Shuke-shuke

Lambun a cikin jirgin ruwa, ko kuma yi Florarium

Gidajen da aka kirkira a cikin tasoshin da aka rufe, sun dace don neman ƙananan tsire-tsire na cikin gida waɗanda ba za a iya kiyaye su ba a yanayin al'ada na gida. A cikin irin waɗannan jiragen ruwa, danshi koyaushe yake zagayawa, yana ɗaure bangon gilashin, yana tafiyar da jigon ruwa baya cikin saƙar. Bugu da kari, wannan hanyar sanya tsire-tsire abu ne mai matukar kyau kuma koyaushe zai kasance batun girman kai. Don lambun a cikin jirgin ruwa, ana amfani da kwalabe na musamman ko manyan gilashin gilashin gama gari don samfuran girma.

Florarium, ko terrarium shuka - akwati na musamman wanda aka tsara don dauke da tsire-tsire iri-iri. A cikin florarium, an ƙirƙiri wani yanayin zafi da zazzabi.

Lambun a cikin jirgin ruwa, florarium

Wanne tsire-tsire za a zaɓa?

Yanayin sanyi, kariya da jujjuyawar lambun da aka hatimce a cikin jirgin ruwa zai ba ku damar shuka ƙananan tsire-tsire na gandun daji na wurare masu zafi da gandun daji, waɗanda ba za su rayu a cikin bushewar yau da kullun ɗakin ba. Idan an bar jirgin ruwa a buɗe kuma a shayar a hankali, to, tsire-tsire waɗanda ba su da yawa a kan tsananin zafi ana iya sanya su a can. Ko da nau'ikan furanni ana sanya su a cikin irin wannan makarantu, kawai a lokaci guda ya wajaba don cire furanni a cikin kullun. In ba haka ba, rotted inflorescences na iya zama tushen cututtukan fungal.

A cikin rufaffiyar jirgin ruwa, tsirrai na iya kasancewa na tsawon watanni ba tare da ɗaukar hankalin ku ba. Samun dogon rashi, zaka iya tabbata cewa koda tsire-tsire kamar selaginella da ferns zasu kasance lafiya. Gidaje a cikin tasoshin buɗaɗɗun za su buƙaci sosai a shayar. Shukewar tsirrai da tsirrai masu saurin girma a cikin jirgin za su buƙaci girki da kulawa ta yau da kullun. Lokacin zabar wata shuka don lambun, kuna buƙatar la'akari da karbuwarsa ga ƙarancin haske da danshi mai laushi.

Dubi cikakken bayaninmu: Mun zabi tsirrai don fure.

Lambun a cikin jirgin ruwa, florarium Lambun a cikin jirgin ruwa, florarium. Per Jane Perrone Lambun a cikin jirgin ruwa, florarium. © Marix

Zabi wani wuri da iya aiki don florarium

Don lambun a cikin jirgin ruwa, kuna buƙatar zaɓar wurin da ya dace. Yana buƙatar kyakkyawan haske. Manyan manyan kwalabe na irin wannan makarantan ana yinsu ne da farin gilashi da kore. Idan kun zaɓi kwalban kore, to, kuna buƙatar sanin cewa gilashin wannan launi zai sha ƙarin haske. Dukansu ɓangaren duhu mai duhu da taga mai haske don ɗaukar hoto ba kyawawa bane. Hasken rana, da farko ta taga, sannan ta hanyar gilashin jirgin, ƙara tasirin ƙarfinsu, wanda ke haifar da ƙaruwa cikin zafin jiki a ciki.

Matsakaicin wuri shine taga inda hasken rana kai tsaye baya shiga ko karamin tebur a ƙarƙashin taga mai haske, inda tsire-tsire basa iya jin hasken rana kai tsaye. Madadin tebur, zaku iya amfani da tsayayyen ƙarfe, yana ƙarfafa peculiarity na wani lambu mai fa'ida.

Yadda ake yin florarium-da-kanka?

Yanzu bari muyi kokarin ƙirƙirar karamin lambu a cikin jirgin ruwa. Da farko dai, dole ne a tsabtace jirgin ruwa, mai tsabta da bushe. Amfani da mazugi da aka yi da takarda, zub da dunƙule na yumbu mai laushi, tsakuwa mai kyau ko gawayi a ƙasan. Bayan haka, ƙara cakuda ƙasa.

Don tsire-tsire a cikin jirgin ruwa da za a shuka su ko a sauƙaƙe, a yi amfani da cokali ko cokali mai yalwa da sandunan katako. Bayan da kuka dasa shukar, kuna buƙatar tamƙa ƙasa a gefenta da kyau, ana iya yin wannan ta amfani da spool na zaren da aka dasa akan sanda. Yanzu tsire-tsire da ƙasa za a iya fesa su da ruwa ta amfani da mai tozar.

Lambun a cikin jirgin ruwa, florarium

Ta yaya za a sami madaidaicin zafi?

Daidaitaccen ma'aunin yanayin gumi a cikin jirgin ruwa ana samun shi ta hanyar ɓarna da samfurori kawai. Idan an zuba danshi mai yawa a cikin jirgin ruwa, sai tsire-tsire su fara jujjuyawa, kuma a hankali zai tattara kullun a jikin bangon jirgin. Tare da karancin ruwa, tsirrai su daina girma. Idan ƙasa a cikin jirgin ruwa tana da rigar ta taɓawa kuma yayi kama da laushi sosai, to tilas a cire murfin kuma a bar shi kwana biyu zuwa uku. Za ku ga ta bushe ƙasa, lokacin da zai yuwu sake rufe gonar.

Lokacin da zafin jiki na ɗakin ya ragu, tururi na iya bayyana akan bangon jirgin, wannan lamari ne na al'ada, musamman da safe. Da safe, ya kamata condensate ya ɓace, idan wannan bai faru ba, to, ƙasa tana da ruwa kuma kuna buƙatar buɗe jirgin ruwa kwana ɗaya. Idan kwanciyar hankali bai samar ba lokacin raunin zafin jiki, to ƙasa tana bushewa.

Dubi kuma kayanmu a kan wannan batun: Terrariums na tsirrai, ko Florariums.