Lambun

Dill - mafi kyawun nau'ikan ganye

Dill yana ɗayan kayan marubuta masu girma, masu haɓaka cikin sauri da kayan lambu mai cin abinci na shekara-shekara. 'Yan kadan letas, miya ko babban tafinta ba tare da Dill ba. A cikin wannan ɗaba'ar, zamuyi magana game da mafi kyawun nau'in dill akan ganye. Za ku san ko wace ƙungiyoyin dill da suke cikin (farkon, tsakiya ko marigayi ripening) kuma menene siffofin suka banbanta da juna. Wannan bayanin zai taimake ka ƙayyade amsar tambayar - wanne dill ne mafi kyawun shuka a kan ganye?

Dill ganye

Siffofin rukuni na irin Dill

Bambancin dill sun bambanta sosai. Zasu iya samun siffofi daban-daban na kanti, matakin dissection da launi na ganyayyaki, haka kuma tsawon, nisa da siffar sassan sassan da suke a ƙarshen takardar.

Yana ɗaukar lokaci kaɗan daga shuka, lokacin da sanduna suka fara nunawa a kan abin da ake shuka, wanda ke nufin cewa zaku iya girbi amfanin farko. Yana da lokacin farkon fara samu a cikin dill mutum zai iya yin hukunci game da kasancewar ire-irensu ga wani rukunin rukuni.

Don haka, nau'ikan dill suna cikin rukunin farko, waɗanda a cikin tsakiyar Rasha fara farawar haɓaka na wata ɗaya ko kaɗan bayan shuka. Dill na wannan rukunin, watakila, ba shi da kyau a cikin wannan kusan nan da nan bayan farkon farkon samuwar, ya samo asali daga ƙirƙirar inflorescence kuma ya ɓoye sama da ganye shida (tare da rashin danshi a cikin ƙasa ana iya zama kawai hudu).

Secondungiya ta biyu ita ce nau'in tsakiyar dabin-kaka. Suna kara samuwar kwanaki 45-50 bayan fitowar kasa. Musamman, saboda wannan dukiya, nau'in wannan rukunin suna samar da ganye har guda goma, wanda ke nuna cikakken dill na dill, kuma yalwar amfani da sabon ƙwayar kore ta wannan shuka. A bayyane yake cewa nau'ikan tsakiyar kaka, ban da taro mai kore, samar da inflorescences-umbrellas tuni a cikin halin yanzu, yana sa ya yiwu a tara tsaba daga gare su, ko kuma su shuka.

Kungiya ta uku ta hada da nau'ikan nau'ikan nau'ikan dill. Suna da karfi da ingantaccen ganye, wanda a kullun akwai zanen gado sama da goma. Iri na rukuni na uku suna ba da yawan amfanin ƙasa, amma zai ɗauki kusan watanni biyu a jira. Daga tsire-tsire mallakar rukuni na uku, zaka iya girbe sabo na ganye har tsawon lokaci.

Na farko irin Dill

Dill "Grenadier"

Wannan nau'in Dill ne mai fara girma, daga seedlings zuwa farkon girbin ganye, wanda yakan ɗauka daga kwanaki 30 zuwa 35. Daidai ne don namo don tarin kayan kore. Mafi kyawun lokacin shuka tsaba na wannan iri shine ƙarshen watan Afrilu ko kuma farkon Mayu. Fayiloli mafi girma da kuma mai danko daga cikin ƙasa Rosette da ganye, kai tsawo na 29 santimita. Takaddun launuka masu launin shuɗi, suna da manyan sassan. Ganye suna dandano mai daɗi, ƙamshin Dill yana da haske. "Grenadier" yana halin unpretentiousness. Yawan amfanin wannan dill na iya kasancewa daga kilo ɗaya da rabi zuwa uku da rabi a kowace m².

Dill "Gribovsky"

Yawancin lokaci yakan ɗauki kwanaki 25-40 daga shuka iri zuwa girbin amfanin farko. A iri-iri ne da kyau a cikin abin da yake girma daidai a cikin lambu da kuma a gida a kan windowsill. Wannan dill yana da tsayayya wa mazaunin yanayin yanayi kuma yana ba da kyautar da ake samu, koda kuwa bazara tayi sanyi da ruwa.

A iri-iri ne resistant zuwa kewayon cututtuka. Ofaya daga cikin fa'idodin ita ce ƙanshin mai daɗin ji, mai daɗin ɗanɗano "dill" da ke fitowa daga ganyen wannan shuka. Zanen gado masu duhu kore a launi. Dill "Gribovsky" - mai girma, na iya shimfiɗa don 25-30 santimita. Mafi kyawun lokacin shuka tsaba na wannan nau'in a bude ƙasa daga watan Afrilu zuwa farkon Yuli. An ba da izinin amfanin gona da yawa domin yalwata lokacin cinye sabo.

Dill "Grenadier" Dill "Gribovsky"

Dill "Far"

Daga shuka iri zuwa girbi yawanci yakan ɗauki daga kwanaki 38 zuwa 40. Dill iri-iri daidai ne don samun farkon ganye, ya ba da kansa ga daskarewa kuma ya riƙe dandano mai daɗi bayan ɓarnawa. Ganyen iri-iri za a iya bushe, salted da pickled. Dill "Far" yana da halin yawan aiki. Zanen gado kore ne masu launi da kalar fata da ake gani da bakin ciki. A iri-iri ne resistant zuwa duka kewayon cututtuka.

Dill "Redoubt"

Balaga da wuri - daga 39 zuwa 41 days. Cikakken girma a kan kore taro. Abubuwan da aka shuka iri-iri na wannan Dill an fi shuka su a cikin ƙasa a ƙarshen Afrilu ko farkon Mayu. Yankin yana da Rosette na ganye da aka ɗaga sama da ƙasa na ƙasa. Zanen gado suna matsakaici ne babba, suna da launi kore, mai kamshi sosai. Daga kowane shuka a cikin ƙasa mai kyau kuma tare da isasshen kulawa, kuna iya tattarawa har zuwa 40 grams na taro mai kore. Daga nisan murabba'in kilomita, amfanin gona shima ya banbanta kilogram 1.22 zuwa kilo 1.23. Dill iri-iri na "Redut" yana da kyau don amfani sabo, ya dace da daskarewa da canning.

Dill "Far" Dill "Redoubt"

Tsarin tsakiyar-irin nau'in dill

Dill "Umbrella"

Dill "Umbrella", da fari, ya dace da canning. Daga shuka iri zuwa girbi yana ɗaukar kwanaki 34-37. A iri-iri ne resistant zuwa m yanayin yanayi, zuwa da dama cututtuka da kwari. Ganyen Dill masu launin kore ne mai launi, mai kamshi sosai, mai daɗin ɗanɗano.

Dill "Amazon"

Kafin tarin kore ya ɗauki kwanaki 50-55. Dill iri-iri yana da kyau don girma don karɓar taro. Mafi kyawun lokacin shuka tsaba a cikin ƙasa shine ƙarshen Afrilu da farkon Mayu. Dill iri-iri na "Amazon" yana da kayan furancin ganye na ganye da aka ɗora a saman duniya. Su kansu masu girma ne, kore masu launin shuki. Tasteanɗana da ganyayyaki suna da laushi sosai, mai kamshi sosai. Wani fasali na iri-iri shine bayyananne mara ma'ana ga kasa da sauyin yanayi. Daga nisan murabba'in mita, zaku iya tarawa daga kilo 1.4 zuwa 4.1 kilogiram na kore.

Unarancin amfani da dill "Amazon" ana ɗauka shine ripening na koren taro, ƙara juiciness da taushi da ganye, dogon girbi kafin fure. Ganye suna da kyau don bushewa, daskarewa, don shirya kayan yaji, tsintsaye da kuma salting.

Dill "Umbrella" Dill "Amazon"

Dill "Lesnogorodsky"

Ina so in bayyana wani muhimmin fasalin dill "Lesnogorodsky" - yana iya haɓaka taro kore har ma a lokacin furanni kuma wannan ya dace wa waɗanda ke da ƙananan lambuna kuma basu da ikon yin amfanin gona mai yawa. Daga cikakken germination zuwa girbi ganye na kwanaki 40. Yawan amfanin ƙasa akan ganye yana da girman gaske - 1.4-2.0 kg / m2, ingancin taro mai kyau yayi kyau kwarai. Dankin da kanta tayi tsayi (100-130 cm), ganye mai yawan gaske, launin ganyen yana cike sosai, koren shuɗi da ƙarancin haske. Dill iri-iri na da tsayayya, ganyenta yana da kyau kuma an daɗe shi a firiji.

Dill "Richelieu"

Daga tsiro zuwa girbi, kwanaki 40 ko 42 suka wuce, mako guda bayan fara girbin ire-iren an jefa fure "kibiya". Dill "Richelieu" kyakkyawa sabo ne. Mafi kyawun lokacin shuka tsaba na wannan nau'in shine ƙarshen watan Afrilu-farkon Mayu. "Richelieu" ya samar da babban ganyayyaki. Zanen gado suna yadin da aka saka, suna da layu masu tsayi da tsayi, zane a zane mai launin shuɗi-kore. Babban fasali na iri-iri shi ne cewa yayin furanni akan dill akwai yalwar ganye sai yaji ƙanshi sosai.

A iri-iri ne resistant zuwa kwari da cututtuka. Ga waɗanda suka tattara tsaba da kansu, zai zama da amfani a san abin da suka shuka a ƙarshen bazara. Babban tsayayya da kwari, galibi saboda kaddarorin ƙanshi masu ƙanshi. Zamu iya cewa wannan dill shima ado ne. Daga nisan murabba'in mita, zaka iya tattarawa daga kilogram 3.7 zuwa 4.1 na kore kore. Idan kana son shimfiɗa lokacin amfani da nunannun ganyaye na wannan nau'in gwargwadon damar, to shuka shi, daga Afrilu zuwa Agusta, kowane mako biyu.

Dill "Lesnogorodsky" Dill "Richelieu"

Late cikakke Dill iri

Dill "Alligator"

Tsakiya-iri-iri. Bayan kwanaki 42-45 daga abin da ya faru na shuka, zaku iya girbi. Dill "Alligator" - nau'in daji, cikakke don girma akan ganye. Siffar iri-iri ita ce, ba ta fitar da laima ba na dogon lokaci, saboda haka za ku iya yanke ganye ba kamar wata dabara ba, kamar yadda aka saba, amma don mafi yawa daga cikinsu. Mafi kyawun lokacin shuka tsaba na wannan nau'in a cikin ƙasa shine ƙarshen Afrilu-farkon Mayu. An bambanta nau'ikan da babban fure na ganye, wanda aka ɗaga sama da ƙasa na ƙasa, daga abin da suke kasancewa cikin tsabta koyaushe.

Ganyen Dill kore ne mai launi mai launi mai haske, mai kamshi, mai daɗi sosai. Daga shuka ɗaya zaka iya tattarawa daga gram 30 zuwa 60 na kore, kuma idan ƙasa tana da wadatuwa kuma fasahar aikin gona tana da kyau, to zaka iya tattarawa daga gram 100 zuwa 150 na kore. Tsire-tsire suna da ƙasa, tsayin su ya kai daga 14 zuwa 25 santimita. Yawan aiki a kowace murabba'in mita na iya kasancewa daga kilo ɗaya da rabi zuwa kilo biyu da rabi.

Dill "Hanyoyi"

A iri ne high samar da gwaggwabar riba. Cikakkar don cin abinci sabo ne da aiki. Matsakaicin ƙarshen marigayi (daga germination na farko zuwa girbi yana ɗauka daga kwanaki 42 zuwa 57). Rosette na ganye shine mafi girma, yadu kaɗan. Ganyayyaki kansu manya ne, ba a ganinsu. Dill ya yi tsayi sosai, galibi ya kai mita. Daga tsire ɗaya zaka iya tattara kimanin kilo 50 na kayan kore. A iri-iri ne sosai ƙanshi, kusan ba rashin lafiya.

Abubuwan da ba a shakkar su ba iri-iri "Hanyoyi" yakamata su haɗa da kayan aikinta da ƙara ƙanshi mai daɗi. Mafi zurfin wuri zurfin zurfin zurfin wannan nau'in dill ya ɗan fi santimita. A iri-iri ke tsiro mafi kyau a kan yashi kasa, loams haske da kuma-horar da substrates. Yana son yalwar danshi a cikin ƙasa da dumbin haske.

Dill "Buyan"

Yawancin lokaci yakan ɗauki kwanaki 60-75 don girbi taro na farko. Dankin yana da ƙanshin dill mai ƙarfi, ganye suna rarrabe ta ruwan juiciness na daban, ingancin kiyayewa na tsawon lokaci. Itace tana da tsari na daji. Daga ɗayan daji a cikin ƙasa mai kyau kuma tare da cikakken kulawa, zaku iya tattarawa daga 200 zuwa 250 g na taro mai kore. Ganye mai duhu koren launi mai rufi mai laushi, mai laushi mai laushi shima ana iya lura dashi, wanda yake bawa daji wani tasiri na ado.

Tun da tsire-tsire masu ƙarfi, yana da kyau ka bar tsire-tsire sama da dozin uku a kowace murabba'in mita. Dill iri-iri na "Buyan" yana ba da amsa sosai ga ƙarin (ga danshi na halitta) ruwa. Ana iya tattara taro mai girma a cikin wasu mashigai da yawa.

Dill "Alligator" Dill "Hanyoyi"

Dill "Arewa maso Yamma"

Dill marigayi ripening, lokacin daga germination zuwa girbi ganye 40-55 kwanaki. An bambanta nau'ikan ta hanyar ganye mai ƙarfi da ƙarfi mai ƙarfi. Itace mai girma yana iya kaiwa santimita 140. Godiya ga tsawan lokacin shuka, lokacin cin abinci sabo ne za'a iya shimfiɗa shi kusan watanni uku. Ganyen iri daban-daban an rufe shi da abin rufewa mai kauri. Wani fasali mai ban sha'awa game da iri-iri shi ne cewa har ma a ƙarshen matakan ci gaba, ganyen Dill kusan bai juya launin rawaya ba.

Dill "Kibray"

Rarraba kuma sanannu ne. Duk da kasancewar rukunin rukuni na uku, yana kuma inganta taro mai ƙarfi maimakon sauri. Bayan kwanaki 30-40 zaka iya tattara farkon girbin ganyayyaki masu ƙanshi sosai. Wannan shi ne dill daji, yana da fadi sosai kuma yaduwar ganye da ganye, don haka ka tuna cewa yakamata a girka ma ciyayin da ya fi girma saboda kada tsirrai su tsani juna. Kyakkyawan nesa tsakanin tsire-tsire iri iri na Kibray shine dubun santimita. Wannan Dill yana da tsayayya ga cututtuka da yawa. Daga nisan murabba'in mita, zaku iya tattarawa zuwa kilo biyar na kayan kore.

Dill "Salwa"

Nan da nan yana da mahimmanci a lura da fasalin - ganyen wannan nau'in dill ba ya juya rawaya. Daga seedlings zuwa girbi farkon taro mai yawa yawanci yakan ɗauki kwanaki 55-60. Wannan ciyayi ne na daji, wanda ya kai santimita 56. Hanyar fita waje na iya samun ganyen dozin har guda uku a jere a tsaye. Ganyen suna da yawa, suna da ƙaramin yashi mai ɗamara da tsayi mai tsayi, ya kai santimita 16. Daga tsire ɗaya zaka iya tattarawa har zuwa gram 97 na taro mai kore. Wani fasalin na nau'o'in shi ne cewa kusan ba ya harbi. Kuna iya tattara ganye a cikin allurai biyu zuwa uku, wanda zai ba ku damar shimfiɗa lokacin cinye dill sabo. Daga nisan murabba'in mita, zaku iya tara kilo 2.8 na kayan kore.

Dill "Arewa maso Yamma" Dill "Kibray" Dill "Salwa"

Mun gabatar da mafi kyawun mafi kyawun nau'in dill a yau, wanda aka girma saboda tsananin ganye. Rajistar indicatesasa tana nuna cewa ana raba su ne don duk yankuna na Rasha.