Furanni

Gardenarfin lambun da ke kan ruwa

Masu mallakar ƙananan lambuna koyaushe suna fuskantar matsaloli masu yawa a cikin zanen su. Batun ba shine cewa abubuwa da yawa dole ne a barsu gaba ɗaya. Yankin gonar baya yarda ya karya gadayen fure da gadaje na fure; a cikin tsari, ya zama dole a hankali a auna kowane santimita na sarari kyauta. A cikin irin waɗannan lambunan, ra'ayin ado, janar da tunani game da cikakkun bayanai suna taka rawa ta musamman kuma suna buƙatar yin la'akari da kowane bangare. Idan kandami mai kyau ya karye a wani karamin lambun, to ta atomatik ya zama tsakiyar tsakiyar mazan duka da babban girman kai da adon sa. A irin wannan lambun, yakamata a sanya zane musamman kan abubuwan kirkirar ruwa.

A kandami a cikin lambu tare da wurin zama. Air Tsarin Gida Gida

Idan a cikin lambun a kan karamin yanki yana yiwuwa ya ba da kandami, zai zama inda ya zama cibiyar kulawa da ɗayan manyan kayan adon. Kuma zai taka rawar gani a tsakiyar tsakiyar lambun, ba tare da la'akari da tsaftataccen ruwan ko kuma tsabtace ruwa mai ruwa da kuma kokarin da aka yi don samar da lambun fure mai haske da kuma wuraren shakatawa mai kyau. Kuma idan kandami zai ci gaba da mamayewa, zai fi kyau kada kuyi ƙoƙari don matsawa da fifiko, amma yana da fa'ida don amfani da kandami kanta, shirya wurin ta hanyar da za'a karkata zuwa ga lambun ruwan da kuka fi so. Wannan ba shi da wuya a yi. Ya isa a yi amfani da iyakance sarari, zaɓi tsarin launi "ruwa" kuma a sake kama wani ruwa na ruwa a cikin tsarin shafin.

Mayar da hankali kan ƙirar tafkin

Tunda tafkunan za su tsara ƙirar duka gonar, ya kamata a saka kulawa ta musamman don ado. Jikin ruwan da yake aiki azaman farawa a ƙira yana buƙatar a kawo shi cikakke zuwa zahiri. Ko da a cikin ƙaramin kandami, dwarf iri na lili na ruwa za a iya daidaitawa, za a iya amfani da sauran tsirrai na ruwa, haɓaka wanda yake da sauƙin sarrafawa (alal misali, awl-like arrowhead ko arrowhead pontederia). Kar ku manta game da yiwuwar shigar da marmaro, kyakkyawar paraket ko gadoji, ƙira, hanyoyin tafiya, da kusanci ƙirar bakin tekun daga hanyoyin zuwa ruwa zuwa kolo na gani a cikin tsirrai da manyan perennials. Tabbatar cewa kandami ba kawai mai kyan gani ba ne, amma mai haske da salo.

A kandami tare da karamin cascade. Estelle

Kashewa na musamman

Tsarin lambun, zane wanda aka maida hankali akan kandami, yakamata ya zama mai sauki kamar yadda zai yuwu, don kawo yanayin fili da 'yancin walwala. Idan kuma a sami riba a buɗe rijiyar kuma a mai da ita cibiyar ma'anar gabaɗaya, ya wajaba don daidaita sararin samaniya da wuraren shuka.

A cikin kananan lambuna, mafi kyawun hanyar zaɓi shine don tattara tsire-tsire a cikin yankin kandami kanta da kuma shirya gadaje fure mai fure da gadaje fure a kewaye da lambun tare da wani nau'in firam, amfani da su don ƙirƙirar zane mai kayatarwa da walwala. Zai fi kyau barin tsakiyar gonar kyauta ta hanyar watsar da carpet mai marmari ko kuma ciyawar ƙasa (koda kuwa kandami yana tsakiyar, kewaye da shi tare da faren lawn kewaye maimaita siffar kandami kanta).

Lokacin sanya wuraren shakatawa da kuma shirya karamin lambu ko wasu abubuwa tare da iyakantaccen aiki, yi ƙoƙarin sanya su don suyi aiki kamar "ma'auni" ga kandami kanta, suna a gefen kicin na lambun tare da diagonals (wannan ka'ida ita ce mafi kyau sanya kayan ɗakin a farfajiya).

Pond a kan shafin. Wood Tim Wood

Tsarin launi "" Ruwa "

Sisarfafawa a cikin tsarin lambun, tun daga shimfidar wuri zuwa zaɓi kayan ya kamata a yi akan palette mai launi mai kwantar da hankali, gwaje-gwajen tare da shuɗi da sauran launuka masu sanyi. Achedataccen bayani, mai jituwa da sanyi, irin wannan palet ɗin zai haɓaka tasirin tafkin kuma zai baka damar cimma tasirin faɗaɗa iyakokin gonar yayin inganta aikin rafin, ƙara jaddada aikin sa-da tsari.

Zai fi kyau kada a wuce shi da tsire-tsire masu launin launuka masu launin shuɗi: bari launin shudi kada ya zama rinjaye, amma a ɗauke shi azaman lafazi mai cike da shuɗaye. Juya kowane tsire-tsire ko rukuni na tsire-tsire tare da launi na asali cikin abubuwan ado masu haske, suna jaddada su tare da ganye da fari, launuka masu launin shuɗi da violet, suna sa gaba ɗaya zane ya kasance mai jituwa da kuma kyakkyawa. Jin kyauta don dacewa da babban launi tare da bambancin da ba'a tsammani ba, haɗuwa da gwaji.

Idan kuna da dama, ku gyara yadda aka yi nishi da almara, haɓaka ko zaɓi kayan lambun da suka dace da kayan tallafi na katako don tsirrai, yi amfani da kayan yaruka da kayan haɗi waɗanda zasu taimaka ƙarfafa tunanin ruwa na ƙirar lambu.

Pond a cikin lambu. © yanayin rashin lafiyar jiki

Lush ya tattara don dacewa da kandami

A cikin cika gadajen fure da furanni, ba da fifiko ga tsire-tsire waɗanda zasu haifar da launuka masu launuka masu kyau, amma cikin jituwa mai jituwa tare da jigon ruwa tare da jigon ruwa. Karrarawa, itacen oak sage, dolphiniums, bluehead, Gentian, brunner, asters, violet horned, aquilegia, baka na ado, lupins, nyvyanik, veronika, karrarawa, lavender, twining trellises da sauran goyan bayan clematis, an sanya su a matsayin wassu kuma an goge su '' mai haɗi '' tsire-tsire na fure-tsire na kayan ado zai taimaka ƙirƙirar bayyanar, amma maɓuɓɓuga masu ɗimbin haske. A cikin irin wannan lambun, tsire-tsire masu tsattsauran ra'ayi da rubutu mai ban sha'awa za su yi kyau sosai daga masu masaukin baki mai ban sha'awa da hatsi na kiɗa zuwa iska mai ban sha'awa, abubuwan da ba za a iya gani ba, ƙwararriyar geicher, suna haskakawa tare da tsire-tsire masu launin shuɗi tare da karafa masu daraja na kayan amfanin gona tare da ciyawar azurfa - jakuna, tsutsa, da sauransu.

Tsayawa ga jigon ruwa a ƙirar shafin tare da tafki. Ch Beechwell

Kada ku manta game da ci gaba da fure da lafazin yanayi: fitilu masu girma daga muscari zuwa scylla, hyacinths da pansies da sumlar mai haske daga petunias da lobelia zuwa ageratum da ɗaukaka na safe zasu taimaka sosai don cika gonar tare da kulawa mai ban sha'awa da kuma a lokaci guda ƙarfafa ƙarfafa gamut. Gidajen fure na fure da lawns, socles da goyan baya zasu ƙara bayyana a tsaye da kammalawar tsari zuwa kowane lambun fure.

Jin daɗin ruwa baya faruwa sosai!

Yana da kyau a “doke” tafkin aƙalla ɗaya wuri a cikin gonar - gabatar da wani jikin ruwa don inganta yanayin yanayi. Zai iya zama maɓallin ɗan ƙarami a farfajiyar, maɓuɓɓen bango, wata karamar ruwa a cikin akwati na ado ko kuma tanki na yau da kullun don tara ruwan sama, wanda za'a iya juya shi zuwa ƙaramin aikin kwalliyar ado ta godiya ga korafe-korafen da ake samu a matakai daban-daban har ma da madaidaiciyar gulma mai tsabta cike da ruwa tare da kyandirori mai iyo akan tebur. Irin waɗannan ƙananan ƙananan hukumomin ruwa zasu haifar da yanayi mai gamsarwa, amma babbar manufarsu ita ce ƙarfafa aikin tafkin da kuma kawo jituwa ga ƙira, suna jaddada jigon ruwa.