Shuke-shuke

Royal Begonia Kulawa

HALITTAR begonias mai arziki ne iri-iri kuma dukkanin tsirrai suna da kyau a nasu hanyar. Kawai a nan masarautar sarauta (na sarki) ko Begonia rex daga dukkan launuka sunfi kyau da kyan gani, duk masu girkin furanni suna kaunarta. Wannan fure tare da ganyen bishiyoyi da launuka daban-daban da launuka sun zama bako mai daraja kusan duk windowsill.

Begonia na iya samun ganye ko ganye, zagaye, kuma yana iya kama da zuciya ko ganye na maple. Farfajiya na iya zama mai laushi ko daskararru. Irin wannan fure shine mafi mahimmanci ba don palet na launinta ba, amma don kayan adon ta.

Royal begonia ba ya buƙatar kulawa ta musamman kuma ku kula da shi sauƙi da sauƙi.

Kulawa da Begonia a gida

Wuri da Haske. Duk wani tsiro, irin nau'in begonia na ado, yana da launi mai wadataccen haske, wanda ke nufin cewa fure tana buƙatar isasshen haske. Idan hasken ya lalace, to, ganyayyaki zasu rasa haskensu kuma zasu zama kodadde. Amma kai tsaye haskoki na rana begonia suna keɓaɓɓe contraindicated. Ganyayyaki a wannan yanayin zasu fara ja da ƙonewa. A lokacin rani, ana iya samun kariya daga ɗan shuka daga rana, amma a cikin hunturu ya fi kyau a saka taga a kan windowsill wanda ke fuskantar kudu. Mafi kyawun wuri don begonia shine inuwa mai juyi.

Zazzabi A karkashin yanayin halitta, Begonia mai sarauta yana zaune a cikin ƙasashe masu ɗumi - subtropics da tropics. Wannan yana nufin cewa shuka shine thermophilic. Mafi fure mafi girma yana girma kuma yana haɓaka da zazzabi na 16-22. Begonia yana matukar son sabo da iska. A lokacin rani, zaku iya ba ta irin wannan nishaɗin, kawai kuna buƙatar yin hankali game da bushewar iska da kuma zayyana. A lokacin hunturu, ana iya sanya shuka a kan baranda ko tazara a ciki tare da zafin jiki na digiri 16. A wannan lokacin, wajibi ne don saka idanu sosai a kan shayar. A m Tushen begonias iya sauri mutu duka biyu daga yanayin zafi, kuma daga wuce haddi na danshi. Furen da ke karbar ruwa mai yawan gaske a cikin hunturu nan take zai rasa fure.

Yana da mahimmanci lokacin da yanayin yayi sanyi wanda ya sa begonia ta tsaya daga gilashin. In ba haka ba, shuka zai sha wahala sosai, tushen sa ba zai iya dumama ba, kuma ganyayyaki, ya yi akasin haka, sami zafi daga batirin dumama. Begonia za su fara bayyanar mai ban dariya, ganyayyaki za su bushe kuma bushe. Bayan irin wannan damuwa, inji ya koma al'ada na dogon lokaci.

Watse. A lokacin rani, musamman ma a cikin matsanancin zafi, inji yana buƙatar yawan shayarwa. Ya kamata a sanyaya ƙasa a ko'ina, kawai lokacin da saman ya bushe. Begonia fi son iska mai sanyi a kusa da shi, amma ba a ke so don fesa furen, ganye na iya wahala. Zaku iya sanya akwati na ruwa kusa da shi, kamar yadda ruwa yake gudana, iska zata zama mai laushi. Idan tsire yana da ganyayyaki masu yawa, to ƙurar za ta tara su. Yana buƙatar hanya ta yau da kullun. Ya isa a goge ganyen sau ɗaya a kowane mako biyu tare da wani yanki na bushe, ta haka girgiza ƙura kuma fure ta sake zama mai tsabta.

Tsarin shayarwa da lokacin takin zamani dole ne a aiwatar dashi tare da taka tsantsan, saboda begonia mai sarauta tana da tushe mai ƙyalli da ganyayyaki.

Manyan miya. Idan kuna ciyar da begonia sau ɗaya a wata tare da takin mai ma'adinai (hadaddun), to shuka zai iya haɓakawa da kyau. Kafin kafin miya, dole ne a shayar da fure don kada a lalata tushen. Kwayoyin halitta suna da kyau ga hadi. Kuna iya yin kiwo da ruwa, 1: 5, doki ko dabbar saniya, wanda tuni an riga an shayar da shi.

Juyawa Wajibi ne don aiwatar da fure a kowace shekara. Bayan shekaru 3-4 na rayuwa, ana ta inganta begonia ta dasa shuki matasa maimakon tsoffin. Don dasawa, za'a iya siyan kayan haɗin begonia na musamman, wanda zaku iya sayowa. Akwai zaɓi don shiryawar gaurayawar ƙasa. Wannan peat da m yashi rami a daidai sassa da Turf ƙasar, tare da Bugu da kari na ganye humus, vermiculite da guda na Pine haushi. Irin wannan abun da ke ciki zai haɓaka shigar iska ta cikin ƙasa. Zai fi kyau shuka a cikin fadi, amma m akwati (saboda tsarin tushen), magudanar ruwa ta wajaba.

Madadin haka, sanya nau'ikan begonia a cikin tukunya ɗaya zai haifar da abun ban mamaki na tsire-tsire na ornamental.

Sake bugun. Begonia propagates a hanyoyi daban-daban quite kawai: cuttings na kara da ganye, rabuwa da tushen, tsaba. Yanke yankan farko za'a iya sanya su a ruwa don dasawa. Amma kuma Tushen zai fara girma a cikin ƙasa mai sauƙi tare da yin amfani da abubuwan ƙarfafa don tushen samuwar. Kawai za a buƙaci sakamako na greenhouse, ana buƙatar an rufe ganyen tare da fim.

Sassan ganye na ganye ma hanyace mai kyau ta yaduwar begonias. Kuna buƙatar ɗaukar ganyen ku sa a kan gilashi. Bayan haka, tare da wuka mai kaifi ko ruwa, a yanka a cikin daidai triangles saboda kowane yana da jijiya a saman. Bayan guda na ganye ya kamata a saka a ƙasa, an matse shi sosai kuma an rufe shi da fim. Kowace rana, dole ne a ɗaga fim ɗin don samun iska. A cikin wata guda, harbe zai fito a kan irin waɗannan ganye. Yakamata a jira kadan domin su sami karfi sannan kuma a hankali dasa su don samun cigaban masu 'yanci.

Yin amfani da tushen, Hakanan zaka iya yaduwar fure. A kan aiwatar da dasawa, a hankali raba tushen tsarin kuma canza shi zuwa cikin fure sako-sako. Zai ɗauki ɗan lokaci kaɗan kuma a saman za ku iya ganin sabon tsiro.

Bayani mai ban sha'awa

Idan kun juya zuwa tauraron taurari na furanni, to, zaku iya gano cewa masarautar sarauta ta dace da falo. Wannan fure a cikin wani ɗaki mai kama yana haifar da yanayin maraba da juna. Abinda shine cewa begonia na cikin gida na iya tsabtace ɗakin da aka tara kuzari. Bayan haka, lokacin da baƙi suka taru a gidan, ƙarfin su na iya bambanta. Wani yana cike da tabbatacce, kuma wani yana da mummunan yanayi ko cin mutuncin da ya daɗe. Inda akwai mutane da yawa kuma akwai roƙon sarauta - yanayi zai kasance mai daɗi da kwanciyar hankali.

Bugu da kari, ganyen wannan tsiron yana ƙarƙashin tasirin duniyar Mars. Wannan duniyar ta hasken rana tana kunna yanke hukunci da karfin gwiwa a cikin mutum. Neman roƙon sarauta a cikin ɗakin yana da tasiri mai kyau ga mutane. Taimaka wa waɗanda suka yi dogon tunani, masu bimbini, suna ba da gudummawa ga ɗaukar shawarar da ta dace da kuma ƙarshen abin da ba shi da shakku. Wannan fure kuma yana tasiri sosai kan samuwar damar magana a cikin mutum. Wadanda ke koyarwa, ba da laccoci, aiki a fannin aikin jarida da siyasa, begonia cikakke ne.

Mutanen da ke fama da wata cuta irin su asma da fata suna da buƙatar samun begonia a cikin gidan. Har ila yau, an shawarci masu sigari don su sami wannan fure mai ban mamaki. Saboda rokon sarauta ba wai kawai zai iya warkar da cututtuka daban-daban na tsarin ba da fata ba, har ma yana hana bayyanuwa da ci gaba.

Sai dai itace cewa wannan begonia ba shi da wani mummunan tarnaƙi. Tana da kyakkyawar bayyanar, tana da sauki a kula da ita, kuma tana amfanar da mutum. Wadancan gonakin fure waɗanda aƙalla sau ɗaya tuni sun sami damar haɗuwa da wannan fure mai ban mamaki da ba su da ƙarfin raba shi.