Gidan bazara

Mecece ɓoyayyen na'urar kashedi ta na'urar?

Yayin gyare-gyare, abubuwan haɓakawa kusan koyaushe dole ne su yi ramuka a bango. Domin kada ya shiga cikin hanyar wutsiya, wanda aka ɓoye a ciki, yi amfani da na'ura na musamman - na'urar karar da aka ɓoye. Wannan na'urar tana nauyin gram 250 kawai, amma tana iya ba da taimako na yau da kullun a cikin aikin gyara. Bayan duk wannan, ƙaramin abu ne mai daɗi a cikin samun matattarar shiga cikin bututu ko kebul na lantarki.

Nau'in kayan aiki

Wannan na'urar tana da sunaye da yawa, amma asalin yana canzawa. Sunaye daban: mai nuna alama, mai ganowa, mai nema, mai gwaji, mai gano ɓoyayyun wayoyi. Koyaya, nau'ikan kayan aiki suna kasuwa ne. Sun banbanta da juna ta hanyar aiki da aiki.

Yawancin na'urori sune ƙananan injunan ƙarfe. Harsashin ƙasa shine cewa ɓoyayyen ƙarancin igiyar waya zai amsa kowane abu na ƙarfe. Sabili da haka, idan akwai, alal misali, ƙarfafa a bango, zai zama alama wannan kullun.

Don gano wiring, akwai na'urori na musamman waɗanda suke kama filin lantarki wanda ke samara lokacin da halin yanzu yake gudana ta cikin wayoyi.

Idan danshi yana kan bango (daga damp), to karatun na'urar zai zama na karya ne, saboda ruwa yana da mallakin kimar lantarki.

Mafi kyawun zaɓi shine kayan aiki na duniya don nemo wiring na ɓoye. Amfanin shine cewa ta hanyar sauya hanyoyin, zaka iya samun a bango duka bututun ƙarfe da kuma igiyar lantarki. Akwai samfura masu tsada waɗanda za ku iya gane filastik, itace. Amma dole ne suyi danshi. Irin waɗannan na'urorin siginar siginar ɓoyayyiya sun fi tsada fiye da takwarorinsu na saukin kaya, saboda haka ana ɗaukar ƙwararru

Alamar nuna alama

Na'urar don gano fashewar waya ta ɓoye a cikin sikirin da aka zira shi don ƙirar ƙarfin lantarki. Don haka, a wane wuri ne za'a gano mai na yanzu, akwai wayoyi. Na'urar da kanta a bayyane take. Bayan gano wutar lantarki, haske da siginar sauti zasu fita daga ciki. Matsakaicin siket ɗin madaidaiciya, don haɗi mai sauƙi ga bango.

Waya gano mai kamannin tsalle-tsalle mai araha ne mai araha. Akwai samfuran tuntuɓar da ba a lamba ba. Hakanan akwai ƙarin gyare-gyare da aka tsara don voltages daban-daban da yanayi.

Tare da taimakon irin waɗannan na'urori, zaka iya gano idan kanti ya fita, ƙayyade ƙarfin lantarki.

Tsarin lamba

Tsarin tuntuɓar iyawa ne:

  • ƙaddara aikin kanti;
  • bincika idan dabarar ƙasa ta kasance a igiyar fadada;
  • Nemo lokaci na guguwa a cikin chandelier, wayoyi lokaci yayin shigarwa kayan kayan lantarki.

Don fara ɓoyayyen na'urar faɗakarwa, kuna buƙatar danna maɓallin "on" guda ɗaya (a kan mai riƙewa). Matsawa don taɓa lambar sadarwar. Idan ƙarfin lantarki ya kasance, fitilar za ta yi haske. Don haka nemo wayoyin zamani. Kasancewar mutum wajibi ne tunda mutum bangare ne na kewaye da wutan lantarki. Mai halin yanzu ba zai haifar da lahani ba, ya yi rauni sosai saboda tsayayyen mai haɓaka, wanda ke haifar da tsayayya mai ƙarfi.

Samfurin lamba shine mafi sauƙin gano ɓoyayyen wayoyi. Idan baku buƙatar ƙarin fasali, to, kuyi tunanin siyan wannan zaɓi.

Taro mara kyau sosai gama gari ne, don haka karanta sake dubawa game da wani samfurin kafin sayan kuma kawai saya a cikin shagunan dogara.

Tsarin Mara Amfani

Alamar da ba ta tuntuɓar ɓoyayyen wayoyi ana aiki da batir ba. Wutar da ke cin ɗan ƙaramin ƙarfi an shigar akan na'urar. Yankin lamba don samfuran tuntuɓar ba su da girma, amma mai nuna alama yana iya gano ƙararraƙi ko da a ƙarƙashin karamin ƙaramin filastar, ciminti.

Aikin ya dogara ne da kirkirar filin wasan magnetic.

Amfani: suna iya maye gurbin maɓallin sikeli ta hanyar kwance ɗamarar abubuwa da kusoshi da yawa (a hankali don kada su lalata). Rashin kyau: baturin yana buƙatar sauyawa lokaci lokaci.

Samfuran marasa tsari na iya zama lantarki. Ba wai kawai ƙayyade ƙarfin lantarki ba ne, har ma suna kawo darajar ta a cikin nuni. Mafi ƙarancin shine 15 V, matsakaicin shine 250 V. Tabbas, irin waɗannan na'urori sun dace, amma tsadarsu tayi yawa.

Yadda zaka zabi flasher

Yanzu ya cancanci fitar da wane wajan ganowa domin zaba. Da farko kuna buƙatar yanke shawara don wane dalili aka sayi na'urar. Ayyukanta zasu dogara da wannan. Misali, don gano wayoyin lantarki kawai, saidai kawai gano mai gano al'ada. Amma idan kuna buƙatar irin waɗannan ayyuka kamar fassarar firam, bututu, mai nuna alama a bango kuna buƙatar zaɓa a hankali.

Duba mai zurfi

Motoci masu araha masu tsada suna iya yin awo sama da 2 cm. Sau da yawa wannan bai isa ba, saboda falo na filastar guda ɗaya yakai cm 3-4. Tabbas, tsawon lokacin da ake binciken, yafi kyau. Amma tare da wannan, farashin ya tashi, don haka zaɓi zaɓi mafi kyau, gwargwadon bukatun ku.

Kuna buƙatar mayar da hankali ba kawai a nesa wanda mai nuna alama yake aiki don gano ƙararrakin ɓoye ba, har ma da abin da kayan yake aiki.

Ana nuna wannan bayanin yawanci akan marufi ko a takaddun takaddun.

Ta hanyar nuni

Na'urorin na iya nuna bambancin kasancewar wayoyi. Akwai zaɓuɓɓuka 3:

  1. Sautin sauti. Idan an tsara mai nuna alama don bincika abubuwa daban-daban, sautin zai bambanta cikin sautin ko tsawon lokaci.
  2. Alamar Haske. Abubuwan kwararan fitila na LED waɗanda ke haskaka wuta lokacin da suke ƙaddara wayoyi ko sadarwa. Kamar sauti, sanarwar tana canzawa gwargwadon abu (launi, ƙarfin haske). Idan kun san amsawar na'urar ga wasu kayan, da sauri za ku iya koyan yadda ake gane su da babban inganci.
  3. LCD nuni. Masu nuna alama tare da allo sune mafi tsada, amma kuma mafi ergonomic. Nunin bayani daidai ne kuma mai fahimta ne, babu buƙatar yin komai da komai. Wani lokaci ana haɗa sauti da ƙarar allo a cikin na'ura ɗaya, wanda ke sa amfani ya fi dacewa.

Ba tare da la'akari da na'urar ba wacce sanarwar da ka zaɓa, kana buƙatar amfani da shi - don nazarin menene alamun da a wane yanayi aka ba su.

Kafin ka fara binciken, aikatawa a cikin sararin samaniya - kawai riƙe mai ganowa zuwa kayan daban - itace, ƙarfe, filastik.

Amma kawai idan saboda wasu dalilai an rasa marufi. Yana yawanci yana da duk bayanan da ake buƙata akan aikin.

Gano Wire Ba tare da Aararrawa ba

Akwai wasu lokuta idan gyare-gyare suna kan cikawa. Sannan tambayar yadda ake samun saƙar a bango ba tare da kayan aiki ba ya taso sosai. Akwai hanyoyi da yawa don yin wannan. Abinda ya fi dacewa shi ne cire bangon bango, filastar, dukkan yadudduka, ƙasa zuwa ginin bulo. Amma ba mutane da yawa suna shirye don wannan aikin babban birnin ba.

Hanya ta biyu tana tare da rediyo. Kuna buƙatar kawai kunna shi zuwa mita 100 kHz kuma haɗa shi kusa da bango yadda zai yiwu. Idan akwai wayoyi a wannan wuri, rediyo zai yi takamaiman sauti.

Hanya ta ƙarshe ta dace da mutanen da suke son fasaha. Wannan bincike ne na wayoyi a bango tare da multimita. Baya ga multimita, kuna buƙatar filin transistor na sakamako. A kan multimeter, saita darajar zuwa 200000 Ohms, kuma haɗa bayanan bincikenta zuwa hagu da tsakiyar fitarwa na transistor. Dama yana yin rawar eriya. Canjin juriya akan allon nuni alama ce ta kasancewar kayan da ake so a bayan bangon.