Furanni

Flintunia - petunias tare da manyan furanni

Petunias baya barin salon. Sun daɗe da zama shugabanni a cikin jerin manyan takardu masu launuka masu launuka daban-daban har tsawon lokacin da ba tare da asalinsu ba ya rigaya yai tunanin tunanin wani lambu, baranda ko gadon filawa na birni. Amma duk da matsayin kusan kusan cikakke, launuka masu launuka masu yawa, petunias ya ci gaba da mamaki da bambancin iri-iri. Kuma a zahiri kowace shekara ƙara samari da yawa suna fitowa, suna haɓaka ƙayyadaddun sihiri. Ofaya daga cikin mafi sabon salo ne flilitunium. Yayi kyau, kyakkyawa, mai kaifin kiftawa, tsinkayen furanninsu yayi alama da kayan sarauta ne. Kuma kodayake basu da fa'idar jimrewa, ba shi yiwuwa a tsayayya wa girar maganin.

Flilitunia (frillytunia) - wani nau'in matasan petunia (petunia hybrida).

Flilitunia - mafi kyawun tsabtace petunia

Waɗannan summers ne, waɗanda za'a iya kiran su gaba ɗaya sabanin wata alaƙar da aka kamalla daga maganin - caliberhoa. Bayan haka, idan "dubun dubura" suna da ƙananan furanni fiye da petunias na yau da kullun, to, frilitunia suna da furanni mafi girma. Kuma idan caliberhoa ya fi jurewa, to flilitunia shine kawai akasin haka. Amma a kan wannan bambanci tsakanin nau'ikan halittu ba iyaka bane.

Fliltunia (sunan kasuwanci mai rijista frillytunia, koma zuwa nau'in matasan petunia matasan) - da yawa daga matasan petunias tare da manyan furanni biyu. Sukan kafa busheshen fure mai yawan gaske tare da manyan, mai haske, amma mai sauki, mai kwalliya da kwalliya a bayyanar.

Hannun furanni masu ƙarfi na flilitunia na iya isa tsayin 40 cm a tsayi. Itace kuma tana da kyau a cikin jirgin sama, amma ba ta yin katako mai ƙyalli kuma tana kama da gurnani ko matashin kai, kuma ya fi kyau dasa ta a matsayin “madaidaiciya” itace, tana haifar da kyawawan kyawawan furannin “kwallaye” .

Babban girman girman shuka shine babbar fure gramophone. A diamita, mai shimfidar ciki, mai siffa, tare da duka corolla kuma, a matsayin mai mulkin, duhu mai ƙararrawa, da inflorescences na flilitunias sun kai cm 10 Amma girman sifofin fasalin flilituniums basu ƙare ba. Bayan duk wannan, kyakkyawan ado, mai fadi tare da gefen an kawata shi da ƙaƙƙarfan ƙazaran ruffle: babu wani letnik wanda yake da irin nau'in. Furanni suna kama da lacy, abin mamakin abin mamaki ne, kamar na marmari, kayan kwalliya da aka yiwa ado da filigree.

Paleti mai launi na flilituniums bai da nisa kamar na petunias kansu, zaɓin nau'in har yanzu yana da iyaka. A cikin waɗannan lokacin sabuwar shekara, akwai fari, da ruwan hoda, da ceri, da launuka masu launuka iri-iri. Haka kuma, don flilithunias yafi halayyar halayyar haske, cikakke launuka, abin da ake kira launuka masu tsabta da sanyi, kuma ba shahararren tabarau ko kayan kwalliyar ruwa ba.

Flow na flilitunia koyaushe yana farawa a watan Yuni, koda shuka shuka na Janairu ba zai yiwu ba, baza'a iya samun farkon fure ba. Amma wannan kyakkyawar kyakkyawa na iya yin tazara daga baya. Amma a gefe guda, farati na kyawawan bayanan gramophone ya ci gaba har zuwa lokacin sanyi na farko.

Flilitunia.

Bambancin Flilitunium

Daban-daban na flilituniums sun bambanta kawai da launi kuma akwai da yawa daga cikinsu. Ganin karuwar haɓakar waɗannan halittun, ƙarancin kewayon su yana iya zama cike da kowane yanayi. Akan sayarwa zaku iya haduwa:

  • dusar ƙanƙara mai launin fari-flintunium "Snowflake F1";
  • ruwan hoda mai zafi, shahararrun nau'ikan "Butterfly F1";
  • kodadde ruwan hoda flilitunium "Aphrodite ruwan hoda F1";
  • launin ruwan hoda mai duhu "Crinoline ruwan hoda F1";
  • ja mai duhu "Crinoline ja F1";
  • sabon abu iri-iri tare da launi mai launi na Lilac-violet kuma kusan baki mai launin "Express ruby",
  • musamman ja-ruwan inabin 'Burgundy F1 ";
  • kyawawan launuka masu launin shuɗi, launuka iri-iri "Carnival F1";
  • ruwan hoda mai launin shuɗi-violet, mai walƙiya "Brazil Carnival F1".

Ya danganta da yanayin har ma da halaye na tsaba da kansu, launi na fure a cikin kowane iri na iya zama iri, tare da farin stains ko “shanyewar jiki”. Wani lokaci akan siyarwa akwai nau'ikan cakuda launuka - fararen-ruwan hoda "Inspiration", farin-ja "Daiquiri", da sauransu.

Yi amfani da kayan lambu na kayan ado

Don cimma irin wannan girman furanni mai ban sha'awa, masu shayarwa dole ne su yanka adadi mai yawa na kayan kwalliyar petunias. Ciki har da juriya. Ko da idan aka kwatanta da yawancin wuraren lambun da aka fi sani, flilitunias sun fi kulawa da yanayin mummunan yanayin da hazo. Wadannan masu ba da izini suna tsoron ruwan sama da iska mai ƙarfi, suna yin rigar, duk wani wurin da ba shi da kariya. Kuma wannan yana iyakance yiwuwar amfanin su a ƙirar gonar.

A cikin ƙasa mai buɗewa, ana dasa flilitunia a kan gadaje furen tsibiri na islet a kan baranda ko ƙarƙashin rumfa. Ta kware sosai a iyakoki, amma rashin tsaro baya yarda a bayyana dukkan baiwa. Sauran littafin wannan shekara ana amfani dashi azaman kwandon shara. Kuma a cikin al'adun tukunya, da gaske zai zama mafi yawan wakilan wakilan petunias a cikin rukunin yanar gizonku.

Flilitunia.

Ba za a iya amfani da Flilitunia a matsayin ampoules a cikin sasanninta na gidan ba, a wuraren da rufin ba ya dogara da tsirrai daga ɓoyayyun yanayin. Kamar dai an ƙirƙiri frillunites ne don shinge da farfajiya, wuraren shakatawa, wuraren shakatawa.

Gaskiya ne, irin waɗannan ƙuntatawa suna da banbancinsu. Duk da yake kuna cikin gonar, ana iya sanya kwantena tare da frellithunia har ma a mafi yawan wuraren budewa, ana fitar da su zuwa gadaje na fure, hanyoyi, kuma ana amfani da su cikin kayan ado. Don kare shuka, zai zama dole a ɗauki kwantena cikin lokaci a cikin mummunan yanayi, amma azaman kayan ado na ɗan lokaci ba su da mahimmanci.

Yanayin da frellitunia ke buƙata

Don flilitunium, yana da mahimmanci don zaɓar wuraren da amintaccen kariya daga mummunan yanayi, iska, ruwan sama har ma da ƙananan zanen. Matsayi don frillunites dole ne ya kasance rana. Idan ba tare da isasshen hasken ba, zai zama da wahala a sami wadataccen fure.

Don flilitunia, kuna buƙatar zaɓar ƙasa a hankali. Yana blooms da kyau kawai a kan drained, haske a irin zane da kuma m kasa. Don frilitunias na kwantena, ana zaɓi gaurayawan duniya tare da halayen tsaka tsaki. Don buɗe ƙasa (idan kuna iya samun wurin da aka kare) - loamy ko yashi ƙasa loamy tare da babban abun ciki na takin mai magani da kwayoyin halitta.

Girma da kulawa da frillitunia

Flilituniums sune takamaiman takamaiman a cikin namo. Suna buƙatar zafi mai kwanciyar hankali, saboda fari yana shafar fure sosai. Amma a lokaci guda suna tsoron karɓar ruwa da raɓa sosai fiye da abubuwan kwalliya: duk wani “ambaliya” a gare su na iya zama na ƙarshe a ƙarshe. Ruwa da shuka a hankali, koyaushe yana sarrafa matakin bushewa na substrate kuma bar shi ya bushe gaba ɗaya a cikin ɓangaren sama, amma ba barin shi ya bushe a matsakaicin filasha.

Frillituniya, ko Petunia, manyan-manyan fringed

Hakanan ana amfani da takin Fritillin sau da yawa don ramawa ga fure mai haske da ɗimbin girman inflorescences. Dabarar da ta fi dacewa ita ce amfani da takin mai magani tare da babban abun cikin potassium a kowace kwana 10 har Satumba. Farkon riguna na farko don flilitunia, ba kamar saƙo da yawa ba, ana fara aiwatar da sati guda bayan sauka a cikin dindindin, a cikin manyan kwantena. Kuma ba a rage tafiyar da ciyarwar ba har zuwa ƙarshen bazara.

Fading inflorescences daga bushes ana cire mafi kyau da hannu. Amma pinching da harbe na flilitunia ba a bukata, saboda bushes suna m da dabi'a. Amma idan kuna son rage garen reshe mai tsayi da yawa, zaku iya yanke shi lafiya.

Wintering na flilituniums - adana don kiwo kuma ba kawai

Kamar petunias, flilitunias ba tsire-tsire na dabi'a ba ne na shekara kuma ana iya kiyaye su don hunturu. Suna matukar tsoron zafin sanyi, musamman sanyi. Amma idan kuna son adana shuka da canja shi zuwa ɗakin cikin lokaci, zaku yi nasara. A lokaci guda, ana iya amfani da flilitunias wanda aka yi amfani dashi azaman igiyar ciki na bushes don yaduwa, kuma kuyi ƙoƙarin sa su yi fure a shekara mai zuwa kamar tsire-tsire na perennial.

Babban abu shine a tono bushes, canja wurin su daga ƙasa bude zuwa tukwane kafin zafin jiki ya sauka zuwa 0 digiri. Akwatin jigilar friltunia suna canjawa zuwa ɗakin. Duk ɓangarorin da ke sama na bushes suna buƙatar yanke, kuma akwati da kanta tare da shuka ya kamata a saita shi a cikin wuri mai sanyi tare da zazzabi na 5 zuwa 10 Celsius.

Furen furanni flilitunia furen.

Kwaro da Cututtuka

Floritunia a cikin lambuna suna fama da aphids, daskararren launin toka, har da slugs da katantanwa. Zai fi kyau a magance ƙarshen tare da taimakon tarkuna na musamman, amma tare da alamun bayyanar cututtukan fungal ko aphids, yana da sauƙin lalata flilitunia da maye gurbin shi da sabon shuka fiye da magance matsalar maganin kwari da cututtukan fata.

Yaduwa da Flilitunia

Kamar kowane petunias, flilitunias sun fi son hanyar yaduwar iri. Tun da yake wannan tsiro yana tasowa sannu a hankali, buƙatar amfanin gona da wuri, tun lokacin hunturu. Mafi kyawun lokacin don flilitunia ana ɗauka shine ƙarshen Janairu ko farkon shekarun watan Fabrairu, idan kuna son furannin farko su fara fure a farkon watan Yuni.

Irin waɗannan kwanakin shuka kuma suna ƙayyade babban matsala tare da narkar da flilitunium - buƙatar ƙarin bayyanuwa. Tunda shuka yana buƙatar hasken rana mai tsawon sa'o'i 14, ba za ku iya yin ba tare da fitilu. Idan samar da haske na shuka na iya zama matsala, to zai fi kyau a watsar da ra'ayin girma flilitunia kuma kawai in sayi copiesan kofofin da aka shirya don bita: seedlingsan itacen flintunia zasu bayyana akan shelves kusa da bazara.

Bayan jin daɗin kyawun shuka, zaku iya cire bushes a cikin ɗakin tare da isowar yanayin sanyi, adana su azaman igiyar ciki har sai lokacin bazara kuma ku yanke itace don yaduwa. Tabbas, zaku iya shuka a tsakiyar Maris, amma ta wannan hanyar frillitunia zata yi fure kawai a ranar Hauwa ta Agusta kuma dukkanin ƙoƙarin za a kashe aan makonni na kyawawan furanni.

Shuka tsaba

Shuka tsaba ne mafi kyau yi a musamman shirye-sanya duniya substrates, haske, sako-sako da kuma daidaita. Don flilitunia, ana amfani da ƙananan kwantena da kwantena tare da matsakaicin girman bango na 5 cm 6. Don wannan shuka, ramuka magudanar ruwa da matakai don tsabtace ƙasa da kwantena don shuka suna da mahimmanci.

Flutonia ruwan hoda petunia fure

An shuka tsaba Flilitunium a cikin ƙasa mai ɗumi. Cika kwantena da ƙasa, ana zuba shi da farko tare da ruwan zafi, sannan a bar madaidaicin ya tsaya na ɗan lokaci har sai matsakaici-dumin ya shimfiɗa tare da taimakon ɗan ƙaramin yatsa ko hancin a zahiri iri ɗaya a kan ɗamarar ƙasa mai laushi .

Idan ka sayi tsaba masu sauƙi, haɗa su da yashi kuma da wuya ka yayyafa. Nisa tsakanin tsaba ya fi kyau hagu nan da nan mai mahimmanci, daga 2 zuwa 3 cm tsakanin tsaba. Daga sama, bai kamata a yayyafa ƙwayoyin ƙasa flilitunium ba. Amma rufe amfanin gona da gilashi ko fim fim ya kamata.

Itatuwan tsaba na flilitunium na iya zuwa a zazzabi kusan digiri 22 ko sama. Ya kamata a kwantar da akwati sau biyu a rana, a ɗan buɗe gilashin ko fim. Nan da nan bayan bayyanar farkon farkon, za a sake shirya kwantena flitunium zuwa mafi kyawun hasken da murfin zai yiwu.

Don flilitunium, sa'o'in hasken rana ya kamata aƙalla awanni 14, don haka an shuka tsiro mafi yawa tare da fitilu masu amfani da haske (matakin haske - 7-8 cm). A tsarin kula da frillitunia yana da takamaiman takamaiman aiki. Tsire-tsire ba sa yin haƙuri bushewa daga ƙasa, amma ba sa yin haƙuri game da gurɓatar ruwa. Ruwa yana gudana tare da sirinji, a zahiri a ƙarƙashin kowace shuka. Sakamakon mafi girman yanayin rauni zuwa ƙafafun baƙar fata, fesawa don flilithunias ba abu ne da za a yarda da shi ba idan aka kwatanta da na petunias na yau da kullun.

'Ya'yan' ya'yan itace, kan yi amfani da su, bayan sun saki na biyu na ganye. Wannan matasan na petunias ba za a iya jurewa da wuri ba, a cikin matasa seedlings, Tushen suna da taushi kuma tsirrai na iya mutuwa ko da tsananin kulawa. Don freilitunia, ana ba da shawarar ninka biyu: na farko, a cikin cassettes na seedling ko manyan kwantena, sannan a cikin kwantena na mutum.

Bayan juyawa ta farko, yana da kyau a rinka rage zafin jiki na flilitunium zuwa digiri 18. Barin yakamata ya haɗa da matsakaici, baya barin barnar ruwa ko ambaliyar ruwa.

Flilitunia.

A cikin ƙasa kuma a cikin kwantena don kera, baranda da lambun, ana iya canja wurin flintuniums kawai bayan barazanar daskarewa daskarewa ya ɓace gaba ɗaya a watan Yuni. Kafin jagora, shuka yana buƙatar taurin zuciya. Lokacin dasa shuki a cikin kwantena ko ƙasa, nisa tsakanin bushes ɗin har yanzu bai kamata ya kasance kusa da 20 cm ba.

Ba shi yiwuwa a tara tsaba daga flilitunia da kansu. Wannan jumlar daga tarinta za'a iya yada shi ne kawai, yayin kiyaye igiyar ciki bushes yayi kyau kuma a cikin lit har sai lokacin bazara da kuma dasa harbe a ƙarƙashin fim ko fila don samun sabbin samfurori.