Furanni

Datura, ko dope. Kulawar Jiki da Girma

A karo na farko da na hango datti a cikin wani furen fure kusa da wani kyakkyawan gida mai zaman kansa. Na kuma yi tunani: irin waɗannan furanni masu girma na iya girma a cikin irin wannan wuraren; da alama suna da ɗanɗana wuya da wuya. Ka yi tunanin mamakin da na yi, a tsawon lokaci, wannan shuka ya fara haduwa sau da yawa, har ma ya gano cewa ba cikakke ba ne cikin kulawa.

Abin sha'awa shine, datura ya kasance na dangin daddare, wanda ke nufin dangin dankali ne, tumatir, barkono da kuma kayan kwai. Wani fasalin shine dukkanin sassan jikinsa masu guba ne. Ba abin mamaki ba sunansa na biyu shine Datura, kuma shine mafi yawan lokuta ana kiranta.

Datura, ko Datura. Ies Annies Annuals

Dope, ko Datura (Datura) asalin halittar tsirrai ne a dangin Solanaceae. Manyan ganye, da tsire-tsire kamar itace. Halin halittar ya hada da nau'ikan 13 da aka rarraba a yankuna masu tsafta da yanki. A cikin aikin lambu, a matsayin shuka na ornamental, ana amfani da nau'in nau'in dope.

Furanni na datura suna da kyan gani: babbar (har zuwa 25 cm tsayi kuma har zuwa 20 cm a diamita), tubular, mai kamshi a wasu nau'in. Mafi yawan lokuta fararen fata, amma akwai rawaya da shunayya-violet.

A cikin lambunan furannin mu, datura ya bayyana kwanan nan, amma a cikin Ostiraliya, inda yake da mashahuri sosai, ana kiranta "bututun mala'ikan." 'Ya'yan itace sune akwatunan iri wanda, godiya ga ƙaya, suna kama da shinge. Af, sunan "datura" ya fito ne daga kalmar larabci don farashi, wanda ke da alaƙa da kasancewar ƙaya akan 'ya'yan itacen.

Kulawar Datura

Zazzage sarari don datura, kar a manta cewa ta kai manyan girma, wanda ke nufin cewa a kan lokaci zai ɗauki yanki mai yawa. Kama da girma a cikin plantings guda ɗaya, amma da tasiri sosai kuma rukuni ne. Farin fure mai ɗauke da furanni masu launin fari da alama suna haskaka sararin samaniya a kusa da ku. Shude saurin, amma a wani daji - adadi mai yawa na fure. Sabili da haka, gabaɗaya, fure yana da tsawo. Kuma zai iya zama mafi tsayi idan kun samar da datura tare da yawan shayarwa, saboda ganyayyaki suna da yawa, ma'ana cewa yanki na danshi yana da yawa.

Datura Indian (Datura metel). Wen Gwen Pini

Mika lokacin fure kuma taimakawa cirewar furanni. Tare da kulawa mai kyau, dope Bloom za a iya jin daɗi har zuwa ƙarshen kaka.

Kwanan wata yana yin girma kamar al'adun kwandon shara, amma yuwuwar dasa ya zama mai shimfidawa. Ganye tsire-tsire zasu buƙaci ƙarin m ruwa da iska mafi girma zafi.

Datura, ko datura tare da furanni ruwan hoda. Graziano Arnetoli Datura, ko datura tare da farin furanni. Rt Kurt G Datura, ko datura tare da furanni masu rawaya. Kwalliya

Girma datura daga tsaba

Soilasa don dasa yakamata ta kasance mai isasshen abinci, takin mai kyau, kwashe. Ranar yana da hoto, saboda haka ana sanya wuraren buɗe rana don ba da kariya daga iska. Lokaci zuwa lokaci ana ciyar dasu da takaddun takaddun ma'adinai.

Zai fi kyau girma shuka datura, sannan zai yi fure a baya. Tsaba a cikin kwalaye ana shuka a cikin Fabrairu-Maris. Matsakaicin Germination yayi ƙasa, don haka farkon harbe ya bayyana kamar kwanaki 10 bayan shuka. Ragowar na iya zuwa ya yi kamar wata guda. Don hanzarta aiwatar da, tsaba suna soaked na dare a cikin wani girma stimulator, sa'an nan kuma sown, yafa masa wani yanki na ƙasa 0.5 cm lokacin farin ciki.

A lokacin tsirowa na tsaba Datura, ƙasa ya kamata ya kasance mai laushi, yawan zafin jiki na iska kada ya kasance ƙasa da digiri 18-20. Lokacin da nau'i-nau'i na ganye na ganye da yawa sun bayyana akan tsirar datura, ana shuka su cikin tukwane daban. Daga makonni na farko, inji ya ce tsawon lokaci zai isa babba - yana girma da sauri kuma yana haɓaka tsarin tushen ƙarfi. Sabili da haka, tukwane mai nutse ba ƙarami bane.

Datura, ko Datura. S Slant na Kwayar halitta

A cikin ƙasa mai buɗewa, ana shuka tsire-tsire na datura a watan Mayu, lokacin da barazanar sanyi ta wuce. Nisa tsakanin tsirrai basu wuce 1 m ba, saboda a tsawon lokaci zasu juyawa zuwa yadawo bushes.

Tsaba yawanci yakan shuka 1.5-2 bayan sun tashi. Don tsaba, ya fi kyau ka ɗauki 'ya'yan itatuwa waɗanda suka kafa akan shafin farkon furanni, to, germination zai fi kyau. Sabili da haka kada su faɗi ƙasa, ana saka jaka a kan kwalaye iri. A shuka bada kai seeding. 'Ya'yan tsire-tsire na tsiro sun girma na dogon lokaci. Kuna iya yada bayanan amfani da itace. Suna da sauƙin kafe a cikin ruwa da ƙasa.

Bayyanar akwatin iri na akwatin. Ay jay

Suna girma datura a matsayin al'adun gargajiya. Sannan an girke bushes daga gefen titi ana dasa shi a cikin akwati, wanda aka kawo cikin ɗakin.

Hankali! Dukkanin tsire-tsire masu guba ne, musamman ma tsaba.