Noma

A gida, za ku iya kawo turkey a cikin incubator

Kayan kiwon kaji mai yiwuwa ne ko da a cikin karamin filayen gida. Rashin iya kula da garken tumatiri, masu gonar girkin gona suna amfani da karnukan kaji na ƙyallen turkey a gida.

Samuwar tayi da ci gaban amfrayo yana farawa ne a jikin hen. Lokacin da aka dage kwan kwan, ƙarancin girman tsiro na nan gaba ya dogara ne da yanayin waje.

Siffofin turkey incubation da shiri don ita

Qwai da aka shirya don shiryawa ana karɓar su daga ƙarƙashin tsuntsaye na sa'a kuma ana tura su nan da nan zuwa ajiya. An sanya qwai akan kwandon shara tare da ƙarewar ƙarewa, wanda ke adana sarari da ƙirƙirar duk yanayin don motsa ruwan tabarau na sama zuwa ɓangaren babba, mai walƙiya.

Don haka a lokacin shigarwa cikin incubator, dukkan tayi ne a daidai wannan matakin ci gaban, kuma abinda suke karewa dasu kamar yadda ya kamata, ana sanya qwai cikin sanyi tare da samun iska mai tsawan yanayi da dumin zafi.

Halin da suka fi dacewa don wannan sune:

  • zazzabi 10-15 ° C;
  • zafi tsakanin 60-89%.

Dole ne a tuna cewa koda a cikin mafi kyawun yanayi, lokaci ba shine mafi kyawun kajin kaji ba. Idan kwai ya hadu da kwan da kwanciya, da wuya amfrayo ta zama turkey mai ƙarfi. Da kyau, idan shiryawa na turkey fara ba daga baya kwanaki 4-5 bayan bayyanar ya hadu da kwan. Idan cire turkey poults ke ta halitta, to, qwai ne mai tsanani saboda zafi da kaza.

Daidai yadda aka dace da wannan hadadden manufa, tsuntsaye sun fi kowane irin kayan shuki atomatik wajen kiyaye yawan zafin da ake buƙata; suna juya suna jujjuya ƙwai har sau 50 a rana domin ɗaukacin ƙwaƙwalwar ƙwaya ɗaya da rabi dozin yana ɗauka a ko'ina.

Irin wannan aikin shine mafi mahimmanci a matakin farko na haɓakar tayi. Sannan qwai da kansu sun zama tushen zafi, kuma a nan turkey dole ne su tashi akai-akai domin yaranta na nan gaba su sami isasshen iska, babu wata barazanar ƙanshi da ci gaban naman gwari a cikin gida.

A sararin samaniya a cikin incubator don jan turkey a gida

Ga manoma masu fara kiwon kaji, tambaya ita ce koyaushe dacewa: "Bayan kwana nawa masu kiwon kaji za su shiga haske?"

Daga lokacin da kwan ya sanya kwan ya zama shiryawa, sai karen ya bar kwan a kwanki 28. Wannan 'yan kwanaki kadan kafin cikar wasu kalamai. Amma irin wannan lokacin yana da kusanci, tunda dalilai da yawa suna tasiri kalmar lokaci guda:

  • girman da ingancin farko na qwai da ke ciki;
  • daidaituwa na yanayi na ainihi da yawan zafin jiki wanda aka nuna a cikin tebur don manyan turkey;
  • yarda da wasu halaye don kula da ƙwai, gami da yin iska da kiyaye danshi da ake so.

A matsayinka na mai mulkin, ana iya ganin alamun farko na kajin a ranar 26. Haka kuma, an cire ragowar turkey na layin haske sama da manyan takwarorinsu masu nauyi.

A gida, cikin incubator, cire turkey daga cizo na farko zuwa sakin kujin na ƙarshe daga kwas ɗin yana buƙatar har zuwa kwana biyu. Jinkiri akan lokacin jinkiri yana nuna alamun matsaloli.

Zabin wani turkey kwai don shiryawa

Selectedabiyoyin da aka yi niyya don shiryawa turkey an zaɓi su wanda ya sa wainar da za a shimfiɗa kamar yadda yake daidai kuma yana da inganci sosai. Sharuɗɗa don zaɓar ƙwai ta ƙwararrun masara kaji sun yi la'akari:

  • girma, ciki ƙanana ko babba qwai, wani lokacin akwai rashin ƙarfi ko rashin ɗaukar ciki;
  • fom wanda zai shafi matsayin amfrayo, ci gabanta da nasarar cirewar;
  • ingancin harsashi, wanda ya kamata ya zama mai santsi, ba tare da microcracks, sagging, spotting da sauran lahani ba.

Koyaya, bayyanar bazai bada tabbacin cewa an hadu da kwan ɗin ba kuma ba shi da lahani na ciki wanda ba a gan shi da farko.

Don sarrafa yanayin tayi, ana amfani da zancen hanawar ciki - watsa. Wannan hanyar tana taimakawa ga gano fashewar a cikin kwasfa, da mummunar tayin, don bincika girma da matsayin dakin dakin iska, wanda kajin ke amfani da shi don numfashi har zuwa lokacin kyanwar.

A farkon matakan kuma kafin kwanciya a cikin incubator, gwaiduwa ta zama batun karatun. Eggwai mai inganci wanda ya dace da kwanciyar tokar turkey a cikin injin a gidan gwaiduwa a gida:

  • a hutawa da ke a cibiyar;
  • yana da iyakokin blur;
  • sakamakon juyawa, qwai suna motsawa cikin girma, amma bayan hakan sun mayar da matsayinsu na baya.

Lokacin da kwai da aka zaɓa ya shiga cikin incubator ɗin, shima ba a yin watsi dashi. Har yanzu ba'a tantance cigaban tayi ba sau biyu, kuma yana da kyau ayi wannan duk sati, alal misali, a rana ta takwas, ranar sha biyar, da kuma lokacin canza kwai zuwa kwandon shara. Ana yin wannan ne a ranar 25th bayan farawar shiryawa.

Ta yaya cire kajin kaji a cikin keken cikin gida?

Ationaukar amfrayo lokacin da ya shiga cikin incubator ɗin yana faruwa ne saboda ƙaruwa da zafin jiki. Yanda aka kirkirar yanayi da kwayar halitta ƙirar ƙwai da turkey. Amma idan a cikin yanayin halitta babban damuwa ya kasance tare da tsuntsu, to a gida, lokacin da aka fitar da turkey a cikin incubator, babban rawar da mutumin yake takawa.

Babban aikin shi ne kiyayewa da daidaitaccen yanayin zafin jiki da matakan zafi. A saboda wannan, ya dace don amfani da tebur zazzabi a cikin incubator da aka gina a sama don ƙwai na turkey. A wannan yanayin, wajibi ne:

  • saka idanu a kai a kai a matsayin alamar Alamar;
  • kunna trays sau 12 har sai an canza su zuwa kayan sarrafawa;
  • bisa ga shawarwari don aiwatar da iska;
  • farawa daga rana ta 9, kwantar da masarar, a hankali kara lokaci daga mintuna 5 zuwa rabin sa'a sau biyu a rana;
  • Kula da laushi a kowace rana, kuma daga rana 22 sau biyu, fesa kwai da ruwa mai ɗumi.

A rana ta 25, ana canza kwai zuwa ga masu siyar da kaya da kuma kara yawan iska. Tare da farawar yawan kaji a turkey, yana da muhimmanci a kula da yanayin killace kajin da kuma mutane da suke shirye don rayuwa mai zaman kanta.

Makonni 6 bayan kyankyasar, ana duba tsuntsayen kuma ana jera su.

Haɗar da turkey yana da matsala, ana buƙatar ƙwarewa da ƙwarewa. Amma tare da wani himma da hankali ga bukatun tsuntsu, brood na farko zai gamsar da tsinkayen nauyi da lafiya.