Shuke-shuke

Trichodiadema kulawa da haihuwa

Trichodiadema ƙaƙƙarfan daji ne mai cike da ganyayyaki masu banƙyama a cikin siffar kama da silinda. Kowane ganye a kan shuka an rufe shi da kofuna masu tsotsa, a ciki wanda akwai gashin gashi da yawa kamar na bristles.

Babban bayani

Trichodiadema ya fito daga dangin Aizoon. Wurin haifuwar wannan tsiron shine tsaunin dutsen haɗe da Ostiraliya, Asiya da Amurka. Ana amfani da yankuna suna kiran wannan shuka da "dutse mai rai".

Ganyen ruwa masu ruwa-ruwa a sifar su mai kamannin kamannin itace koyaushe suna girma cikin nau'i-nau'i. Amma kowace shekara, tsohuwar hanyar ganye yakan mutu, kuma a wurin sa sabon sa ya bayyana. Ganyen tsiro ya ɗauki launi daban. Zasu iya zama inuwa mai cakulan, launin shuɗi, launin kore da ruwan hoda. Tsayin tsirrai ya bambanta daga 4 cm zuwa 30 cm.

Blooming trichodiadema ya faɗi a cikin fall. Inflorescences suna kama da camomile da ke da inuwa mai ruwan hoda, da fari ko kuma tare da yellowness. A cikin kulawa, wannan tsire-tsire ne mai ban sha'awa kuma yana buƙatar kulawa ta dace.

Iri da iri

Trichodiadema densum wannan nau'in shine mafi kyawun yanayi kuma mafi shahara a cikin namo. Wannan tsiro ce mai ƙaramin ganye tare da ganye masu dacewa-rufe da ke rufe ɗayan akwati duka. A ƙarshen ganye akwai kama da ƙaramar asterisks inflorescences, kuma a kowane ɗayan su akwai bristles ashirin.

Inflorescences suna da launuka masu launin shuɗi tare da girman kusan santimita biyar. Furanni suna fara yin fure da rufewa da faɗuwar rana. Tsawon lokacin da ake fure a lokacin hunturu.

Trichodiadema Bulbossum ana bambanta wannan nau'in ta hanyar harbe-harfen elongated. Cigaba da samar da formsan itace da yawa. Abubuwan harbe suna da sinewy kuma an zubar da su tare da rassa da yawa waɗanda suka kai tsawon cm 30. An zubar ganyen kusan 8 cm a cikin girman tare da tintin kore mai arziki. Furanni masu launin ja da shunayya kuma suna da tushe mai haske mai tushe ta rana. Fulawa yana faruwa a duk lokacin bazara.

Kulawar gida na Trichodiadema

A shuka fi son haske windows da kuma gefen kudu na tsari. Zai fi kyau a shirya shuka a hankali don hasken da yawa, domin ganyen bai sami ƙonewa daga rana ba. An fi son yanayin zafin jiki na shuka a lokacin rani, kimanin digiri 22, kuma a cikin hunturu aƙalla digiri 15.

Bayar da shuka tare da kulawa da ta dace da kuma shayarwa, shuka zai yi farin ciki da ci gaban aiki. Ya kamata a yi ƙasƙantar da ƙasa kamar yadda ƙasa ke bushewa a lokacin rani, kuma a cikin hunturu tsirrai ba ya buƙatar sanyaya idan zazzabi sama ya yi daidai da digiri 15 kuma ɗakin yana tsagewa koyaushe. Ya kamata a ƙasƙantar da kai da ruwa mai laushi kuma lokacin da tsoffin ganye suka fara mutuwa.

Ba lallai ba ne don sanyaya shuka tare da mai sprayer, kawai iska a titi da matsanancin iska a cikin gidajen.

Abun da yakamata a cikin ƙasa don trichiodema ya haɗa da ƙasa mai yankewa, yashi mai rashi da wani sashi na ƙasa mai yumɓu, tare da ƙari da gawayi da gawayi da dutse. Hakanan zaka iya sayan kayan hade da aka yi da ƙasa a cikin ɗakunan ajiya tare da ƙari na humus mai ɗorewa.

Fiye da takin zamani yana cutar da trichoidema, saboda haka yakamata ku yi amfani da ƙasa da adadin da aka nuna a umarnin. Ya kamata a ciyar da shi sau ɗaya a kowace kwana talatin a cikin lokacin girma na shuka a cikin bazara. Ya kamata a lura cewa idan kawai kuɗayawa dabbar ku, to, ba ya buƙatar taki.

Juyawa don trichiodema ya zama dole kamar yadda ake buƙata kuma ana yin shi kawai a cikin bazara. Za a zaɓi tukunyar shuka don aan santimita kaɗan fiye da na baya. Juyawar wajibi ne kawai lokacin da tushen fara peck daga cikin ramuka na magudanar.

Trichiadema haifuwa

Shuka tayi yaduwa ta hanyar yin farashi da amfani da tsaba. Ya kamata a shimfida masu shimfiɗa a cikin ƙasa mai kwance tare da zazzabi na kimanin digiri 25 tare da bushewa na lokaci na ƙasa. Bayan dasa, dasa shi a cikin tukunya mai dindindin.

Ana shuka tsaba a cikin tukunya da ƙasa mai haske kuma an rufe ta da fim, lokaci-lokaci buɗe don iska da spraying ƙasa. Bayan seedlings da bayyanar wata 'yar ganye, dole ne a dasa su a wurare daban-daban.

Ya kamata a lura cewa tsire-tsire ya fi jinkirin girma kuma domin jiran bayyanar harbe-harbe da yawa, kuna buƙatar jira kamar shekaru biyu.

Cutar da kwari

Babban haɗarin ga shuka shine sauro na naman kaza da tsutsotsi na almara, idan kwari ba su buga shuka sosai, to, zaku iya fesa trichodiadema da ruwan soapy, kuma bayan lalata su, a wanke a ƙarƙashin ruwan wanka.

Idan baku bincika ba kuma kwayar cutar tayi yawa, zai fi kyau ku kula da daji tare da maganin maganin kashe kwari. Don kada cututtuka ba su shafar shuka ta ƙasa, ya wajaba a turɓaya ƙasa kafin a dasa a cikin tanda don lalata parasites a ciki.