Shuke-shuke

Cryptanthus

Idan muka yi la’akari da launi na ganyen kowane bromeliads, to a cikin cryptanthus shine mafi bambancin tsari. Kuma firam ɗin cryptanthus sune mafi ƙanƙanta a cikin dangi. Don haka da wuya a rikita su da wasu launuka na wannan dangin.

Cryptanthus

An fassara shi daga Girkanci, sunan fure yana nufin: krypto - don ɓoye, anthos - inflorescence, fure. A kallon farko, wataƙila ba za ku ga furanni ba. Suna, amma an rufe su da ganyayyaki masu zurfi har suka zama marasa ganuwa.

Cryptanthus

Dukkanin Cryptanthus an san su da matukar son zafi da hasken rana (Ba abin mamaki ba ne Brazil ta kasance wurin haihuwar furanni. A Turai, furanni na dangin bromeliad sun bayyana a karni na 19). Kuma launi na ganyayyaki, ta hanyar, ya dogara gabaɗaya akan yanayin muhalli: idan akwai zafi da haske mai yawa, to asirin ganye zai cika da haske. Tun da tushen tsarin tsirrai yana da rauni, saboda haka ana iya sa cryptanthus sauƙi a kan snags - namo ta wannan hanyar yana da tasiri sosai. Cryptanthus suna da tsayuwa sosai kuma marasa fassara. Idan ka sayi shuka a cikin shago wanda yaada rassa don yaduwa, da sauri zaka iya karɓar tarin gida.

Cryptanthus

Cryptanthus yawanci fure ne a watan Yuli - Agusta, yayin da aka kafa furanni kadan, ba kasafai ake samunsu ba, a wasu lokuta furanni suna rufe da ganye.

Cryptanthus

Wintering na shuka ya kamata faruwa a zazzabi ba m da 15'C. Idan zazzabi ya yi girma, yana da kyau, yana da kyau. A lokacin rani, inji yana buƙatar yawan ruwa, to, ana shayar da yawancin bromeliaceae a kanti. Amma tare da cryptanthus wannan ba haka bane. Shuka ba ta iya riƙe danshi a cikin kanti, saboda haka kuna buƙatar shayar da ƙasa. Minti biyar bayan ruwa, zuba ruwa mai yawa a cikin kwanon. A cikin hunturu, ya kamata a rage yawan ruwa sosai, sau ɗaya shekaru goma ya isa. A cikin manufa, ciyar da cryptanthus ba lallai bane. Amma a lokacin rani an yarda ya ciyar da shuka tare da taki ma'adinan ruwa. Don haka tukwicin ganye ba ya bushewa a lokacin zafi, ya kamata a fesa shuka, wannan ana bada shawarar musamman ga ƙarancin zafi. Don girma cryptanthus, peat ƙasar tare da mossan sphagnum ya fi dacewa. Saboda rauni mai rauni, ba a ɗan dasa tsiron.

Cryptanthus

Wasu sauran tsabtatawa, ban da fesawa, shuka ba ya buƙatar. Amma idan ganyen cryptanthus ya bushe, to, an datse ƙarshen bushe don kada ya lalata sauran takarda.

Amma ga kwari, suna - fure zai iya lalacewa ta hanyar fararen fata da gizo-gizo gizo-gizo.