Gidan bazara

Yadda zaka yi sutturar fatarka zomo a gida

Yawancin manoma suna tsammanin saka suturar fata na zomo a gida hanya ce mai wuya. Wannan ba gaskiya bane gaba ɗaya: yin Jawo ba zai buƙatar ƙoƙari da yawa daga gare ku ba, amma wannan tsari yana kan lokaci. Yana ɗaukar kwanaki 5 zuwa 7 don yin konkoma karãtunsa fãtun, gwargwadon hanyar aikin farko.

Dubi labarin: Yadda za a dafa zomo da dadi a gida?

Yadda za a zabi fata na zomo don miya

Don miya, fata na zomo na watanni goma ya dace. Irin wannan dabba riga yana da murfin fur ɗin da aka kafa. Wannan yana ba ku damar cire naman da ya saura da mai daga cikin dermis ba tare da lalata furcin zomo ba. Tsarin aiki na farko na fata ana kiran shi maganin kafeyin.

Bayan an cire fatar daga cikin gawa, dole ne a juya ta waje a bincika. Idan Mezra shudi ne, to, an aiko zomo ne domin yanka a lokacin yin wutan.

Tare da konkoma karãtun fatalwowi na wannan fatalwar akwai haɗarin lalacewar murfin Jawo. Yana samar da m dabaru, wanda ke shafar inganci da farashin kayan da aka gama.

Fata Rabbit Fata

Akwai hanyoyi guda biyu na aikin farko na fatar. A kashin farko, suturar tana farawa awanni 2 bayan yanka. Ta wannan hanyar, fatar da fur ɗin sun bushe, wanda ya ba da sauƙi ga gashi.

Hanya na biyu shine mesentery bayan bushewa da soya. Tare da wannan fasaha na aiki, ana barin fatar a rana guda ɗaya a cikin ɗaki mai zafin jiki na 24 ° C. Sannan an sanya shi cikin ruwa mai ɗumi, zazzabi wanda yake 35 ° C, tsawon awanni 24.

Idan Jawo yana da inganci sosai, to yana yiwuwa a aiwatar da suttuna awanni 2 bayan yanka, saboda haka zaku ajiye awa 48. Ana yin riguna da fatalwar fatalwa bisa ga keɓaɓɓiyar fasaha idan suna da shuɗi mai yawa.

Yi amfani da wuka na dafa abinci ko wuka na farauta don ruftawa. Ba kwa buƙatar tsawa da shi, tunda yana da sauƙi ku lalata dermis tare da wuka mai kaifi.

Cire ragowar nama da mai ya zama dole, fara daga gindi kuma motsawa zuwa gaban fata. Wajibi ne a yanka jijiya a jikin dabbobin sannan a cire fim din daga dermis da hannu, a lokaci guda a yanka naman da wuka.

Matakan fata

Baya ga aiki na farko, akwai matakai da yawa da yawa don sanya fata:

  • wanka da nakuda daga Jawo;
  • mai zazzagewa;
  • tanning;
  • ɗagawa;
  • bushewa;
  • taushi;
  • nika.

Bayan daskarewa, ya zama dole don wanke Jawo da dermis a cikin ruwa mai ɗumi a 38 ° C don narke sauran kitse. A cikin l 10 na ruwa kuna buƙatar ƙara 10 g na wanke foda da g 10 na kayan wanka.

Yi shi da hannu idan akwai launin shuɗi da yawa akan konkoma karãtunsa, ko kuma idan kun tsage dermis tare da magani. Wanke sau biyu - akan Jawo, da juyar da konkoma karãtunsa fãtun daga ciki. Bayan an wanke, fatalwar ta ya kamata ta shafa, idan hakan ba ta faruwa ba, ya kamata a ci gaba da wankewar.

Idan fatalwa na da inganci, ana saka su cikin mashin na wanka na mintuna 30 tare da yanayin "Tattalin arziki" tare da aikin juya. Bayan wanka, zaku iya fara jan konkoma karãtunsa.

Zabin fata

Pickling wani muhimmin mataki ne na miya. An za'ayi shi ne don kashe kwayoyin din. Don shirya maganin daskarewa za ku buƙaci:

  • 10 l na ruwa mai dumi (38 ° C);
  • 20 tablespoons na gishiri (50 g / l);
  • 100 g na formic acid (10 g / l).

Aciko acid ba ya barin wari a jikin fatalwa kuma bashi da hayaki mai guba, sabanin acetic ko sulfuric.

Dole ne a ƙara ƙara da acid acid a cikin matakai biyu: rabi yayin shirya mafita da rabi a cikin sa'o'i 2 bayan an fatattakan kwakwalwan. An ƙara Sulfuric da acetic acid a cikin maganin a tafi guda ɗaya.

Mai maganin rigakafi, kamar furatsilin, shima za'a iya haɗa shi zuwa mafita don hana samuwar ƙwayoyin ƙwayar cuta ta putrefactive. An bar konkoma karãtunsa fãtun cikin wannan mafita har kwana ɗaya, sannan a ɗan wanke shi. Za'a iya ɗaukar ɗanɗano cikakke

Shiri tannin

Don shirya bayani na tanning a cikin 10 l na ruwa ƙara 500 g na gishiri da 30 g na wakilin tanning na chrome. Za'a iya maye gurbin irin wannan maganin tare da adon ganyen itacen oak ko ganya (250 g na ganyayyaki 1 na ruwa). Ana sanyaya kwandon zuwa zazzabi na 38 ° C, an kara gishiri kuma an shafe kwakwalwan da ke cikin.

Don keɓantar da acid ɗin, awanni 2 bayan gusar da konkoma karãtunsa fãtun a cikin tanning, ƙara yin burodi soda a cikin rabo na 4 g / l.

Bayan an sayo fata, an sake wanke konkoma karãtunsa fãtun, kuma a sanya su a cikin latsa. Sannan a bushe su a daki tsawon kwana biyu tare da Jawo a waje, suna juya su bushe dantse na kwana uku. A lokacin bushewa, wuraren da launin toka na dermis ana miƙa su da hannu.

A ƙarshen bushewa, fata ya kamata da fata kamar fata.

Matakin karshe na miya

Mataki na gaba a cikin samar da fatalwar zomo a gida yana taushi. Don yin wannan, ana kula da kowane fata tare da maganin glycerol da ruwa, wanda aka shirya a cikin rabo na 1: 4. Bayan an yi ruwa, an goge ganyen a cikin tafin hannu.

Don rigar dermis, yi amfani da kwalban fesa, sake maimaita hanya kowane minti 30 na awanni 1.5-2.

Yin riguna da fatalwar fatalwa a gida tsari ne mai sauki amma tsayi. Mataki na karshe na miya yana nika. Don yin wannan, murfin sandpaper ɗin yashi ne.

Don bleaching da mafi kyawun cirewar murfin, fatar za a iya fesa ta da alli.