Shuke-shuke

Me muka sani game da fa'idodi da tasirin squash?

Sasshen squash ko squash sune mafi kusancin dangi na zucchini da squash na lambu. Kuma kodayake ba za a iya samun amfanin gona na wannan kayan lambu na shekara-shekara a cikin daji ba, a Kudancin Amurka wani nau'in kabewa da ba a saba ba ya girma tun a tarihi. Masana ilimin Botan suna da tabbacin cewa a kan asashen nahiyar tamu ta Amurka ne ba da wani maye gurbi ya faru ba, wanda ya aza harsashin kafuwar al'adu. Menene amfani da lahanin squash?

Manyan lambu na zamani a yawancin sassan duniya suna girma squashes fari, rawaya, kore da launuka iri-iri akan gadaje.

Wadannan kyawawan 'ya'yan itatuwa, waɗanda aka ɗaura a kan tsire-tsire masu ƙarfi, suna yin ado da kyau ba kawai lambun ba, har ma teburin cin abinci. Squash kayan lambu ne mai mahimmanci wanda aka yanyanka, soyayyen, gasa da nama, namomin kaza, cuku, kaji da kayan lambu.

Mafi girman darajar ga masu dafa abinci shine squash matasa, tare da diamita na 5 zuwa 10 cm kuma yana da shekaru 7 zuwa 7.

A wannan lokacin, kabewa suna da nama na roba mai narkewa kuma sun haɗa da adadin abubuwa masu mahimmanci ga jikin ɗan adam. Lokacin da suke girma, 'ya'yan itacen zasu iya kaiwa nauyin gram 800-1000 da inci 30 cm, amma nama a cikin irin waɗannan ƙattai yana asarar ruwan da yake da shi kuma ya zama sako-sako, kuma farfaɗɗann yadudduka sun yi kauri tare da bushewa. Yankakken squash ba su dace da amfanin ɗan adam ba kuma basu da amfani ga lafiya. Ta yaya amfani da squash, kuma waɗanne abubuwa ne a cikin abubuwan da suka haɗu sun cancanci kulawa?

Abun 'ya'yan itacen da kifin-dimbin yawa kabewa

Babban fasalin wannan wakilan na gidan kabewa na lambu shine karancin kalori. 100 grams na matasa squash ƙunshi 19 kcal. Bugu da ƙari, a cikin irin wannan adadin ɓangaren litattafan almara, kawai 0.6 grams na furotin, 0.1 grams na mai da 4.1 grams na carbohydrates. Duk da juicness da taushi, naman squash ya haɗa da fiber mai yawa. Akwai pectins a cikin farantin farantin curly,

Daga cikin abubuwan ma'adinai wadanda ke yin babban yanki na amfani kaddarorin squash, sodium da potassium, alli, magnesium, phosphorus da baƙin ƙarfe suna cikin pumpkins. Abun ciki na bitamin A, B1, B2, PP a cikin scallops, ascorbic acid da carotene, wanda yalwatacce a cikin 'ya'yan itacen orange da launin rawaya, abun lura ne.

Idan 'ya'yan itacen' ya'yan itacen tumatir samfuri ne mai ƙarancin kalori, to, ƙwayoyin squash, mai kama da squash, sun haɗa da mai mai yawa, acid ɗin da ba a cika jin daɗinsa ba, resins da glycosides. Kuma 100 grams na bushe hatsi ya ƙunshi 603 kcal.

M Properties na squash da data kasance contraindications

Dangane da tsarin abincin da aka girka masu dafaffen abinci, ana iya tabbatarwa da cewa low-kalori lafiya squash shine ingantaccen kayan lambu wanda bazai iya zama wani bangare na abinci ba yayin asarar nauyi, amma kuma yana kawo fa'idodi mai yawa ga lafiyar ɗan adam. Saboda yawan taro na potassium, squash yana da amfani ga duk wanda ke da cututtukan zuciya da na jijiyoyin jini. Abincin dadi, mai ƙarancin kalori wanda aka danganta da wannan nau'in kabewa zai taimaka ƙananan cholesterol, kare tasoshin jini da inganta haɓaka ganuwar su. Haɗin squash na yau da kullun a cikin nau'i ɗaya ko ɗaya a cikin menu zai zama ingantaccen rigakafin cutar atherosclerosis da hauhawar jini. Kabewa mai kwalliya na filaye yana taimakawa tsayayya da anemia.

Salatin squash mai laushi suna da amfani a matsayin tushen salts ma'adinai, danshi, bitamin, fructose da glucose.

An lura cewa squash yana inganta rabuwa da bile, yana daidaita karfin ƙirƙirar jini. Ganyayyaki squash mai arzikin fiber suna cire gubobi da kitsen mai mai yawa daga hanjin hanji. Pectin, wanda ke da tasiri mai rufewa, yana ɗaure cholesterol, yana taimakawa don cire shi ta jiki. Waɗannan kyawawan kaddarorin squash ne cewa kayan lambu sami aikace-aikace a cikin lura da cututtuka na kodan, gabobin narkewa, gami da peptic miki da dysbiosis, zuciya da jijiyoyin jini.

Ofaya daga cikin mafi girman halayen squash shine tasirin diuretic, an kimanta shi da maganin hukuma, wanda ya haɗa da jita-jita daga wannan nau'in kabewa a cikin lura da cututtukan koda. Bugu da kari, kifin kabewa yana da tasirin laxative, wanda ke kayyade fa'idodi da lahanin squash, tunda sha'awar wuce gona da iri ga kayan lambu mai yuwuwar ba zai haifar da sakamakon da ake tsammanin ba.

Lokacin shirya abinci squash, yana da daraja la'akari da cewa sun fi dacewa da su a cikin kusancin kayan furotin, watau nama, kaji, cuku mai taushi ko namomin kaza.

Idan nau'ikan da ke bayar da kyawawan rawaya masu launin rawaya ko orange a kan gadaje, an kara abun ciki na lutein ga kaddarorin masu amfani, wanda ke taimakawa kawar da gubobi daga jiki, wanda ke da tasirin antioxidant kuma yana ƙarfafa tsarin na rigakafi. Samun abinci na yau da kullun na wannan abu yana taimakawa jiki ta kula da ƙyalli na gani da kuma rage haɗarin cholesterol.

Abubuwan squash sune kyakkyawan samfurin furotin da aka ba da shawarar don tsananin ƙarfin jiki.

Kuma dangane da abun ciki na lecithin, wanda ke haɓaka aikin tunani mai zurfi, ƙwayoyin squash sun sami nasarar gasawa da ƙwai na kaza. Tsaba suna da ikon daidaita tsarin endocrine kuma suna kunna garkuwar jiki. Ruwan 'ya'yan itace daga kabewa na matasa yana da tasirin tsarkakewa, sanyaya jiki da sauƙaƙe tashin hankali yayin tashin hankali.

Kamar yadda ya cancanci samfurin abin da ake ci, tare da yawan fa'idodin lahani, squash da wuya ya iya kawowa.

Pulunbin darduma yana da saukin kai game da narkewa kamar yadda ake iya ba 'ya'yan itace kayan lambu da ganyayen burodi. Banda shi ne mutanen da ke fama da matsanancin narkewa, tare da dyspepsia da gudawa.