Gidan bazara

Cikakken bayanin nozzles na rawar soja don aiki a cikin ƙasar

Tare da zaɓi mai yawa na dabarun rawar soja, wannan na'urar zata iya maye gurbin wasu kayan aikin da yawa. Don haka, alal misali, diski a cikin diski na kawar da buƙata ta sayi na'urar niƙa, kuma ƙyallen ƙyallen ɗaukar skru da ƙyallen walƙiya zai maye gurbin mai sikirin.

Yin amfani da waɗannan ɗayan hoto, zaka iya aiwatar da waɗannan ayyukan:

  • nika;
  • polishing
  • yankan;
  • hadawa;
  • karkatarwa;
  • hakowa na ramuka na diamita daban-daban;
  • milling.

Lokacin da aka yi amfani da shi daidai, sakamakon zai zama daidai da guda ɗaya kamar an yi aikin ta amfani da kayan aiki na musamman guda-ɗaya. kar a yi ba tare da rawar soja ba tare da nozzles daban-daban a cikin gina kaji, alade, bukukuwan zomaye da sauran gine-ginen gona a kasar.

Iri nozzles

All nozzles for drills sun kasu bisa ga manufa:

  • girmamawa;
  • don rami na rami, rawanin;
  • yankan, almakashi "Karfe beaver" da "Cricket";
  • domin hakowa a wata kusurwa;
  • polishing da niƙa;
  • mills na itace da karfe;
  • m;
  • tsawa.

Ana amfani da kwatankwacin ƙarfafa don daidaita zurfin nutsewa na matse, akwai kuma matatun ruwa na musamman na tushe don ingantaccen kayan aiki. Baya ga daidaitaccen aikin hakowa, za a iya sanya makafi tare da rawar soja, alal misali, don sanya hinges a cikin kayan katako. A wannan yanayin, ana amfani da na'urar ɗaukar hoto ta Forstner. Gashinan rami mai laushi, gefuna kuma tabbatacce ne. Ko kuma amfani da drill gashin tsuntsu maimakon.

Yankan nozzles

Ba kamar mai ɗan ƙaramin abu ba, nozzles a kan rawar don yankan ƙarfe yana aiki sosai da ƙima, kuma baya lalata ɓarnar kayan da aka sarrafa. Kayan aiki yana motsa shi ta hannun kayan aiki akan abin da aka sanya shi.

Don yankan ƙarfe, ya kamata ka zaɓi samfuran rawar soja tare da saurin aƙalla 2800 rpm.

Ab Adbuwan amfãni na yan nozzles:

  • lebur mai laushi;
  • aiki mai gamsarwa;
  • mai sauƙin amfani da kulawa, babu daidaitawa da ake buƙata.

Rage-tsage a kan rawar "Cricket" wani ɓoyayyen wuri ne wanda yake da kawuna biyu. Ana amfani dasu don yankan baƙin ƙarfe na bakin ciki: zanen ƙarfe na bayanin martaba, fale-falen ƙarfe, kayan gado ko filastik takardar, da polycarbonate. "Cricket" abu ne mai mahimmanci kawai yayin kafa shingen bayanin martaba na karfe akan wani shafi.

Ana amfani da cricket don zanen gado na kayan tare da sigogi masu zuwa:

  • kauri daga takardar karfe bai kamata ya zarce 1.5 mm ba;
  • bakin karfe har zuwa mm 1.2;
  • aluminum, jan ƙarfe da filastik ba su wuce 2 mm ba.

Yanke bayan sarrafa wannan bututun ƙarfe ko da yaushe zai kasance mai santsi, ba tare da nicks ba, kuma murfin yana da kwanciyar hankali.

Don yin inganci har ma da yanke na ciki, da farko dole ne a yi rawar rami.

Matsilar bututun ƙarfe ta juya, saboda zaku iya aiki tare da ita tare da bangarorin kwance da na tsaye. Yawan bada shawarar kayan aiki don amfani da wannan kayan aiki shine 3000 rpm, mafi ƙarancin 1500 rpm.

Hakanan, don yankan takaddar takarda da katako na rufin katako, ana amfani da ƙwanƙarar baƙin ƙarfe.

Ka'idar aiki tayi kama da wacce aka gabata, yanke shine saboda maimaita ayyukan motsa jiki, wanda yake lankwashe kayan kuma ya fasa matsex din. Tare da irin wannan karfen, zaku iya yin kwalliya da yanke madaidaiciya. Minimumarancin radius mafi ƙaranci shine cm 1-2. Kuna iya aiki tare da shi a kowane kusurwa (360 °). Idan aka kwatanta da Kiriketi, kayan aikin suna iya yankan karfe na babban kauri - 1.8 mm. Babban fa'idar bututun ma an yanke shi, kuma kuma saboda kasancewar ƙwalƙwalwa a yayin aiki, ba zai lalata kayan kayan ba.

A ƙarshen aikin, ya kamata ku kula da kayan aikin a hankali, tun da ɗanɗararren farfajiyar ya zama kaifi bayan aiki.

Nozzles don nika da goge baki

Yin amfani da nozzles akan rawar don nika da gasa, zaku iya aiwatar da nau'ikan ayyukan:

  • polishing na karfe, suttura na katako, gami da saman gilashi;
  • niƙa mai ƙarfe, sassa daga gare shi da sauran abubuwa;
  • cire lalata, sikelin, chipping da tsohon suttura;
  • nika gefan gilashin.

Idan aka kwatanta da kayan aikin na musamman, waɗannan na’urori suna da ƙaramin farashi, kuma suna iya jurewa da ɗimbin ɗumbin ayyuka daban-daban, na sa kowane yanki ya kasance mai ɗorewa kuma mai santsi. Bugu da ƙari, za su iya kula da wurare masu wuya inda ba zai yiwu a yi amfani da wasu kayan aikin ba. Amma saboda ƙarancin girman su, yana da wuya a yi babban aiki.

Lokacin da zaka sayi bututun ƙarfe a kan abin sarrafawa don sarrafa itace ko wasu kayan, yakamata a bincika umarnin. Tun da nau'ikan kayan aiki daban-daban suna buƙatar iko daban-daban da kuma yawan tayar da kayan aiki.

Duk nozzles don polishing da niƙa sune sanda wanda akan gyara kayan niƙa, misali, roba mai kumburi, ji, goge ko sandpaper.

Ana samar da nau'ikan masu zuwa:

  • farantin
  • faifai
  • fan;
  • drum;
  • ƙare;
  • kofin.

Na'urori don yin aikin polishing ba kawai ta nau'in ginin ba, amma har da matakin tsaurara: wuya, mai taushi, mai laushi mai kyau, embossed.

Kofin

Gasar cin kofin da take murɗawa don niƙa itace ko wasu suttura ya ƙunshi sanda don gyarawa a chuck, kuma jiki a cikin kamannin ƙoƙon cike da ƙyalli ko murhun wuta. Mafi yawancin lokuta ana amfani dashi don cire lalata ko tsohuwar sutura. Hakanan ana samun wadatar samfuran sassa tare da sassan polishing mai laushi: roba mai kumburi, ji ko wasu kayan makamantan su. An yi shari'ar da daskararre mai nauyi ko filastik ko ƙarfe. M nozzles mai taushi don rawar soja ana amfani da mafi yawan lokuta don gyaran mota.

Disc da farantin

Na'urorin diski, kamar masu shaye-shaye, sunada mahimmanci, jiki da kayan nika. Babban bambanci daga samfurin da ya gabata shine jagorancin bristles (ƙarfe na ƙarfe, goge na tagulla), ana jagora daga tsakiya zuwa gefuna diski. Kuna buƙatar amfani da su a hankali, saboda zaku iya lalata kwalliyar cikin sauri.

Plate nozzles a kan rawar gaban don polishing ko nika ana yin su a kan manufa ɗaya kamar na kayan kara. Amma maimakon sassaƙa, suna sanye da sandar motsi ko matsakaiciyar sanda don gyarawa a cikin kicin. Sandpaper an haɗa su da Velcro.

Masana sun ba da shawarar samo nozzles na farantin tare da madaurin motsi, roba ko tare da mai kauri mai kauri tsakanin Velcro da gindi. Tun daga wannan lokacin zaku iya gyara kusurwa ta ɗauka kuma kuyi ta maimaita yanayin kayan.

Lokacin aiki tare da farantin mai wuya, ya fi wahalar sarrafawa, kuma koda tare da ɗan ƙaraɗa, zai sa ɓacin rai a farfajiya. A sakamakon haka, zaka iya lalata kayan gaba ɗaya. Sabili da haka, an bada shawarar don amfani dasu tare da ingantaccen kayan aiki a tsaye.

Fan (kada), dutsen da ƙarewa

Nika fan nozzles a kan ɗaukar ruwa ƙananan diski ne a cikin, zuwa gefunan wanda aka haɗe da furannin sandpaper ko wasu kayan abrasive. Wannan na'urar tana dace wajan ɗaukar ramuwar-wuya, ramiyoyin ciki ko ramuka na niƙa, saboda yana da ikon ɗaukar kowane irin salo. An tsayar da drill a cikin kabad har da nau'ikan da suka gabata, ta amfani da sanda.

Ana yin gangunan a cikin nau'i na silinda tare da babban murfin a waje tare da sandpaper. Sabanin farantin farantin ƙyallen a kan na'urar ruwa, maɓallin keɓaɓɓen yana da layi ɗaya zuwa ga matattarar ƙira ba ƙwayau ba. Suna aiwatar da itace, karfe, gilashi. Mafi sau da yawa ana amfani da su don ƙare ƙarshen gilashin. Suna da taushi da wahala gwargwadon dalilin makurar.

Facesarshen fuskokin itace sanda, a ƙarshen abin da aka saita kayan aiki a cikin nau'i na da'irar ko mazugi. Nozzles suna aiki akan ka'idodin fayil. Amfani da su, zaku iya ƙara diamita na rami, haka kuma cire nicks kuma ku sa gefuna su yi laushi.

Sauran nozzles

Rashin kusurwa na kusurwa a kan rawar soja yana ba ku damar yin ramuka a wuraren da ba shi yiwuwa a yi aiki a yanayin al'ada. Za'a iya daidaita kusurwar ko kuma ba ta canzawa - 90 °. Ana amfani da raye-raye don hako manyan ramuka a itace, kankare, yumbu da tile, karfe da sauran kayan. An yi su da ƙarfe mai inganci don ramuka su yi laushi, ba tare da kwakwalwan kwamfuta da fasa ba.

Gwanin murɗawa don ƙwanƙwasa ƙwaƙwalwa shine jikin mutum wanda yake da leash da niƙa a ciki. Ramin shimfidar haske yana da diamita daban-daban. Yawan su zai iya kai guda 15. Ana amfani da kawunan masu haɗawa don haɗuwa da mafita daban-daban, paints da sauran gaurayawan. An zaɓi su dangane da daidaito. Akwai kuma takamaiman mayaƙa don matsi da bugun kai da sikeli, amma yakamata a saya don drills wanda aka sanye da aikin rage saurin gudu.

Ga masu kiwon kaji, abincin da yake jujjuyawa na abin hawa da dusar ƙwarya tsuntsu yana haɓaka. Nan take ta cire dukkan gashinta daga jikin gawa. A wannan halin, fata da nama ba su lalacewa. Kafin aiki, ba lallai ba ne da farko ku ɗanɗani gawa ko aiwatar da shi bayan an shaɗa shi tare da busawa.

The bututun ƙarfe a kan rawar soja don jan tsuntsun yana da sauki don amfani, kawai kuna buƙatar tabbatar da kayan aiki kuma riƙe tsuntsun a ciki. An ƙera shi daga kayan da aka wanke sauƙaƙe kuma yana ɗaukar sarari sosai.

Ga waɗanda ke aiki tare da kayan itace, ana yanka dutsen niƙa na nau'ikan daban-daban. Suna ba ku damar yin tsagi na sifofi iri iri, sarrafa ramuka ko cire lahani. Su masu spiky ne da goyan baya.

Kafin yin aiki tare da kowane nozzles, ya kamata ku bincika amincin saurin su a cikin kayan da kayan da aka sarrafa. Dole ne a riƙe dutsen tare da hannuwanku biyu. Yayin aiki, ya zama dole a yi amfani da kayan kariya (safofin hannu, tabarau).