Gidan bazara

Haɗewar gabatarwa da kuma amfani - --ofar MDF

Don sa yanayin da aka sabunta ya zama cikakke kuma yana faranta wa ido rai, kuna buƙatar kulawa da "ƙananan bayanai". Don haka, ga sabon ƙofar da aka shigar, yana da mahimmanci don zaɓar ƙofofin ƙofar daga MDF. Suna jaddada kyakkyawa na ganyen ƙofar, suna taimakawa ƙirƙirar jituwa da kuma cikakke tsinkaye daga cikin dukkanin ciki, bayar da taɓawa na cikawa ga kayan ado da adon.

Tabbas, kasuwar zamani tana ba da zaɓuɓɓuka masu yawa, amma rami ne don ƙofofin da aka yi daga MDF waɗanda suka fi shahara. Menene sirrin shahararsu, waɗanne saɓani ke yiwuwa kuma ta yaya ake shigarwa? Bari mu bincika waɗannan tambayoyin daki-daki.

MDF ƙofa ƙofa: fa'idodi da rashin amfani zaɓi

Daga ra'ayi na fasaha, aiwatar da gangara mai sauƙi aiki ne mai sauƙi, wanda yake ainihin haƙiƙa don jimre wa kanka. Kuna buƙatar kawai zaɓar bangarorin MDF waɗanda suka dace da launi da zane don rigar ƙofar kuma ci gaba da shigarwa.

Me yasa zaɓin zaɓi ne daga MDF, kuma ba PVC, itace, busassun ko wasu kayan ba? Komai abu ne mai sauqi, kamar yadda bangarorin MDF ke da fa'ida da yawa da ba za a iya tantancewa ba. Daga cikinsu, da farko dai, ya kamata a lura cewa:

  1. Babban kallo. Sasoshin ƙofar daga MDF an haɗa su da kyau tare da kowane salon ciki da aka zaɓa don ado na wuraren. Hakanan, kayan sun dace da kayan ɗakuna, shimfidar ƙasa da sauran abubuwa.
  2. Sauƙin shigarwa. Idan baku rush ba, da farko ku fahimci ka'idodin haɗuwa da kafuwa, to zai yuwu a shawo kan aikin da kanku.
  3. Samun farashin. Kammala ƙofofin ƙofofi tare da bangarorin MDF zai rage farashin da girma mai arha fiye da kammalawa da itace ko itace. A lokaci guda, rukunin MDF ba su da ƙanƙan da gani, kayan ado, da sifofin aiki.
  4. An samar da ƙarin zafi da kuma rufin dakuna. Wannan muhimmin mahimmanci ne ga yawancin masu amfani, waɗanda aka yi la'akari da su a matakin zaɓi na kayan don ado.
  5. Amincin muhalli na kayan. Ba mai guba bane, baya dauke da cutarwa masu cutarwa, baya da illa ga lafiyar mutum, baya haifarda rashin lafiyan jiki ko wasu maganganu masu sa haushi daga koda kwayoyin cutar.

Launuka iri-iri wanda a ciki ana bayar da bangarorin MDF don rafukan ƙofar za su ba ka damar zaɓi zaɓi da kyau don kowane ƙofa, kowane salon ado na ciki.

MDF ganyayen ƙofofin shiga - mafita mai amfani kuma mai kyan gani

Kusan kowane iyali yana da alaƙa da tambayoyin shigar da ƙofar shiga, ba tare da la’akari da batun sauya tsohon littafin ganye da sabon sa ko sanya ƙofa a cikin sabon gidan da aka gina ba. Zamu iya faɗi tare da amincewa cewa ɗayan matakan ƙarshe a cikin tsarin shigarwa gaba ɗaya shine adowar ƙofofin ƙofa.

Kammala ƙofofin ƙofa tare da bangarorin MDF, wanda ke ba da damar bayar da ƙofar ƙofar bayyanar ɗabi'a, daidaito, ya tabbatar da kanta sosai. A lokaci guda, da basirar ɓoye masu ɗaukar hoto, hawa kumfa wanda yake fitowa daga bangon bango da sauran sakamakon shigowar ƙofar kanta.

Kammala ƙofofin ƙorafi daga bangarorin MDF zai baka damar:

  1. Boye flaws da mummunar sakamakon shigarwa.
  2. Kawo ƙofar ƙofar da kuma gaba ɗaya "ƙungiyar ƙofar" cikin tsari da wuri-wuri. Idan aka kwatanta da sauran hanyoyin karewa, ramin da ke gaban ƙofar MDF yana buƙatar mafi karancin lokaci da ƙoƙari don shigarwa. Aikin ba mai sauƙin ƙazanta da datti bane, kamar filastar.
  3. Bayar da ƙarin kariya daga hayaniya shiga cikin harabar gidan, sautikan murfi, kazalika da kiyayewa daga asarar zafi da shigar shigar sanyi.

Dangane da kayan kwalliyar su, shinge na kofofin shiga da aka yi daga MDF galibi ana kwatanta su da analogues na katako, tunda bangarorin MDF sun bambanta:

  • tsaro
  • tsarin tsari da ƙarfi;
  • juriya ga haɓakar ƙwayoyin cuta masu cutarwa (bangarorin MDF ba su da m, kar a juya su);
  • kyawawan kayan aikin (ƙarewar ƙofofin ƙofa tare da bangarorin MDF ana ɗauka zaɓi ne mai dorewa, tunda kayan ba ya ɗamara, ba ya birgewa kuma baya birgewa, baya lalata, lalata tsarinsa na jigon na asali da bayyanar da ake iya gani);
  • nau'ikan zaɓi na gamawa da suke samuwa (bangarorin MDF don gangara na ƙofar gaban na iya kasancewa tare da kowane nau'in taimako na taimako, milling, a kusan kowane tsarin launi, ciki har da kwaikwayon itace na halitta na nau'ikan nau'ikan).

Abinda yake da mahimmanci - gangaren ƙofar ƙofar da aka yi daga MDF sun dace azaman ƙaramar zaɓi don ganuwar kowane kauri, buɗe kowane girman.

Kammala fasaha da wasu sirrin tsari

Kammala ƙofofin ƙofa tare da bangarorin MDF ba aiki mai wuya ba ne. Idan ana so, zai yuwu a iya yin rago kofa daga MDF da hannuwanku. A wannan yanayin, babu wani ƙoƙari da aka yi, babu wasu mahimman kuɗi don sayan kayan aiki ko kayan aiki na musamman.

Dukkanin tsarin girke-girke ana iya rarrabuwa zuwa matakai:

  1. Tsarin saman don shigarwa. Ana cire masu gurɓataccen abu daga farfajiyar bangon. Kawar data kasance kwakwalwan kwamfuta, fasa a bango. Idan ya cancanta - kwanciya kayan rufi. A cikin shiri domin shigarwa na MDF datsa bangarori, yana da muhimmanci a hau jamb kofa daidai saboda hakan ba zai lalata wayoyi da suke wucewa ba.
  2. Cikakkun bayanai. Yana ba da damar a nan gaba don ainihin yanke duk abubuwan da suka zama dole, don sanya su daidai a kan zane. Wannan ya cimma ƙarancin amfani da kayan karewa. A wannan matakin, wajibi ne don kulawa da la'akari yayin "ɗaukar ma'auni" da kuma zana zane mai ma'ana a cikin waɗannan lokutan kamar kasancewar ƙofar, bambanci a cikin kusurwa na kusurwa ta kusurwoyi, da jimlar ƙofar ƙofa.
  3. Kai tsaye tsarin shigarwa, wanda za'a iya aiwatar dashi tare da shigar da firam ko manne.

Tunda MDF abu ne na takarda, ba zai zama da wahala a zana jigon da girman bangarorin ba. Muna yin la’akari da faɗin bangon da sauran fasalin ƙofar. Ba za a iya yanke shari'ar ba lokacin shigarwa to wajibi ne don murfin bangarori biyu a farfajiyar bango. A wannan yanayin, shigarwa ta amfani da firam (crate) ya halatta. Idan abubuwa masu ƙarfi sun isa zuwa gamawa, to zai yuwu a aiwatar da shigarwa ta manne.

Kafawar Madauki

Shigar da firam ɗin ya ƙunshi taro da shigarwa na akwatina na katako, wanda zai zama tallafi ga sassan. Fasahar shigarwa ta amfani da firam yana bayar da:

  • shigarwa na slats a bango kwance a nesa na 30-45 cm daga juna;
  • ɗaukar nauyin yaƙi zuwa bango tare da dowels;
  • Yana da kyau a cike kofofin tsakanin tarkunan da ke da kayan ƙura mai-zafi ko ɓarna;
  • shigarwa na abin da aka riga aka shirya cikin girman da sifofin sassa daga MDF;
  • gyara su a cikin ta amfani da skul ppingan da kansu (makullin rukunin bugun kai na wanzuwa, an kulle su da wasu shinge na musamman).

A cikin hoto, faffadar manyan kofofin ciki ko ƙofar shiga an yi abubuwan haɗin gwiwar da kyau. Yana haifar da ma'anar aminci ga dukkan kwamitin. Wannan na daga cikin alamun inganci, aikin kwararru akan aikin kare kofofin tare da bangarorin MDF.

Da yake magana game da hanyar shigarwa na mannewa, yana da daraja la'akari da cewa an zaɓi shi ne a cikin yanayi idan:

  • farfajiyar bangon suna da kyau sosai, ba shi da wasu halaye da sauran rashi;
  • kauri daga shimfidar gado yana da karanci.

Tare da hanyar mannewa na shigar da bangarorin MDF, koyaushe ba zai yiwu a yi amfani da rufi ba. Sabili da haka, yana da mahimmanci ainihi a gyara duk matattara, dunƙule, da fasa. Hakanan kar ku manta game da jiyya na farfajiya tare da na farko.

Zaɓin yadda ake manne da platband na MDF ko wasu abubuwa yayin fuskantar rami, zai fi kyau a yi amfani da adze na musamman. Wannan zai taimaka:

  • samar da ingantaccen mannewa da ƙarfi mai ƙarfi;
  • don ware fadowa daga abubuwan taron idan akwai wani tasiri na injiniya, bambance-bambancen zafin jiki.

Don takaitawa

Kyakkyawan ƙarewar ƙofofin cikin gida tare da bangarorin MDF, gami da raunin ƙofofin ƙofar, yana nunawa:

  1. Zaɓin bangarori, yin la'akari da salon, kazalika da ƙirar launi na ƙofofin ƙofofi. Hakanan ana la'akari dashi cikin tsaran ɗakuna "a cikin lamba" tare da toshe ƙofofin.
  2. Cikakkiyar bayyanar kofofin da buɗewa gaba ɗaya bayan kammala aiki.
  3. Rashin zama a farfajiya na karewa na kowane irin lalacewa.
  4. Cikakkar m gidajen abinci na abubuwa da sassa tsakanin juna.
  5. Rashin yin '' '' '' '' kuli-kuli na walikan kai, wanda ba zai iya kawai lalata ganimar ado ba, har ila yau yana haifar da raunin da ya faru. Tabbas suna buƙatar zama "sunk", an rufe su da pads na musamman ko, aƙalla, saka.

Haɗuwa da fa'idodi da yawa, launuka iri-iri da hanyoyin warware su, da kuma farashi mai arha, ana ɗaukar bangarorin MDF a matsayin mafi kyawun zaɓi da zaɓin aiki. Musamman idan yazo da buqatar buqatar sauri da kuma ingancin kofofin kofar gida. Suna kama da ban sha'awa a ƙungiyar ƙofar shiga da ƙofofin ciki. Shigowar su yana ba da ƙirar da taɓawa ta cikawa, don sa tsaran-tsakin ya zama mafi kyau.