Shuke-shuke

Maƙaryaci

An sanya sunan gidan cacus ta wannan hanyar saboda lokacin furanni - watan Disamba, Hauwa Sabuwar Shekara. Zygocactus ko Schlumbergera sune ainihin sunayen wannan mu'ujiza mai haske da ba za a iya mantawa da ita ba. Shahararrun suna kuma suna nuna asalinsu, misali, "Kirsimeti". "Launin Bahaushe" - an ba da sunan ne saboda fure a wajen bikin St. Barbara.

Inuwa na zahiri na fure ya yi ja da ɗan canzawa tsakanin sautunan haske da duhu. Sa'an nan kuma ya zo da ruwan hoda, fari, Lilac, orange, da wasu furanni da yawa. Shekaru 15 na aiki sun haifar da 'ya'yan Australiya mai shayarwa - matasan da ke da launin shuɗi mai tsabta.

Decembrist yana nufin ɗayan tsararrun tsire-tsire na cikin gida waɗanda ke da damar rayuwa har ma a cikin mafi tsananin yanayin: a cikin yanayin zafin jiki yana daga +2 zuwa +38 C. Amma, ba shakka, ya fi jin daɗi a gare shi ya kasance da ci gaba a + 18-25 C Wani fasalin na Falmbrist shine tsawon rai - kusan kusan kwata na ƙarni, shuka zai iya faranta wa mai shi rai. Dalilin wannan shine babban juriya ga cututtukan fata da ƙwayoyin cuta. Barin ba nauyi ba ne, amma sakamakon yana da ban mamaki kuma yana kunshe ne a cikin daushin fure na kwance kafin a fara bukukuwan sabuwar shekara.

Semian gatan-epiphytic na iyali, wanda zigocactus nasa ne, yana buƙatar ƙasa mai haske sosai. Yanayin mafi girma wanda ya fi dacewa ya haɗa da cakuda dasa, a cikin abin da ɓangaren peat biyu, wani ɓangare na yashi mai laushi da ɓangare na ƙasa mai amfani. Falmbrist yana buƙatar tsarin magudanar ruwa, saboda ya wakilci farkon matakin a cikin tukunya. Sa'an nan ya cika da cakuda da aka shirya, kuma tuni a cikin ɓangare na uku zaka iya sa carbon da ke aiki da itacen ash. An shuka Schlumberger a cikin irin wannan tsarin ƙasa. Amel na iri-iri na Snambrist sun fi son tukunya mai fadi tare da ƙaramin tsayi. Wannan ya shafi wasu nau'ikan, amma ba haka bane sarai.

'Frambrist' yana nufin waɗancan tsire-tsire waɗanda ake iya tafiyarwa dangane da fure. Idan ka sanya tukunyar filawa a kan windowsill na rana, tana jujjuya furanni zai bayyana kusan a watan Fabrairu. Idan lokacin haske na fure bai wuce sa'o'i goma ba, to, fara farawa daga watan Disamba. Bayyanar launuka da kuma lokacin data haskaka hade.

Idan ka inzanar da fure, to bayan kwana hamsin furannin farko suka bayyana. Wannan ilimin ne ya ba ku damar saita lokacin fure. Hakanan yana da daraja la'akari da magoya baya na wannan shuka mai peculiar cewa kusa da furanni bai kamata ku dunƙule fitila mai haske ba, wannan zai ƙara aiwatar da shirye-shiryen canji na zygocactus. Haske na titi zai iya zama da mummunar tasiri idan yana da haske kuma an nuna shi zuwa taga inda Falmbrist yake.

Don fure, irin wannan tsire-tsire na cikin gida sau uku har ma yanayin Spartan. Baranda mai walƙiya ko shinge ko rumfa, tana rufe fure daga hasken rana, cikakke ne don wannan. Lokacin da yanayin sanyi na farko ya bayyana (ƙarshen watan Agusta, farkon Satumba), ana sanya tukunya tare da shuka a wuri mai kama kuma ba a shayar da wata ɗaya ba.

Da wannan tasirin, bugun ƙaramin harbe na iya faruwa, amma wannan ba mai rauni bane ga mai rudewa. Irin wannan hanyar da ba ta mutuntaka ba za ta kammala mataki ɗaya na rayuwar furen kuma ta shirya shi don sabon zagaye na rayuwa - fure, sannan kuma don ci gaba da girma. Lokacin da zafin jiki a titi ya sauka zuwa +10, ana dawo da furen zuwa yanayin halitta kuma farashi yana farawa, amma yana da matsakaici kuma a kowane yanayi ba'a zuba shi ba.

Idan ba zai yiwu a girgiza shuka ba, ya zama dole aƙalla a rage ruwa kuma a yi duhu. Wani kayan musamman na wannan nau'in shine dogara da ƙarancin haske a cikin zafin jiki. Mafi yawan inuwa mafi fure ana kafa shi ne a dakin kwanciyar hankali +18. Abin bakin ciki shine abin faduwa - to wannan ya faru ne sakamakon kwararar tukunyar daga wani wuri da aka kafa.

Aunace da launuka na kayan miya, maƙaryaciya ba su da sha'awar shi - ba tare da su ba, yana jin daɗi sosai. Amma lemun tsami baya gane ruwa, saboda haka, ana amfani da ruwa ko dai tsarkakakke ko kuma dafa shi. Gaskiya mai ban sha'awa shine mummunan hali na mai rudar da kai ga yankan abubuwa. Dole ne a yayyafa furanni da yatsunsu. Wannan zai taimaka kara ba ga reshe ba, haka kuma zai iya kara adadin aladun shekara mai zuwa.