin babban kayan, sannan kuma rage girman amfani da karfe;
  • ya kamata ruwa ya kasance ga tsuntsaye, saboda tsuntsayen su isa kawai ruwan;
  • Yakamata a cire kwanukan daga cikin keji don tsaftacewa;
  • da tasa ya kamata m.

Drip

Masu shan nono na Quail sune bututu da aka yi da ƙarfe ko filastik, waɗanda ke a kwance a ƙasa. Tsarin tsarin zai iya zama daban kuma ya bambanta dangane da shekarun tsuntsayen. Don haka, ga manya tsuntsaye daga wuri mafi girma, na matasa - ƙananan. Wannan nau'in masu shan giya ana kuma kiran shi mai shan ruwan sha na quail. Wadannan nau'ikan tashoshin ruwan sha na iya zama tare kuma ba tare da abin da ake kira da kawar da ruwa ba (wani tafki inda ruwa ke kwarara daga bututun).

Za'a iya ɗaukar tankokin ruwa mai ɗauka ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan masu sha masu dacewa. Don haka, fa'idodin su sune:

  • ruwa koyaushe yana tsarkakakke.
  • kwano na taimakawa wajen tsaftace tantanin halitta;
  • irin waɗannan kwari suna da rayuwar sabis;
  • Kuna iya narke bitamin.

Idan ka yanke shawarar yin irin wannan kwano da kanka, to sai a bi waɗannan nasihun:

  1. Kuna iya haɗa kwano kai tsaye zuwa bututun.
  2. Zai fi kyau sanya tanki kamar yadda zai yiwu don haka matsi a cikin bututun ya tashi kuma, a sakamakon haka, kwano yana aiki mafi kyau.
  3. Don shigar da kan nono, rawar soja a cikin bututu.
  4. Idan kun ji tsoron cewa shafin shigarwa na iya yaduwa, to, yi amfani da teflon teflon yayin aikin masana'anta.
  5. Ga kananan dabbobi (kwanaki 15-25) yana da kyau a yi amfani da nono. Ga tsuntsaye manya, zaka iya amfani da nozzles mai wuya.
  6. Za'a iya shigar da kwanukan kwano ko'ina: suna cikakke don shigarwa duka a ciki da waje na keji, a bango da kan sauran bangarori.

Gine-ginen ƙananan ƙwayoyi sune ɗayan tsada iri na kwanukan giya. An yi imanin cewa an sanya su da mafi yawan tsuntsaye.

Kofin

Kofin quail yana da girma a cikin girmansa sabili da haka ana kiran shi kwano na micro-kofin. Wannan tasa kofin ne wanda karamin harshe ke iyo a ciki wanda ke da alaƙa da ƙwallon da ke rufe samar da ruwa. Idan akwai ruwa, to harshe zai zauna a farfajiya, kuma ruwa baya shiga cikin tanki. Idan ruwa ya fara karewa, to kuwa harshe ya faɗi ƙasa, ƙwallon yana buɗe damar zuwa danshi, kuma kwanon yana cike da ruwa mai ɗora. Irin waɗannan kwancen daidai sun dace da tsuntsayen samari, da na tsuntsaye manya.

Dole ne a zaba ƙirar ta hanyar da ta dace da buƙatun kiyaye tsuntsaye (a cikin keji ko a ƙasa), adadin tsuntsayen, da kuma shekarunsu. Ma'aikatan Quail sun amsa cewa yin kwano mai wuya yana da wahala.

Daga kwalban filastik

Gilashin abin sha na quail wanda aka yi da kwalban filastik shine ɗayan juyi mafi sauƙi don yin. Farantin filastik shine kwalban da aka yanka a kwance kuma a haɗe shi da bangon tantanin halitta. Don yin kwalban filastik, kuna buƙatar kwalban, kwalban gwangwani, wuƙa, rawar soja da waya.

Don yin farantin sha quail da hannuwanku waɗanda aka yi da filastik, bi umarnin nan:

  1. Tinaɗa gwangwani Yanke murfin daga ciki kuma ka goge gefan don kada su kaifi.
  2. Kimanin 5-6 cm daga tushe, dole ne a yi ramuka biyu.
  3. A cikin ramuka, wanda daga baya zai zama wuraren da ruwa ke kwarara daga, kana buƙatar haɗa alamomin walƙiya biyu.
  4. Bottleauki kwalban filastik kuma ku yi rawar ciki fewan ramuka kusa da wuya
  5. Zuba ruwa a cikin kwalbar, rufe ta ka sanya ta cikin jujjuyawar gwangwani.
  6. Kuna iya haɗa tsarin zuwa keji ta amfani da waya.

Baya ga nau'ikan da ke sama, akwai kuma abin da ake kira samfuran hutu. Ana iya siyan su duka a cikin shagon kuma ku ke da kanku. Ana kuma kiran kwanon shara. Designaya daga cikin injin ya ɓoye isa don samar da ruwa ga mutane 15-25 balagaggun mutane.

A zahiri, irin wannan kwano tafki ne na kimanin lita 7-10 (alal misali, ƙaramin garwa) wanda akan sa dutsen. A wannan yanayin, yana da nau'in murfin tare da tsagi zagaye. An tara tarin ruwa cike da ruwa kuma ruwa zai gudana a cikin manya.

Kasuwanci suna ba da masu shayarwa daban-daban masu yawa. Tabbas, ya fi kyau a yi shi da kanka, saboda haka zaku tabbatar da amincin samfurin, da kuma amincin muhalli na kayan. Yawancin nau'ikan da ake amfani dasu sune drip, kofin da ƙirar nono waɗanda masu sana'a zasu iya yi a gida tare da hannuwansu. Mafi sauƙin ra'ayi ita ce kwano da aka yi da kwalban filastik. Irin wannan kwano ba shi da daɗewa, duk da haka, ba shi da amfani.