Abinci

Kayan lambu mai

Abun da ake kira mai kayan lambu tebur sun hada da: sunflower oil, zaitun (zaitun), waken soya, linseed, poppy, beech, fyaɗe, gyada, mustard, sesame, man gyada (daga Arachis hypogea).

Wasu man kayan lambu suna da mahimmanci a yankuna, saboda haka ana amfani da ɗanyen goro a cikin abincin Rum.

Darajar abinci mai gina jiki

Man ganyayyaki da ake amfani da su suna dauke da abubuwa da yawa waɗanda ke da mahimmanci ga rayuwar jikin mutum, kuma jikin ba shi da ikon haɗa waɗannan abubuwan ta kansa. Irin waɗannan abubuwan sun haɗa da, amma ba'a iyakance zuwa ga:

  • Linoleic acid
  • Linolenic acid
  • Phospholipids

Abubuwa na farko guda biyu sune mayukan kitse wanda basu da tushe don jikin mutum ya gina membranes din sel (gami da kwayoyin jijiya). Phospholipids sune babban kayan membranes.

Masana kananzir sun bada shawarar dafa abinci kawai a mai da aka gyara, da kuma kayan miya da aka sanya ba su da ma'ana (irin wannan ƙimar abinci mafi girma).

Ba za a iya samun cholesterol a cikin kayan lambu (alal misali, sunflower) man, duk da haka, wasu masana'antun, don dalilai na talla, suna jaddada musamman akan tasirin samfuransu cewa wannan man ba ya ƙunshi cholesterol.

Gyada

Man gyada wani samfurin abinci ne mai mahimmanci wanda zai iya ciyar da kowane irin abinci akan teburin ku. Tana da ƙanshi mai daɗi da taɓawa na baƙaƙe. Babban kyau ga miya salati, soya jatan lande, kifi da kaza. Zai ba da ƙanshin ƙanshi na musamman don soyayyen ƙwanƙwasa. Yana kafa tushen abinci don asarar nauyi kuma ya shahara sosai a tsakanin masu cin ganyayyaki. Babu makawa don dafa abincin China, Jafananci da Koriya.

Abun da ke da gyada na peanut ya haɗa da adadin bitamin da suke buƙata don aiki na al'ada na jiki.

Da amfani ga gajiya, rashin bacci, inganta ƙwaƙwalwar ajiya, hankali da ji.

Gyada Butter (Kayan gyada)

Kankana

Kankana kamar yadda ake amfani da shi tare da kabewa yana da abubuwa da yawa masu amfani. Saboda babban abin da ke ciki) na ma'adanai na warkarwa (zinc da selenium), carotene, tocopherols, polyunsaturated fatty acids da sauran abubuwa na rayuwa, yana da maganin warkewa, kayan prophylactic da anti-mai kumburi. Yana da kawai halayen magani na asali: tare da amfani na yau da kullun a cikin abinci yana kawar da dalilin samuwar dutse, yana hana haɓaka canje-canje a cikin kodan, yana da tasiri mai amfani don cire ayyukan kumburi a cikin tsarin urinary da daidaituwar ma'aunin acid-base. Ana amfani dashi don miya salads, abinci mai sanyi, hatsi, purees na kayan lambu. Ba a bada shawarar jiyya ba zafi.

Amaranth

Man Amaranth bashi da dandano da ƙanshi. Nagari don ƙarawa a cikin salads, kayan abinci masu zafi da sanyi. Man da aka samo daga zuriya amaranth yana da yawan acid mai yawa na polyunsaturated (har zuwa 50%), amino acid, bitamin B da E, carbohydrates (63%), abubuwan da aka gano: alli, baƙin ƙarfe, manganese, phosphorus, boron, titanium, zinc. Ya sami farin jini sosai saboda kasancewar squalene a ciki. Squalene - wani abu ne wanda yake kama oxygen din kuma ya zauna tare da shi kyallen takarda da sel. Oxygenarin oxygen yana taimakawa ga aiki mai ƙarfi na abubuwan gina jiki. Yana da ikon ƙara ƙarfin tsarin rigakafi sau da yawa, yana tabbatar da tsayayyawar jikin mutum ga cututtuka daban-daban.

Inabi

'Ya'yan innabi na inabi suna da ɗanɗano mai laushi. Daidai ne ga miya salati, abinci mai sanyi da mai zafi, marin marin nama da kifi. Zai bayar da “zest” na musamman ga kwanon da kuka fi so.

Abubuwan da ke da amfani waɗanda ke haɓaka mai suna inganta sautin da tsarin fatar, suna taimakawa wajen yaƙar selulite da jijiyoyin jini, haɓaka da haɓaka ganuwar jini da jijiyoyin jini, da inganta jini.

Inabi (Innali na inzali)

Mustard

Yawancin masana ilimin abinci suna ɗaukar man mustard a matsayin magani da aka kera. Yana da arziki a cikin ƙwayoyin cuta na halitta, saboda haka yana da ƙwayoyin cuta da aikin anthelmintic. Yana da kyau don maganin cututtukan hanji, cututtukan zuciya da cututtukan sanyi, saboda kaddarorin sa yana inganta metabolism metabolism, abun da ke cikin jini, yana kara yawan leukocytes, sel mai jini, haemoglobin, yana shiga cikin numfashi na nama, kuma yana da sakamako na jijiyoyin bugun jini. Yana inganta ci, yana ƙarfafa tsarin narkewa. Addara man shanu a kullu don gwangwanin gyada, kayan kwalliya, burodi - za su zama mafi girma kuma ba zasu daɗe ba har tsawon lokaci. Salatin da suka sa masa ya kasance tsawon lokaci. Kuma naman da kifi da aka dafa akan sa sun sami ɗanɗano na musamman mai daɗin ji.

Gyada

Gyada mai yana da matukar inganci kuma ingantaccen abinci mai gina jiki, musamman lokacin dawo da bayan cututtuka da aiki. Ya dace da miya da kayan miya. Mashahuri a cikin abinci na gabas. Ya ƙunshi adadin bitamin E, polyunsaturated mai acid (har zuwa 60%), macro- da microelements. Nagari ga mutanen da ke cikin tsufa suna fama da hauhawar jini, atherosclerosis, ischemic, cututtukan zuciya. Ya ƙunshi enzyme na shuka - entimyriase, wanda ke inganta zagayawa cikin jini a cikin ɓangaren ƙwayar cuta kuma yana haɓaka samuwar namiji.

Cedar

Man Cedar yana da dandano mai daɗi mai laushi hade da haske ƙanshin kwayoyi na Pine. An ba da shawarar bayar da dandano mai ban sha'awa ga yawancin salads, biredi mai sanyi, hatsi da sandwiches. Man Cedar yana da arziki a cikin abubuwan lafiya, abubuwan ƙoshin kitse, bitamin, macro da abubuwan abubuwan ganowa. An nuna shi ga mutanen kowane zamani. Yana taimakawa wajen kara karfin jiki da karfafa ganuwar jijiyoyin jini, yana aiki da metabolism.

Sesame tsaba

Sesame mai (Sesame oil)

Sesame man abune mai mahimmanci don dafa abinci jita-jita. Tana da dandano mai haske da kuma kyawawan abubuwan amfani. Ana amfani dashi don shirya salads, biredi, kayan miya da kayan abinci mai zafi, yana ba da dandano na tasa sabbin inuwa. Ya ƙunshi adadi mai yawa na polyunsaturated mai, phytosterol da sesamoline - antioxidant wanda ke sake tayar da sel, yana haɓaka aikin antioxidant. Yin amfani da kullun na sesame yana taimakawa wajen yakar damuwa da tashin hankali, yana rage cholesterol jini. Man na da amfani ga jijiyoyin zuciya, na numfashi da jijiyoyin jikin mutum.

Flax

Flaxseed oil (Man keɓaɓɓen)

Darajar wannan man din ya ta'allaka ne ga hadaddun kitsen mai Omega-3, Omega-6 da Omega-9, wadanda basa samarwa a jiki. Man yana da amfani mai amfani ga tsarin haihuwa, guntuwar mahaifa, tana tsaftace aikin hanji, yana rage hawan jini. Yana taimakawa jiki ya magance asma. An bada shawara don ƙara zuwa salads, vinaigrettes, hatsi, biredi da sauerkraut. Real linseed man yana da takamaiman ɗanɗano mai ɗaci. Kada ku da zafi.

Buckthorn teku

Man-buckthorn man a gida yana da kyakkyawan dandano. Zai zama wani ƙari na musamman ga shirye-shiryen salads da kayan lambu. Tsarin buckthorn mai mai magani ne na multivitamin. Ta hanyar tsarin bitamin bashi da daidai, yana dauke da bitamin A, B1, B2, B4. B6, B8. B9, K, P, PP, E, C. Yana da kaddarorin ƙarfafa gabaɗaya kuma yana da kyau kwarai ga mutanen da ke fama da cututtukan ciki da na duodenum. Yana hanzarta warkar da kyallen takarda da suka lalace, yana taimaka wa cututtukan ido, yana da tasirin tonic kuma yana ƙaruwa da juriya ga al'amuran muhalli mara kyau.

Tare da amfani koyaushe, da mummunar rinjayar tsarin gashi, kusoshi. Da kyau yana tasiri da ƙarfi da fata ta fata.

Rice

Man mai shinkafa yana da dandano mai yawa da yawa da aikace-aikace masu yawa. Zai fi dacewa don soya mai tsawo, kayan lambu da abinci mai dafa abinci, yin burodi, dafaffen mayonnaise da salads. Babban bambanci tsakanin mai shinkafa shine juriyarsa ga dumama mai zafi, saboda haka ana ba da shawarar gasa, soya nama da abincin teku. Ya ƙunshi antioxidants da mahimmanci ga lafiyar ɗan adam, waɗanda suke cikin rukuni na bitamin E, waɗanda ke taimakawa wajen yaƙar tsattsauran ra'ayi a jikin ɗan adam da kuma rage tsarin tsufa. Man na da mafi kyau duka rabo daga mai acid idan aka kwatanta da sauran kayan lambu mai.

Suman

Man kabewa yana da ƙanshi mai daɗi wanda zai iya ƙara zest ga kowane tasa. Wannan kyakkyawan kayan yaji ne na salati, hatsi, miyar miya, mashin mai sanyi da mai sanyi, manyan kwano.

Yana da kyau wa mutanen da ke fama da cututtukan gastrointestinal. Fitsarinta da polyunsaturated fatty acid sun daidaita metabolism, hana atherosclerosis, suna da amfani mai amfani akan yanayin fata kuma ana bada shawarar ga maza a matsayin rigakafin cututtukan prostatitis.

Man kabewa

Hazelnuts

Hazelnut man ne ainihin samun mai ɗanɗano. Ya zama cikakke kamar kayan yaji don bayar da sabon dandano mai kyau da ƙamshi ga kayan miya, biredi, salati, wadatar abinci mai amfani. Hazelnut man yana da kyau don kayan kifi, taliya, dankali da kayan masara. Kuma sinadarin polyunsaturated acid da ke ƙunshe cikin kayan haɗinsa - linolenic, linoleic, oleic, bitamin da ma'adanai suna ƙara fa'idodin samfurin. An ba da shawarar don atherosclerosis, cututtukan hanta, hauhawar jijiyoyin jini, ciwon sukari mellitus, rickets, cututtukan ido a lokacin haɓaka haɓaka, tsufa, a manyan kaya ('yan wasa, yawon bude ido) azaman samfuri mai kalori mai yawa, tushen bitamin da ma'adanai.

Tafarnuwa

Man tafarnuwa ba wai kawai samfurin abinci mai mahimmanci ba ne, har ma yana da ƙarfi wakili da wakili wanda ake amfani dashi don maganin sanyi, cututtuka da cututtuka na tsarin narkewa, cuta na rayuwa. Yana da anti-thrombotic, hypoliplera, hepatoprotective sakamako da sauran ingantaccen tasirin, shi ne rigakafin matakai na thrombotic a cikin jiki, yana hana cututtukan zuciya, (yana rage tasoshin jini, yana kwantar da jijiyoyin zuciya, tasoshin hanji, yana ƙarfafa ƙwayar zuciya, yana hana atherosclerosis, ƙara jijiyoyin jijiyoyin jiki, ba da damar kawar da kai daga ƙarancin numfashi yana ba da ɗanɗano tafarnuwa mai yaji da ƙanshi ga soups, marinades, biredi, nama, kayan lambu da kayan dafa abinci na gefen abinci.