Shuke-shuke

Ta yaya za a ba da tabbacin kyakkyawan launi a ganyen sansevieria?

Rashin ingantaccen sansevieria ya dawo cikin yanayi. Ofaya daga cikin mafi kyawun tsire-tsire don yin kayan ado na gida ba kawai masu zaman kansu ba, har ma ofisoshin sun sami karɓuwa na duniya game da halaye na buƙatu da babban ƙarfin hali. Yawancin nau'ikan launuka daban-daban suna da mashahuri, waɗanda suke ƙara ɗaukar hoto mai haske da ɗorewa don tsabtace da shinge na silhouettes. Don samar da tsabtace sananniya don riƙe halayen su kuma kar su rasa kayan adonsu akan lokaci, suna buƙatar samar da yanayi mai girma da kwanciyar hankali.

Sansevieria. Hgtv

Sansevieria da wuya a kira shi kyakkyawan gidan kayan gona. Amma daidai yake da wannan lafazin da ya fi dacewa bayanin kyau na ganyenta da tsarkin layin. Enseasasshen rosettes da aka yi da ganye mai fasali mai kama da ganye ko fadi-uku, masu kama da furanni masu launin kore ko elongated, ganye mai tsayi mai ban sha'awa a cikin “harshe-harshe” mafi wuya - sansevieria yana ba da shawarar ƙara silhouette gine-ginen, kyakkyawa na cikakkun layuka da sifofi da tsauraran matakan da zasu dace a kowane ɗakin . Wannan shine ɗayan tsire-tsire masu launuka masu yawa, filastik wanda aka yi amfani dashi a cikin ƙirar ɗakuna yana da alaƙa da kyawawan halayen kirki ga haske na ɗimbin abubuwa daban-daban. Sansevieria za a iya sanya shi ko da inda hasken yake da ƙarancin haske, kuma ba kawai zai rasa ƙawatarsa ​​ba, har ma zai yi girma da ƙarfi ɗaya.

Sansevieria hanya ce guda uku. Kurmi & Kim Starr

Mafi kyawun sansevieriae sune varietal, tare da dunkulewar abubuwa masu ban sha'awa da raunin jiki a duk faɗin ganyen ko a gefen kan layi mai fadi da kuma raunin haske. M sansevieriae m ne m, kuma monotonous, amma varietal - tsire-tsire ne mai haske da gaske kuma baya ga tsarkin layin kuma ana bambanta su ta hanyar zane.

Matsalar da ta fi yawa a cikin narkarda sansevieria yanki ne ko cikakkiyar asarar halayyar halayyar ganye. Ko da alama sanyevieria na lafiya daidai zai iya sakin “zanen gado mai tsabta” ko canza halayyar halayen da za a iya fifita ta ga wasu ganye. Abinda ya faru shine cewa unpretentiousness na sansevieriae ba ta wata hanya ba da alaƙa tare da halayen ado na launi: domin a kiyaye ire-iren halayen tsire-tsire, sansevieria zasu buƙaci haɓaka yanayin da bazai wuce jeri na "daidai" pigmentation mai gamsarwa ga shuka ba. Inda kyawawan kowane ganye ba shine muhimmin fasalin shuka ba, sansevieria da gaske za'a iya girma cikin sauƙi. Amma idan da gaske kuna so su zama babban kayan ado na ciki, to lallai za ku kula da wannan al'adar sosai.

Sansevieria. Kurmi & Kim Starr

Don sha'awar bambance-bambancen tsarin da layin da ke cikin ganyen sansevieria, yana da buqatar samar da shuka ingantaccen yanayi na yanayin girma fiye da na wadancan tsirran da launin ganyersu ba shi da mahimmanci. Kuma da farko, wannan yana nufin adadin haske: yanayin sanievieria ya bambanta fiye da ganyen kore. Ya kamata su kasance cikin yanayi ba duhu fiye da tarwatsa tsakiyar inuwa ba.

Kula da wasu sigogi. Don tsire-tsire masu bambance-bambancen tsire-tsire, yana da mahimmanci don zaɓar kwantena, yana bada fifiko ga mara ƙaranci, amma manyan tukwane da suka dace da halayyar haɓakar rhizomes. Hakanan abin da kuke amfani da shi don dasa shuki sansevieria yakamata a zaɓi a hankali: haske, sako-sako da ƙasa gauraya da yashi, alal misali, gaurayawan na musamman don cacti waɗanda ke ba da danshi mafi kyau da lafiyar tushen - babban garanti cewa ganye zai kasance da ƙwazo girma, zai riƙe kyawawan abubuwa da kayan adonsu.

Sansevieria. Ol Martin Olsson

Ganyen variegated akan sansevieria ana kafa su ne kawai idan akwai isasshen ajiyar ƙasa a cikin ƙasa ba kawai ainihin abubuwan ba, har ma da takin mai magani na micronutrient. Ana amfani da abincin tsirrai kusan duk shekara, in banda lokacin hunturu, sau ɗaya a wata ta yin amfani da matsayin daidaitaccen takin gargajiya don nasara da cacti lokacin shayarwa. Yana cikin irin takin mai magani cewa rabo na abubuwan da aka gano sune mafi kyau duka ga sansevieriae.