Furanni

Cikakken bayanin nau'in hydrangea da aka firgita Pinky Winky

A cikin 2003, a Belgium, masu shayarwa sun kirkiro da nau'i mai mahimmanci na dangin hydrangea - Hydrangea Pinky Winky. Plantwanin gargajiya na yau da kullun ya zama sananne sosai tsakanin masu lambu. Yana jan hankalin mutane godiya ga kyawawan ganye da inflorescences lush., kuma a lokacin bazara ya faranta maka da launin ruwan hoda. A cikin wannan labarin, zaku iya samun cikakken bayanin wannan shuka bishiyar.

Gabaɗaya halaye da kwatancen hydrangea Pinky Winky

An sanya wannan nau'in shuka bayan Hortense, 'yar'uwar Yariman na Masarautar Roman. Halin halittar ya hada da fiye da tamanin daban daban.Hydrangea na wannan iri-iri yana girma a cikin hanyar karamin itace ko daji tare da kambi mai faɗi.. A tsayi, zai iya kaiwa sama da mita biyu.

Pinky Winky Hydrangea Bush

Tsarin fure na ornamental yana nufin tsirrai masu tsiro. Kara daga itacen itace ake da iko da kuma elasticity. Ganyayyaki sun kasance tare da ƙananan notches a gefuna. A launi na ganye ne duhu kore. Suna da fa'ida sosai, nunawa zuwa ƙarshensa. M takardar ta kasance mai wuya ga taɓawa. Pinky Winky hydrangea inflorescence ne mai siffar mazugi. Ana tattara fararen furanni a ƙarshen kara a cikin yanayin tsoro. Wani mahimmin fasalin wannan nau'in shine cewa launin furanni na iya canzawa zuwa launuka masu ruwan hoda. Inflorescences an stained na dogon lokaci da unevenly. Shuke-shuke da ke faruwa daga Yuli zuwa Satumba.

Yanayin yanayi da girma

Wannan nau'in ciyayi yana son haske, kuma yana iya girma cikin inuwa mai ɗorewa. Don haɓaka na al'ada, ƙasa dole ne ya kasance m, m, sako-sako da acidic.. Sha ruwa da shuka bada shawarar sau ɗaya kowace kwana bakwai. Ana yin kwalliya sau biyu a kakar. To Pinki Winky ya gamsu da yawan furanni, ana yin harbe harbe da kashi biyu bisa uku a kowace shekara. Yanayin zafin jiki ya dace da wannan tsiron.

Bishiyar juriya

Wannan ra'ayi na iya ɗaukar sanyi mai tsananin sanyi. Ba a buƙatar tsari na musamman don hunturu ba, kamar yadda Pinky Winky zai iya jure yanayin zafi har zuwa digiri 30 a ƙasa da sifiri. A wannan yanayin, idan daji ya kasance saurayi, to yana buƙatar shiri don lokacin hunturu. Matakan shirye-shiryen sun hada da rufe ƙasa da busassun ganye da kuma amfani da karko mai yawa don shuka da kanta.

Saukowa da kulawa

An zaɓi wurin dasa shine la'akari da wasu halaye na shuka:

Mafi kyawun dasa shuki Pinky Winky hydrangea zai zama wani ɓangare a cikin buɗewar buɗe ido wanda ba a san shi ba ko kuma gefen gabas, ba tare da zafin rana ba
  1. Hydrangea yayi girma sosai a wurin Inuwa. Bayan dasa shuki a cikin inuwa, fure zai yi rauni, launi zai zama mai shuɗi;
  2. A waccan yanayin, idan haskoki kai tsaye na tsakar rana suka faɗi a kan daji, to inflorescences zai rasa kyawawan halayen su na ado, kuma ganyayen zasu iya kasancewa masu ƙonewa. Hanyoyi suna cutar da tsirrai.
  3. Kada ku dasa Pinky Winky hydrangea a cikin yankunan iska, tunda manyan manyan jijiyoyi zasu fashe kuma daji zai zama mara dadi.
Mafi kyawun wuri don Pinky Winky hydrangea da za a dasa shine wuraren da za a sami inuwa mai ɓoyayyiya kuma babu hasken rana mai zafi.

Yaushe shuka

Ya kamata a dasa a farkon bazaralokacin da ruwan safarar bai fara ba tukuna. An zabi wannan lokacin ne don dasa saboda shuka ya zama tushe kafin farkon bazara kuma ya girma da ƙarfi a cikin hunturu sanyi.

Fasali na aiwatarwa

Rike rami rami ya zama babba, kamar hamsin zuwa saba'in santimita a diamita, kuma zurfin ya isa santimita arba'in. Ya kamata a ƙara hadadden takin gargajiya da ma'adinai a wurin.

Kulawa

Don haɓaka al'ada, ana buƙatar shayar da lokaci. Ana samarwa sau ɗaya a wata, kuma a cikin lokacin zafi - sau biyu. M ƙasa da aka kwance sau uku a kowace kakar, zurfin namo ya isa shida santimita. An bada shawara don ciyar da ƙasa tare da takin gargajiya.

Pinky Winky hydrangea ya kamata a yanke kan lokaci. Pruning yana faruwa ne saboda gaskiyar cewa an kafa inflorescences a kan harba na shekara ta yanzu. Ya kamata a aiwatar da shi a cikin Maris. Bayan Afrilu, ba a yin pruning, kamar yadda shuka za ta kasance mai tasowa.
A cikin matasa hydrangea Pinki Winki, kuna buƙatar datsa mai ƙarfi da lafiya harbe zuwa 5 buds, kuma a cikin girma bushes, kawai 5-7 cm kututture aka bar a lokacin pruning

Ana gudanar da kaciya ta amfani da hanyar sirri. Yanke rassan da aka jagoranta a cikin shuka. Wadancan rassan da aka tura su gefe suma suna fuskantar karan-kere don kamar wasu 'ya'yan biyun. Godiya ga girki, an kirkiro kambi mai kyau a daji.

Dokokin saukarwa

Don shuka hydrangea na Pinky Winky yadda yakamata, ana yin zurfafa a cikin ƙasa, wanda ya kai girman santimita 50. A kasan sa humus, ganye da suka rigaya quail da daidai adadin yashi da peat. An bayar da seedling tare da kyakkyawan shayarwa, a baya kafin wannan hanya, an rufe shi da ƙasa. Don kiyaye danshi a lokacin rani, an rufe ƙasa da ciyawa mai bushe, sawdust. Ciyar da nitrate ana gabatar da shi sau biyu a shekara.

Matsaloli Yayin Girma Pinky Winky Hydrangea

Idan kulawa na hydrangeas na wannan nau'in an shirya shi daidai, to, abin da ya faru zai zama kaɗan. A yayin da yanayin zafi ya ƙaru kuma ya rage zafin jiki, Pinky Winky hydrangea na iya kamuwa da cuta ta fungalwanda ke shafar inflorescences da ganye. Don cututtukan fungal sun haɗa da mildew powdery, naman kaza mai tsatsa.

Theayan gizo-gizo gizo ba shi da kyau ba kawai zai shafi ruwan fure mai haske winky hydrangea ba, har ma da tushen tsarin

Lalacewa shuka aphids na iya faruwa a ƙarƙashin yanayin haɓakar su a cikin ƙasa. Mai yawa matsaloli lokacin da girma shuki halitta slugs, katantanwa da gizo-gizo mites..

Don guje wa matsaloli yayin namo, ya zama dole don tsara kulawa ta dace da su. Kuma bayan haka hydrangea Pinky Winky zaiyi farinciki da kyawunsa, kuma zai baku farin ciki.

Hanyar Kula da Cututtuka

A gaban cututtukan fungal Pinky Winky hydrangea ana bi dashi da ruwa na Bordeaux. Idan wannan hanyar ba ta da tasiri, to ana amfani da shiri dongicidal don magani. Idan aphids ya shafa, ana bi da su tare da hanyoyin mutane - tincture na tafarnuwa ko taba. A cikin yaƙar slugs da katantanwa, kudaden ba su da ƙarfi, saboda haka an tattara su kuma an rusa su.

Siffofin shirya don hunturu

Kafin sanyi ya zo, an rufe hydrangea. Wannan ya wajaba don ingantaccen hunturu. Ya kamata a rufe ruwan hydrangea na Pinky Winky a hankali domin ƙarshensa akan matasa ya toshe. Don shirya don hunturu, dole ne a fara fada, a cikin Satumba. Don yin wannan, cire duk ganye, ban da na babba, kuma ku ciyar da ciyawar ma'adinai da takin gargajiya. Bayan wadannan hanyoyin, sai suka yi mata tsari.

Pinky Winky Hydrangea shine tsire-tsire mai tsaftataccen sanyi, amma tsari shine mafi kyawu ga ƙananan seedlings

Ya danganta da abin da hunturu yake a yankinku, zaɓi hanyoyin mafaka. A yankin kudu, wani daji mai tsayi. A don mafi yawan masu tsananin sanyi zaɓi ɗayan hanyoyin tsari:

  1. Yi barci tare da peat kuma rufe tare da fim;
  2. Ulla daji kuma a hankali jawo shi zuwa ga katako na ƙusoshin da ke kwance a ƙasa. Bayan haka, suna haša shuka da ita;
  3. Idan daji yana da iko da tsufa, to a nannade cikin lutrasil kuma a kan shuka saka waya raga na karfe. A cikin firam ɗin cike yake da busassun ganye, kuma an rufe saman ta amfani da rufin rufin.

Lokacin kulawa da Pinky Winky hydrangea, matsaloli na musamman ba su taso ba idan an lura da duk ka'idodi da halaye na ci gaban shuka. Wajibi ne don shirya madaidaiciyar dacewa da kirkirar yanayi mai dacewa.. Sannan waɗannan kyawawan tsire-tsire za su faranta maka rai tare da kyawunta na shekaru da yawa a jere.