Shuke-shuke

Iresine kulawar gida da haihuwa

Harshen Iresine, wanda ya hada da nau'in 80, mallakar dangin Amaranth ne. Theasar haihuwar waɗannan tsirrai sune nahiyoyin Amurka, Australia da Caribbean.

Wakilan Iresine suna da ƙananan madaidaiciya ko harbe mai buɗe ido. Fushin yana kan kishiyar, zagaye, kishi, lanceolate, shunayya mai ruwan hutu. Furanni ana tattarawa a cikin karuwar inflorescence. A cikin al'ada, kamar ɗabarin gida, ana girma 2 jinsuna.

Iri da iri

Iresine Linden tsiro zuwa cm 50. lian itacen yana daɗaɗɗe, duhu mai duhu tare da jijiyoyin da ke bayyane. Yana rassa da sauri, saboda abin da ake amfani dashi don dalilai na ado.

Yawancin lambun sun shahara Formosa tare da ja harbe, kore foliage, peed da rawaya veins.

Irezine Herbst matsakaicin matsakaicin tsayi shima yayi tazarar kusan rabin mita. Fushin yana da zagaye, shuɗi mai launin shuɗi mai launi tare da manyan jijiyoyin jini.

Yana da iri-iri girma a gonar, wato LAFIYA.

Kulawar gida Iresine

Kulawa da tayoyin roba a cikin yanayi yana da halaye na kansa. Wadannan tsirrai kamar wutar lantarki ne mai karfi da aka yada, kuma haskoki kai tsaye na iya haifar da konewa akan ganyayyaki. A tsawon lokaci, ya kamata a ɗan shuka shi da rana mai haske, amma hakan yana faruwa a hankali. Tun da hasken rana don cikakken kulawar fure ya kamata ya zama awanni 15, ana ba da izinin amfani da tushen haske na wucin gadi.

Yawan zafin jiki na tsakiyar band ya dace da wannan al'ada. A lokacin rani, zazzabi na yau da kullun shine 16-26 ° C, kuma a cikin hunturu 16-20 ° C. Tare da raguwa a cikin shafi na ma'aunin zafi da sanyio a ƙasa da 12 ° C, lalata ta fara, kuma tare da ilimi, ƙwaƙwalwar ƙwayar foliage ta ɓace.

Amaranth kuma wakili ne na dangin Amaranth. Tana da ganyen fure na ado wanda baƙon abu, amma an yi niyya don dasawa da kulawa a cikin ƙasa, za a iya samun shawarwari don kulawa a wannan labarin.

Watsa roba

Ruwa don ban ruwa na bushes ya zama mai laushi, zaunar, zai fi dacewa ruwan sama. Daga bazara zuwa kaka, ana yin ruwa ta bushewa ƙwallan sama na ƙasa.

A cikin hunturu, ana rage ruwa, amma ana yi tare da irin wannan mita cewa ƙasa a cikin tukunya ba ta da lokacin bushewa gaba ɗaya.

Taki don irezine

A lokacin duk shekara, ban da hunturu, takin gargajiya ko ma'adinan ya kamata a shafa wa ƙasa sau 10.

A cikin hunturu, ana rage adadin takin zamani zuwa ɗaya na kwanaki 30, kuma ana yin miya ta sama da yawa a rabin taro fiye da sauran lokutan.

Yankan roba

Domin tsire-tsire su sami bayyanar kyakkyawa mai kyau, suna buƙatar pinched kowace shekara.

A ƙarshen lokacin hunturu, ana aiwatar da babban kayan girbi, godiya ga wanda daji zai fi girma a cikin bazara.

Juyar da sinadarin Iresine

Idan furen ya girma a matsayin shekara-shekara, to, ba a buƙata yin zuriya, ba shakka, ba a buƙata. Idan kuna da perennial na cikin gida, to, ana yin aikin ne sau ɗaya a duk shekara, lokacin da shuka ya daina yin sarari a cikin tukunyar.

Don irezina, ƙasa daga hannun jari 4 na ƙasar sod, 4 disiduous, 2 humus, yashi 1 da peat 1 ya dace. Hakanan kuna buƙatar saka magudanar ruwa.

Iresine kiwo

Yankin yaduwa zai fi kyau ta yin amfani da itace. Don yin wannan, yanke yankan kara kuma tsaya su a cikin yashi.

Don yin rooting a faruwa, dole ne a ajiye kayan a zazzabi kusa da 20 ° C.

Tushen yana bayyana don kwanaki 7-10, bayan wannan an juye rassan don raba kwantena tare da daidaitaccen canji, wanda aka nuna a ɓangaren kulawa. Zazzabi, kafin tsire-tsire matasa suyi ƙarfi, dole ne a kiyaye su kamar yadda ake amfani da tushen.

Cutar da kwari

A take hakkin kulawa da irezina, wasu matsaloli na iya tasowa.

Shuka Yana zubar da ɓangaren ganyayyakiidan baku datsa ba. Hakanan, lalacewar ganye tana farawa idan itacen roba ya rasa haske ko danshi. Wani dalili shine jujjuyawar asalin, wanda yake farawa saboda yawan ruwa a cikin ƙasa.

Tare da rashin haske, ban da ganyayyaki na fadowa, fara mikewa mai tushe.

Daga cikin kwari, mafi haɗari sune gizo-gizo mite, aphids da fari.

Za'a iya amfani da maganin tafarnuwa da taba akan ticks da aphids, amma ku yi hankali kada ku ƙona daji. Hakanan, lokacin da ake magance waɗannan cututtukan, ana wanke shuka da sabulu.

Don yin yaƙi da fararen fata, ana saita tarkuna masu manne, amma galibi suna komawa zuwa kwari, waɗanda kuma suke tasiri akan aphids. A kan wani yanki na gizo-gizo gizo, magungunan acaricidal zasu taimaka.