Sauran

Girma camellia daga tsaba a gida

Ka faɗa mini yadda ake shuka tsaba camellia? Me ake buƙatar yi? Na gode

Kyau camelia shine wakili mai haske na gidan Tea kuma yana iya yin gasa tare da tsire-tsire na ornamental. An lullube itaciyar itace ko daji cike da shuɗi, mai kama da filastik. Kuma tare da farawa daga fure daga manyan inflorescences na camellia daga mafi yawan launuka da sifar, kawai kar a dauke idanunka.

Varietal camellias suna yaduwa ta amfani da itace - wannan yana ba ku damar adana duk alamomin iyaye kuma ku sami farkon farkon furanni. Amma nau'ikan camellias kamar shayi, ana iya samun su ta amfani da tsaba.

Kafin ka fara dasa shuki, yana da kyau ka bincika duk dabarun zuriyar zuriya ta camellias, wato:

  • zaɓi da shirya kyawawan tsaba;
  • shuka iri da kyau;
  • samar da dace seedling kula.

Zabin iri da shiri

Encedwararrun masu noman furanni waɗanda ke yin girma camellias a gida suna ba da shawarar siyan tsaba a cikin shagunan na musamman, har ma da mafi kyawun - a cikin ɗakunan lambuna na lambun Botanical.

Abubuwan da suka girma kawai tare da launi mai duhu launin ruwan kasa sun dace da shuka. Farin launi yana nuna rashin ƙarfi.

Dole ne a adana sabbin tsaba a cikin akwati da aka rufe a cikin firiji har sai an shuka shuka don hana bushewa ta bushe. Dole ne a tsinkayen tsaba daga sachets cikin dare cikin ruwa, domin ba za'a buƙatar wannan aikin ba. Bugu da kari, nan da nan kafin shuka a bushe tsaba, da mutuncin da kwasfa ya kamata a keta domin su girma da sauri (misali, a hankali fayil ko soki).

Shuka tsaba

Domin ƙwaya mai shuka, zaka iya amfani da:

  • canzawa domin azaleas ko camellias;
  • Heather takin;
  • maganin cututtukan fata;
  • cakuda perlite da spssan moss;
  • cakuda peat da yashi kogi.

Cika ƙananan tukwane tare da diamita na 7-9 cm tare da cakuda ƙasa da ruwa. Sanya tsaba da aka shirya a cikin akwati, yayin da ido ya kamata ya kasance a ƙasa ko daga gefe. Ba lallai ba ne don zurfafa da yawa, kawai a hankali tura shi cikin ƙasa kuma yayyafa ɗan ƙanana a saman tare da substrate. Rufe tukunya tare da fim a saman kuma sanya ɗamara mai duhu duhu sill a cikin ɗaki tare da zazzabi na akalla 22 digiri Celsius.

Ci gaba seedling

A ƙasa a cikin tukwane dole ne a kiyaye m ko da yaushe, yayin da guje wa tururuwa na danshi. Sanya iska a lokaci-lokaci ta hanyar ɗaukar jaka. Ana iya cire shi gaba ɗaya bayan harbe ƙyanƙyashe. Wannan na iya ɗaukar watanni da yawa.

Lokacin da ƙwayoyin camellia sun girma zuwa 7 cm a tsayi kuma suna girma ganye na 4, dole ne a sake dasa bishiyoyin a cikin kwantena masu girma (har zuwa 1 l). Na gaba dasa ne da za'ayi ba a baya fiye da seedlings girma da kyau da kuma samun karfi.

A lokacin juyawa na farko, dole ne a sami daskararran ƙwayar kamara a ciki - a yanka gefan tushen tsarin don ta da shinge.

Camellias girma tare da tsaba Bloom kawai daga shekara ta biyar ta rayuwa.