Sauran

Siffofin amfani da azofoski don ciyar da strawberries

Bayan 'yan shekarun da suka gabata sun sayi gidan rani kuma sun kafa karamin lambu a kai. Akwai matsala da yawa tare da shi, saboda ƙasanmu yumɓu ne. Kasance da ƙananan childrenan yara, Ina so in ɗan ɓoye su da 'ya'yan itatuwa da na ɗabi'a na halitta, saboda haka sun ɗauki wani ɓangare na gonar zuwa strawberries. Ina so a takin ƙasa, in ba haka ba bushes girma talauci. Na ji cewa azofoska yana aiki sosai akan ƙasa mai nauyi. Ka faɗa mini yadda ake amfani da azofoska don takin strawberries?

Lokacin girma strawberries a kan ƙasa mai nauyi, wanda talauci ke watsa ruwa da iska kuma, a sakamakon haka, ba a rarraba abubuwa mara ma'ana, yin amfani da shirye-shiryen hadaddun na musamman ba makawa. Ofaya daga cikin waɗannan kwayoyi shine azofoska - ma'adinan ma'adinai wanda ya ƙunshi babban abubuwan da ake buƙata don ci gaban aiki na shuka:

  • phosphorus;
  • potassium;
  • nitrogen
  • karamin adadin sulfur.

Saboda wannan daidaitaccen abun da ke tattare da abubuwan ganowa, azofoska ya dace don amfani akan kowane nau'in ƙasa, gami da yumɓun da yashi.

Yaushe yafi kyau takin strawberries tare da azophos?

Aiwatar da azofoska don takin strawberries yana da mahimmanci a cikin bazara ko bazara. Ya kamata a shafa magungunan a kasa mai zafi. Nitrates yana tara cikin ƙasa mai sanyi; sabili da haka, ba a amfani da azofosk don kayan miya na kaka ba.

Matsakaicin sakamako daga gabatarwar miyagun ƙwayoyi an cimma shi ta hanyar canza azofoski tare da kwayoyin, kuma mafi dacewa lokacin ciyarwa shine kafin fure na strawberries.

Yadda za a takin strawberries tare da azofos?

Ana iya amfani da takin mai magani a cikin tsari mai kyau a cikin ƙasa tsakanin plantings, kuma za a iya amfani dashi don miya na saman foliar na strawberries. Sashi na miyagun ƙwayoyi ya dogara da hanyar amfani dashi:

  1. A cikin tsari tsarkakakke, yayyafa granules tsakanin strawberry bushes kusa da Tushen-wuri, ba wuce 30 g da 1 sq.m.
  2. Don shirya mafita mai aiki, ƙara cikakken akwati na azofoska a cikin guga na ruwa. Ruwa plantings a ƙarƙashin tushen.

Aikin taki

Sakamakon ciyar da strawberries tare da azophos:

  • resistanceara yawan juriya ga cuta;
  • tsire-tsire cikin sauƙin jure fari fari da bazara na bazara;
  • tsirrai suna haɓaka ƙarfin aiki;
  • karin berries an ɗaure;
  • inganta halayyar ɗanɗano na amfanin gona.

Topping strawberries tare da azophos yana samar da shuka tare da buƙatar abinci mai mahimmanci ga duk lokacin girma. A lokaci guda, abubuwan da aka gano kusan ba a wanke su daga ƙasa ta ruwan sama ba kuma suna ciyar da strawberries na dogon lokaci.