Shuke-shuke

Elixir na kuzari da ƙarfin namiji - walnuts tare da zuma

Daga cikin kyautuka da yawa waɗanda mutane suka sani da amfani da su tun lokacin tattarawa, ba shakka, akwai kowane irin kwayoyi da ƙoshin kudan zuma. Walnuts tare da zuma har yanzu ana godiya saboda kyakkyawan dandano, da ikon daidaitawa da sauri, da kuma babban fa'idar da waɗannan samfuran halitta suke bayarwa ga jikin mutum.

Magungunan gargajiya, hade da zuma da maynuts an daɗe ana amfani da su:

  • don karfafa jiki;
  • don magance cututtukan kumburi na tsarin numfashi;
  • azaman magani mai inganci ga rashin karfin namiji;
  • tare da matsaloli na mace Sphere.

Doctorswararrun likitocin zamani da ƙwararrun masana ilimin halittu sun tabbatar da cewa yawancin tabbatattun ƙira na likitoci suna da cikakkiyar tabbaci. Kuma dalilin yin amfani da walnuts tare da zuma shine babban abun da ke tattare da wannan kyautar kyautar halitta.

Abun haɗin zuma tare da walnuts

Don gano dalilin da ya sa zuma da mayyan miya suna da amfani, ƙididdigar abubuwan da aka sanya a cikin ƙwayoyin su zai taimaka. An yarda dashi gaba ɗaya cewa kudan zuma kudan zuma ce kyakkyawar tushen kuzari wanda jiki ke karɓa saboda yawan carbohydrates. Fructose, sucrose, glucose da sauran nau'o'in sugars, waɗanda ke ƙayyade dandano da adadin kuzari na zuma, asusu ya kai kusan 82 daga kowane ɗari na samfurin.

Bugu da kari, zuma ta ƙunshi bitamin B, ascorbic acid da wasu bitamin E da K. Jerin abubuwan da aka gano sun haɗa da potassium da zinc, magnesium da phosphorus, baƙin ƙarfe, alli da sodium.

Haɗawa tare da walnuts, zuma yana nuna duk kaddarorinsa masu amfani, bugu da enari yana wadatar da mai mai mahimmanci, ma'adanai da sunadaran da ke cikin kernels suna da yawa.

Walnuts, ba kamar zuma ba, ya ƙunshi kusan dukkanin bitamin sanannu, suna da wadatar ba kawai a cikin carbohydrates ba, har ma a cikin sunadarai da mai. Kuma a cikin jerin abubuwan ganowa, ban da zinc, iron, magnesium, potassium da sauran mahadi, akwai ma'adanai kamar su fluorine, selenium, manganese da cobalt. Kwayoyin gyada suna da ɗakunan ajiya fiye da dozin biyu na amino acid da mai acid, waɗanda ke taka rawa na mahimman antioxidants.

Kudan zuma na taimaka wa abubuwan gina jiki na abubuwan gina jiki da za a iya ɗora musu, kuma waɗancan, bi da bi, suna haɓakawa da haɓaka kaddarorin warkarwa na samfurin kudan zuma. Koyaya, tare da yawan fa'idodi, lahani daga zuma tare da walnuts na iya zama mai matukar wahala, idan ba kuyi la'akari da wannan ba:

  • mafi girman adadin kuzari na cakuda da aka gama;
  • akwai maganin hana haihuwa, gami da cututtukan cututtukan fata. Ciwon kirji da cututtukan gastritis a cikin matsanancin mataki, kazalika da sauran cututtuka na gabobin ciki;
  • da yiwuwar rashin lafiyan halayen.

Kafin amfani da magani mai daɗi ko magani mai kyau, kuna buƙatar samun shawarwarin ƙwararrun masani, sannan kuma ku tuna da dalilin rashin sabis.

Me yasa walnuts tare da zuma suna da amfani?

Bayan dafa abinci, zuma tare da walnuts ba fallasa ga zafi, sabili da haka, yana riƙe da duk kayan amfani na abubuwan da ake amfani da su kuma ana amfani da su sosai:

  • tare da sanyi;
  • tare da matakai na kumburi wanda ke rufe tsarin numfashi;
  • tare da rashin daidaituwa a cikin microflora na hanji;
  • bayan doguwar rashin lafiya, lokacin da mutum ya buƙaci farfadowa na gaggawa;
  • yayin tsananin damuwa ta jiki da ta kwakwalwa kamar prophylaxis game da yawan aiki, gajiya;
  • tare da hadarin rashin kwanciyar hankali, yawan bacci, ciwon kai.

Amfanin walnuts tare da zuma ga maza sanannu ne. Saurin dafa abinci mai sauƙi, mai daɗi kuma mai iyawa sosai yana taimakawa jurewa game da alamun damuwa, gajiya, sake ƙarfafa ƙarfi bayan ranar aiki, da kuma maido da dogaro da kai, kamar yadda yake a cikin mutum.

Ana amfani da kaddarorin anti-mai kumburi na zuma don magance prostatitis. Abubuwa masu tarin yawa wadanda aka gano, wadanda suka hada da zinc, phosphorus, jan karfe, manganese, magnesium da amino acid mafi mahimmanci, suna shiga jiki:

  • sakamako mai fa'ida ga samarda jini ga al'aura;
  • haɓaka matakan hormonal;
  • ta da tsarin halittar jini;
  • goyi bayan halayen tunani na kwarai.

Sakamakon shine ingantuwa ga jin daɗin rayuwa gabaɗaya da haɓaka ƙarfin ƙwayar zuma da walnuts na yau da kullun.

Hakanan, zuma tare da walnuts tana aiki akan tsarin haihuwa na jikin mace da yanayin ta gabaɗaya. Dalilin ya ta'allaka ne a cikin hadaddun hada-haden bitamin da ma'adanai:

  • haɓaka aiki tare da jijiyoyin zuciya da jijiyoyin bugun jini;
  • tallafawa ma'aunin hormonal;
  • karfafa rigakafi;
  • farfadowar nama.

Saboda haka, ga mata, irin goro da zuma ya zama tilas idan akazo batun yin juna biyu, sake dawo da filin haihuwar haihuwa, sanadiyyar cutar kansa, da sauran halaye masu mahimmanci.

Yadda ake dafa abinci da yadda ake ɗaukar gora tare da zuma?

Cakuda zuma da walnuts ba kawai dadi bane, lafiya, har ma da sauƙin shirya. Abin sani kawai mahimmanci a sami sabon zuma mai kyau sosai da peeled mai haske, mai haske, ba tare da alamun ƙirar ba ko ɓarna daga cikin kwayoyi kwayoyi.

Don inganta narkewar walnuts, kernels suna pre-crushed. Abubuwa na iya zama dabam. Kudan zuma, wanda aka zuba cikin kayan abinci, ba shi da zafi, ko ince wani magani mai daɗi ba zai rasa wasu kaddarorinsa masu amfani ba, amma kuma yana cutar da jiki. An gama samfurin da aka gama tare da murfi kuma an ba shi damar yin ciki. Bayan kwana ɗaya, za'a iya amfani da zuma tare da walnuts azaman magani ko azaman warkewa da prophylactic.
Wannan ita ce hanya mafi sauƙi don shirya cakuda. Zai iya kawo fa'idodi mai girma idan, tare da yankakken yankan apricots, prunes, da kuma a hankali a wanke bawon lemun tsami, an haɗa su da ƙwayoyin goro. Irin wannan abincin yana da mahimmanci tare da halayen maƙarƙashiya, sha'awar tsabtace jiki a hankali kuma a amince, tare da lokacin hunturu, lokacin da ake samun karancin bitamin.
Yadda ake ɗaukar walnuts tare da zuma? Adadin yau da kullun ya dogara da shekaru da yanayin lafiyar ɗan adam. Domin kada ya cutar da jiki, ya fi kyau kada ku zagi samin-kalori mai ƙwaƙwalwa mai aiki sosai. Idan akwai cututtukan cututtukan ƙwayar cuta ko ƙwayar cuta, zai fi kyau a nemi likita a gaba.

Gyada mai launin kore tare da zuma: tincture da girke-girke na giya Italiya

Don dalilai na magani, zaka iya amfani ba kawai kernels na goro masu girma ba, har ma da 'ya'yan itatuwa masu kore, mai arziki a cikin kwayoyin acid da tannins. A kan tushensu, sau da yawa suna yin tincture na barasa tare da kudan zuma ko syrup zuma.

Koyaya, samfurin da ake amfani da shi daga zuma da koren maynuts zai iya zama sauƙin jujjuya kayan maye na Italiyancin Nocino mai ban sha'awa, wanda al'adance suka shirya tsawan ƙarni da dama a lardunan arewacin ƙasar.

Don 700 ml na vodka kuna buƙatar:

  • 20 zaɓaƙa na walnuts kore;
  • 400-600 grams na sabo ruwan zuma;
  • Lemun tsami 1;
  • 1 ruwan lemo
  • Kayan wake 15;
  • cokali na kirfa foda ko sanda 1 na wannan yaji;
  • guda kwaf na vanilla na halitta.

Dukkanin kayan sun haɗu a cikin gilashin gilashi tare da makogwaro mai yawa, rufe da hagu don samar. Don sa hakar tayi aiki, ruwan yana girgiza kullun. Bayan kwanaki 60, lokacin da tincture suka sami lokacin farin ciki mai launin ruwan kasa-baki mai launin shuɗi, ana iya cinye giya.

Abin sha'awa shine, abin sha bisa ga wani tsohon girke-girke yana kare kyawawan kaddarorin zuma da walnuts, yana wadatar da su da bitamin, mayuka masu mahimmanci da acid na citrus, da kuma ƙwayar antibacterial mai haske, tasirin ƙonewa mai ƙonewa na kirfa.