Furanni

Abubuwan ƙarancin abinci a cikin lambun ku. Girma Sirrin

Kuna da babban lambun fure, amma ya rasa mafi girman gatanan? Sai a sa delphinium a ciki. Wannan siririn, m perennial tare da m inflorescences-goge, tsawo na daban-daban jinsin abin da ya bambanta daga 10 cm to 2 m, zai yi ado da kyau gadon filawa kuma zai gamsar da ku da dama tabarau.

Gabatar da ire-iren ire-iren ire-irensu. © Gaskiya Cridland

Amma kafin ka tsai da delphinium a cikin lambun ka, ya kamata ka san shi da kyau. A cikin labarinmu, zamu gaya muku game da yanayin da wannan shuka ta fi so, yadda za a kula da shi, da kuma raba asirin ƙirƙirar shirye-shiryen fure mai ban sha'awa.

Gadon filawa daga nau'ikan Delphinium daban-daban. Ames sunaye

Siffofin girma dabbobin ruwa

Domin mutumin da ke santsi mai santsi ya ji daɗin girma a shafin, fara da zaɓin wurin da ya dace a gare shi. A nan, babban ma'aunin shine: kyakkyawar haske, kariya daga iska, mai arziki a cikin humus da isasshen ƙasa mai laushi. Idan ƙasar da ke kan shinge ta acidic ce, dole ne ta iyakance.

Shuka Delphiniums a nesa daga juna. . F. D. Richards

Dasa darin delphinium ana aiwatar dashi ta wannan hanyar cewa tushen wuyansa tare da kodan sabuntawa baya shiga cikin ƙasa. A lokaci guda, zurfin ramin dasa yakamata yakai cm 50 Bayan an dasa shuki, ana dasa shayar da yalwa da mulched da bushe peat ko humus.

Abun da aka dasa dabbobin dolphiniums kusa da gurnati.

Mafi kyawun takin don dabbar dolphiniums shine takin mai, ciyawar tumatir da ash. Kuma kamar yadda takin, zaka iya amfani da takin ma'adinai mai rikitarwa ko kwayoyin ruwa (alal misali, maganin maye gurbin mullein). Bugu da kari, a farkon farawar fure, tsire-tsire suna buƙatar ƙarin takin-ƙwayoyi na potassium.

Kadan game da tafiya

Domin dolphiniums dinku suyi kyau kuma suyi fure da kyau, yana da muhimmanci a kiyaye yanayi 3 masu sauki:

  • A kai a kai sassauta ƙasa a kusa da daji (sau ɗaya a mako a lokacin rani), saboda iska da abubuwan gina jiki su shiga tushen ba tare da matsala ba.
  • Aiwatar da matakan kariya akan cututtuka da kwari. Don haka, sau da yawa a cikin lokacin ana bada shawara ga yayyafa ganyen tsire-tsire tare da toka - wannan itace babbar hanyar hana bayyanar mildew powdery.
  • Kuma don kare dolphiniums daga slugs da katantanwa, ya zama dole don yayyafa shirye-shirye tare da phosphate baƙin ƙarfe (Ferramol) a kewayen bushes - ba su cutar da shinge da ruhunan ƙasa ba, amma marasa tausayi ne ga mollusks. Hakanan zaka iya tara karin kwari da hannu ta hanyar gina musu mafaka daga allon gado ko allon da za suyi ja da rana.
  • A cire iri iri na tsiro (zuwa tsafin 15-20 cm). Sakamakon wannan, riga a cikin kwanaki 5-7 bayan pruning, sabon harbe mai ɗaukar fure-fure ya fara a cikin delphiniums, kuma wani makonni 2-4 bayan haka raƙumin fure mai zuwa.

Delphiniums a cikin lambun fure.

Wane kamfani ne ya dace da dabbobin ruwa?

Samfuran ingantattu masu kyau suna kama da kyau a hade tare da tsire-tsire waɗanda ke da siffar daji na fure (alal misali, ɗakunan rana da ganye na ganye da yawa). Hakanan, delphinium shine abokin tarayya mafi dacewa don fure, saboda buƙatu na kulawa iri ɗaya da haɗakar launuka masu jituwa.

Delphiniums a cikin lambun fure.

Idan kuna da wurare da yawa a cikin lambun, to, tare da taimakon ƙungiyar delphiniums zaku iya ƙirƙirar abun ciki mai ban sha'awa mai yawa na madaidaitan launuka daban-daban na launi iri ɗaya. Amma, kar ka manta cewa bayan fure shuka ya rasa tasirin ado. A wannan batun, a cikin falle daga cikin abun da ke ciki shi ne mafi alh tori shirya matsakaici-tsayi herbaceous perennials, misali, geranium ko Sage.