Abinci

Gyadaren cakulan gyada

Duba, wane irin yanayi ne! ... Kwarjin marmara yana da kyau koyaushe ya zama kyakkyawa, tare da asali, mai-dabi'a mai kyau, kamar fasalin kan ulu ko kuma ratsi a kan zebra. Af, wannan shine sigar rikitarwa mai rikitarwa na shahararren cake ta Zebra. Amma ko da mai dafa novice na iya yin gasa irin wannan kyakkyawan cakulan mai daɗin ci da wadataccen samfuri! Akwai kayan masarufi guda ɗaya kacal a cikin su - garin kwaya. Ana samun shi ta hanyar matsi mai daga walnuts; takwaran gida - kernels na goro, a cikin ɓoyayyen a cikin injin ko a kofi. Tablespoaya daga cikin tablespoon ɗaya na nutmeal ya isa ya ba da kullu kyakkyawan tintaccen ƙarancin ƙanshi da ɗanɗano mai ƙoshin lafiya (ko, daidai ne, ana bada shawara don ƙara 10 g na nutmeal zuwa 100 g na alkama). Kuma ƙari: yin burodi ya zama mafi amfani!

Gyadaren cakulan gyada

Gyada, wanda aka kawo yankin mu daga Asiya ta Tsakiya sama da shekara dubu da suka wuce, daidai ne ake kira Itace na Rayuwa! Bayan duk, kwayoyi sun ƙunshi babban adadin sunadarai, bitamin, micro da abubuwa na macro, maras tabbas, lecithin, polyunsaturated fat acids. Bugu da kari, walnuts sune jagora a tsakanin sauran jinsuna dangane da maganin cututtukan fata. Duk waɗannan abubuwa masu amfani ana samun su a cikin nutmeg, don haka ƙara shi zuwa cikin jita-jita iri-iri babban ra'ayi ne. Kuma ba wai kawai a cikin yin burodi ba, har ma a cikin kayan miya, hatsi, a biredi da miya. Ina ba da shawarar cewa da farko ku gwada muffin cakulan-cakulan don shayi!

  • Lokacin dafa abinci: minti 50
  • Bauta: 10
Gyadaren cakulan gyada

Sinadaran girka-cakulan cuku:

  • 5 qwai;
  • 180-200 g na sukari;
  • 100-120 ml na kirim mai tsami;
  • 100-120 g na man shanu;
  • 225 g na alkama gari;
  • 1 tbsp garin kwaya (cike da faifai);
  • 1 tbsp koko foda;
  • 1.5 tsp yin burodi foda;
  • Walnuts, cakulan cakulan - na zaɓi;
  • 1/6 tsp gishiri;
  • 1 tsp man sunflower don sa mai ƙirar.
Sinadaran don yin cake na hazelnut

Yin cakulan cakulan:

Shirya samfuran: a wanke masa ƙamshi da sabulu, a tsabtace kwayoyi, narke man shanu.

Beat qwai da sukari - zaku iya zuga tare da cokali, zaku iya amfani da warkakiya, amma ya fi kyau a doke tare da mahautsini na ofan mintuna kaɗan da ƙaramin gudu: zai zama mafi girma.

Beat sukari da qwai

Add kirim mai tsami a cikin Yesu bai guje taro da Mix. Cream da mayonnaise suma sun dace - wanda za'a iya samu a firiji. Amma ina amfani da mayonnaise na gida kawai, don haka a cikin yin burodi, maye gurbin shi da kirim mai tsami mai ƙamshi.

Mix qwai da dukan tsiya tare da sukari da kirim mai tsami

Zuba man shanu da aka narke cikin kullu - ba mai zafi bane, amma dumi, ya sake motsawa.

Add melted man shanu

Yanzu a bar garin alkama a cakuda shi da garin alkama. Yana da kyawawa don ƙwanƙwasawa, don kada katsewa ya shiga cikin kullu, gari kuma ya zama ƙara iska: sannan yin burodin zai zama mafi girma.

Rage gari tare da yin burodi

Dama - shi dai itace a kullu na matsakaici yawa, a daidaito kama da lokacin farin ciki kirim mai tsami. Raba shi zuwa sassa uku daidai.

A shafa kullu don garin cakulan da ke cakulan

Zuba garin cokali na cokalin cokali a cikin kashi na kullu, cokali mai na garin kwai a cikin na biyu, sai a bar kashi na uku da fari.

Mun rarrabe kullu cikin rabo uku kuma ƙara ƙara koko na cokali ɗaya a cikin abinci, zuwa wani kwaya kwaya

Bayan haɗawa, muna samun cakulan da kullu hazelnut. Don yin kofuna ko da ɗanɗano, zaku iya ƙara ɗan ƙaramin albasa a cikin ɓangaren kwaya, ku zuba kwakwalwan cakulan a cikin kullu tare da koko. Gwaji ta ƙara raisins, 'ya'yan itãcen marmari,' ya'yan itace, 'ya'yan itace,' ya'yan itace, 'ya'yan' ya'yan itace a kan kullu - akwai zaɓuɓɓuka da yawa, kuma zai yi kyau da kyau ko yaya!

Mix da kullu guda

Sa mai a cikin kwanon rufi da man sunflower kuma fara yada kullu a cikin rabo: fari, duhu, goro. Kuna iya amfani da sifa tare da rami, zagaye ko rectangular.

Sanya kullu cikin rabo a cikin burodin kwanon

Sanya yada na biyu na kullu tare da cokali, madadin launuka.

Yada Layer na biyu na kullu

Bayan kun shimfiɗa komai, a hankali za ku iya riƙe ɗan yatsa, a nutsar da shi a kullu. Ga misalin yadda ake keken shaye-shaye!

Lyauka sauƙaƙawa launuka daban-daban na kullu

Mun sanya ƙirar a cikin tanda, mai tsanani zuwa 180ºС. Gasa a matsakaici na tsawon minti 30-40. Daidai lokacin zai dogara da girman sikirin da kuma girman kek din. A cikin nau'in rami, zai yi gasa da sauri, kuma idan yin burodi a cikin yanki na huxu, zai ɗauki lokaci mai yawa. Kankin a shirye yake lokacin da dabbar bamboo ta fito daga kullu da busassun kayan kwalliyar kwalliya da kyau, suna samun launi launin ruwan zinare.

Gasa kwaya da cakulan a cikin tanda

Don sanya kofin a sauƙin fita daga m, a hankali a hankali a gefenta tare da spatula na silicone ko wuka (a hankali don kada ƙyallen ƙirar), to sai a rufe da kwanon kuma a juye. Ba girgiza fita? Rufe mold ɗin da tawul mai ruwa, bari ya tsaya na minti 5-7. Ruwan cupcake an daskarar da shi kuma zai fito cikin sauki, kasancewa akan tasa.

Muna fitar da cakulan-cakulan kuma mu bar shi yayi sanyi

Lokacin da cupcake cools, yanke shi cikin kasi biyu.

Wannan kyakkyawan tsarin giciye ne wanda aka samu ta hanyar hada nau'ikan kullu guda uku!

Gyadaren cakulan gyada

Muna yin shayi kuma mun gayyaci gida zuwa teburin - ku ji daɗin ƙanshi mai daɗin ɗanɗano-cakulan cakulan!