Lambun

Shahararrun tsire-tsire don tafki a cikin ƙasar - bayanin tare da hoto

A cikin wannan labarin zaku sami komai game da tsire-tsire na kandami a cikin ƙasar: menene tsire-tsire masu ruwa, akwai yadda za a kula da su yadda ya kamata, yadda za a adana su don hunturu.

Kazalika da sauran mahimman shawarwari da shawarwari kan kula da kandami a cikin ƙasar.

Tsarin tsire-tsire na ruwa na kandami a cikin ƙasar

Ba wai kawai yana da ido-kama ba kamar kandami tare da kyakkyawan tunanin zane zane mai faɗi da kuma keɓaɓɓen yanayin yanayi na iya yin ta bisa kayanta na kayan ado na ornamental.

Ko da tare da karamin kandami, koyaushe zaka iya jin daɗin kwalliyar ruwansa a ranar zafi, kuma sarari filaye da aka zaɓa za su faranta maka ido.

Abin da tsire-tsire don tafki na wanzu?

Ya danganta da hanyar haɓaka, tsire-tsire masu ruwa suna rarrabasu kamar haka:

  1. kamar tsire-tsire masu iyo a ruwa,
  2. nutsar da ruwa
  3. tsire-tsire na bakin teku.

Na farko na iya iyo, duka a farfajiya na ruwa, kuma a cikin kauri, yin ruwa kadan. Irin waɗannan tsire-tsire ba su kafe a ƙasa ba.

Latterarshen suna riƙe da tsarin tushensu ga ƙasa kuma zai iya girma a zurfafan wurare daban-daban, kamar yadda ake nutsar da cikar, wani ɓangare ko kuma yana saman ruwa.

Kuma a ƙarshe, na uku, waɗannan sune tsire-tsire masu tasowa a kan tudu, kusa da ruwa, tsirrai waɗanda suke jin daɗi a cikin ƙasa mai ruwa.

Irin waɗannan tsire-tsire ana sanya su cikin tiers, ta amfani da akwati na musamman don wannan.

Free tsire-tsire masu iyo ruwa a kandami a cikin ƙasar

Wadannan tsire-tsire za su iya iyo, da ruwa a saman ruwa, kuma su kasance cikin yanayin ɗan ruwa kaɗan kuma ba a haɗa su da ƙasa ta tushen tsarin ba.

Zurfin tafki na irin wannan tsire-tsire ba shi da mahimmanci.

Wadannan tsire-tsire sun hada da:

  • Duckweed (wannan shuka yana buƙatar kulawa ta musamman akan cire tsarinsu);
Duckweed
  • Azolla fern-mai siffa (kuma yana buƙatar cire lokaci lokaci);
Azolla fern
  • Pistia (fure na cikin ruwa) shine tsire-tsire na ruwa wanda, don bazara, ana shuka shi a cikin tafkin titi wanda ke da ganyen koren ganye. Tushen tsiron yana saukar da mita 0.3 a ƙasan ruwa, yanayin zafin ruwa mai kyau + 25 ° C;
Pistia (ruwa ya tashi)
  • Eichornia (hyacinth ruwa) wata itaciya ce mai iyo iri iri tare da ganyayyaki cikin ruwa, tare da furanni masu launin shuɗi .. Tun da tsire-tsire mai zafi ne, baya jure yanayin sanyi kuma yana girma a cikin tafkin buɗewa daga watan Yuni zuwa Agusta. Ana ciyar da Eichhornia sau ɗaya a wata tare da takin zamani na tsire-tsire na akwatin kifaye.
Eichornia (hyacinth ruwa)
Ta yaya waɗannan tsire-tsire hunturu?

1. Yawancin matasa eichornia kantuna suna canjawa wuri zuwa ɗakunan ruwa mai daskarewa masu daskarewa waɗanda ke cikin ɗakuna masu kyau da haske. Don kada shuka ya lalace, tana buƙatar haske na yau da kullun aƙalla awanni 12 a rana.

2. Pistia (hyacinth ruwa) don hunturu an canza shi zuwa akwatin kifin mai dumi da haske (yanayin zafin ruwa + 15 ° C).

Shuke-shuke da rairayin bakin teku masu ruwa

Wadannan tsire-tsire masu zuwa sune suka fi yawa tsakanin tsire-tsire na bakin teku nutsuwa cikin ruwa:

  • Pygmaea dwarf ruwa lili (nymphaea)

Zurfin haɓakar su shine mita 0.1 - 0.5, suna da furanni masu girma dabam daga 5 zuwa 15 cm.

Daga cikin tsire-tsire na wannan iri-iri, mutum na iya samun sunaye kamar: pygmaea alba, pygmaea helvola, pygmaea rubra, aurora, numphaea solfatare da sauran su.

Ana dasa furannin ruwan furanni a cikin tafkunan buɗaɗɗen furanni ko furannin furanni tare da ruwa mai tsaye, su ma hotunan hoto ne;

  • Lotus - shuka ne mai tsiro.

Germinated daga tsaba a farkon May a cikin gilashi, kuma bayan mako biyu, lokacin da seedlings da ganyayyaki suka bayyana, ana shuka seedlings a cikin akwati tare da magudanar ruwa, ƙasar da aka yi amfani da ita ita ce lambun talakawa.

Lotus shine tsire-tsire na thermophilic, yanayi mai kyau don ita rana ce mai haske da zafin jiki sama da + 20 ° С. Don dacewa, an fi girma a cikin akwati.

Karin
  • Tashin hankali - zurfin haɓaka girma daga 0.05 zuwa mita 0.15;
Reeds
  • Iska: marsh calamus - yana girma a zurfin mita 0.2, ƙwayoyin ƙwayar hatsi a zurfin daga 0.05 zuwa 0.15 mita;
Calamus marsh
  • Pontederia - yayi girma a zurfin mita 0.15;
Bayanai
  • An dasa tumatir a cikin kwandon shara (halayyar haɓakar haɓakar 0.1 mita);
Shugaban
  • Agogon hannu yana yin girma a zurfin mita 0.05 zuwa 0.15.
Trefoil agogo
Ta yaya waɗannan tsire-tsire hunturu?
  1. Haɗin - yana buƙatar canja wuri zuwa hunturu a cikin akwatin kifaye mai ƙoshin ruwa ko akwati mai dacewa.
  2. Furewar ruwan fure mai ban sha'awa - buƙatar canja shi don hunturu zuwa duhu, ba ɗakin daskarewa ba.
  3. Daki mai sanyi ya dace da pontederia a cikin hunturu.
  4. Don lokacin hunturu, za a tura motsi na cikin akwati zuwa wuri mai ɗumi, mai sanyi mai sanyi a cikin akwati na ruwa.

Me kuke buƙatar sanin lokacin shirya dasawa a kusa da kandami?

Da farko dai, yana da mahimmanci a san cewa don tsara sararin samaniya a kusa da tafki akwai ƙananan abubuwa masu yawa, abin lura wanda zai taimaka wajen nisantar abubuwan mamaki da rashin jin daɗi.

Nasihu masu zuwa zasu taimaka muku sauƙaƙe aikin akan hanyar da kuka zaɓa:

  • Zazzabi na ruwa

Yanayin zafin jiki na ruwan da aka yi amfani dashi a cikin tafkin musamman yana shafar tsire-tsire da ruwa mai birgewa.

Irin waɗannan tsire-tsire ba sa son ruwan sanyi (aƙalla + 10 ° C), don haka idan kun yi amfani da ruwa daga rijiya ko ruwan bazara, kula don ƙirƙirar sump a gaba inda za ta iya dumama zuwa zazzabi na yanayi.

  • Tsabtace ruwa

Babban abin da ya shafi tsabtace kwastanka shine ƙasa, idan ruwan ya zama girgije a cikin kandami, wannan yawanci yakan faru ne saboda akwai adadi mai yawa na kwayoyin halitta da yumɓu a ciki.

Wannan ba ya haifar da lahani kuma a kan lokaci, dakatarwar za ta daidaita akan mai tushe na tsirrai.

  • Hardarfin Ruwa da acidity

Ga wasu tsire-tsire, taurin kai da acidity maɓalli ne.

Musamman:

  • idan kandami ya cika da ruwan sama da ƙasa mai wadatar abubuwa da abubuwa, ruwan zai yi laushi da acidic;
  • ruwa a cikin wani tsohon kandami tare da ruwan da aka yanke zai zama mara laushi da acidic;
  • ruwa a cikin kandami tare da sumunti kasan da ke cike da daskararren dutse dutse zai zama da wahala kuma suna da maganin alkaline.
Mahimmanci!
Mafi kyawun bambance-bambancen da ƙarfi da acidity na ruwa don amfani da kowane tsirrai mai laushi ne kuma mai laushi da ruwan acidic.

Mahimmanci!
Akasin haka, ƙarancin amfani mai amfani da tsire-tsire shine ruwa mai wuya tare da amsa alkaline. Don gyara wannan yanayin (idan yana da kyau a gare ku) ƙara ɗan ƙaramin peat acid a kan tafkin
.

  • Gudun ruwa

Yana da mahimmanci a tuna cewa algae yana haifar da fure na ruwa, yana lalata kyakkyawa na waje na kandami. Shara saman farfajiya tare da tsire-tsire zai taimaka a cikin yaƙi da wannan.

  • Pond shading da tsire-tsire

Kyakkyawan rabo na rufe farfajiyar kandami tare da tsire-tsire ana iya la'akari da 1/3, wato, kashi ɗaya bisa uku na farjinta ya kamata a rufe shi da tsire-tsire masu iyo, tsire-tsire masu bakin teku ba su ƙidaya, kawai iyo.

  • Abincin Shuka na Ruwa

Gardenasar gona ba tare da cakuda takin mai magani ba ta dace da ciyar da tsirrai ruwa. Yana da matukar wanda ba a ke so don amfani da taki da takin zamani, wannan zai haifar da ruwan fure.

A akasin wannan, zaku iya ƙara darajar abinci mai gina jiki ta ƙara tsohuwar taki ko abincin da aka matse cike da abinci.

Siffofin tsire-tsire masu ruwa hunturu

Dole ne a tuna cewa ƙaramin lambu ko tafkunan ƙasar, waɗanda aka kirkira ta hannu ta kan kwantena da aka sanya cikin ƙasa, suna daskarewa a cikin hunturu.

Domin adana tsirrai daga daskarewa a cikin hunturu, dole ne a canja su zuwa wuraren hunturu da aka shirya musamman domin wannan wurin, wato:

  • tsire-tsire masu tasowa cikin kwanduna an matsar da su zuwa ɗakin dumi (ɗakuna ko wani ɗakin da ba a daskarewa ba), a cikin akwati na ruwa, samar da abinci da ruwa;
  • tsire-tsire masu iyo ruwa-ruwa suna motsawa zuwa cikin akwatin kifin mai dumi ko wasu akwati waɗanda suka dace da wannan dalilin.

Dokokin dasa shuki na cikin ruwa

Yi la'akari da mahimman abubuwan:

  1. Zaɓin fifiko don dasa tsire-tsire masu ruwa shine dasa shuki ko kwanduna raga.
  2. Mafi dacewa lokacin dasa shuki tsire-tsire masu ruwa: ƙarshen bazara - farkon bazara.
  3. Lokacin shirya ƙasa don dasawa, kuna buƙatar haɓaka yumbu da peat a cikin rabo na 2/1, ƙara takin mai magani da haɗuwa, moisten da ruwa.
  4. Zuba ƙasa da aka shirya zuwa kasan kwandon (kwandon).
  5. Sanya itacen a cikin kwandon (kwandon), tun da farko an cire bushewar ganye da gawa da sauran sassan daga gare ta.
  6. Yada tushen tsarin tsirrai, rarraba shi a ko'ina cikin kwandon (kwandon).
  7. A hankali cika shuka da ƙasa zuwa wuyan tushen kuma sai ya haɗa ƙasa ta kusa.
  8. A saman ƙasa, zub da ƙasa tare da tsawo na kimanin santimita biyu, to, zaku iya sa manyan manyan keɓaɓɓun duwatsu.
  9. Don samun dacewa ta ɗaga ko ƙaramin kwandon (kwandon) a cikin tafkin, gyara layin kamun kifi a ciki 3-4 wurare.
  10. A hankali a saki kwalin (kwandon) a cikin ruwa don kada a tayar da tsirrai da ƙasa, da farko kar a rage kwandon (kwandon) da zurfi (kawo ƙarshen layin kamun kifin adon su don kowane kayan da ya dace maka).


Muna fatan cewa sanin waɗannan tsirrai don kandami a cikin ƙasar, zaku iya tsara katako mai ban sha'awa a cikin lambun ku !!!