Lambun

Hoto yana bayanin kwari masu ceri da hanyoyin ma'amala dasu

Itatuwan cherry na jawo hankalin ba wai kawai mutanen da ke yin nadama don jin daɗin ’ya’yan itaciya ba, har ma kwari. Menene kwari na ceri da kuma yaƙi da su? Hoto da kwatancin zasu taimaka sosai wajen nazarin magabatan tsirrai da kuma gano hanyoyin hallaka su.

'Ya'yan itaciya a cikin lambunanmu sun zama batun kula da kwari sosai da ke kusan kusan dukkanin sassan tsire-tsire. Karin kwari suna fama da ganyayyaki da ganyayyaki, ciyawar fure da riga mai cikakke, ƙanana da manyan rassa. Tare da babban kamuwa da cuta na aphids, caterpillars daban-daban, mites na ganye na iya lalata gonar, lalata ko ma lalata shi.

Wadanne baƙi ne da ba a gayyata su suka fi haɗari? Yadda za a bi da cherries daga kwari, kuma yaushe ne mafi kyawun aiwatar da wannan aikin?

Kauyan Kaya

Smallanan, zinare-mai launin ruwan gwal har zuwa 5 mm tsayi daga farkon jijiya akan abinci akan ƙwayayen cri, matasa da furanni. Kuma irin wannan lalacewa yana nuna haɗarin haɗari na kwari, amma weevils ba sa ƙin yarda da zubar da 'ya'yan itatuwa, cin cavites ga ainihin ƙashi. A nan, kwari masu ceri suna qwai, kuma ƙwanƙwasa ƙyallen baƙi suna ci gaba da haifar da lalacewa, lalata ƙwayar ƙwayar. 'Ya'yan itacen da suka lalace sun faɗi, kuma larvae daga cikinsu sun ƙaura zuwa ƙasa, inda suke pupate da jira har sai lokacin bazara.

A farkon bazara, lokacin da dusar ƙanƙara ta narke, amma buds bai farka ba, za a iya ɗaukar ceri da hannu da hannu tare da lalata kayan da aka shimfiɗa a ƙarƙashin bishiyoyi, tattara da ƙone. Wannan hanyar tana dacewa idan nau'ikan da basu da girma suka girma a cikin jahannama, amma bai dace ba lokacin da kwaro yake barazanar manyan bishiyoyi masu tsayin mita 5-7.

Sabili da haka, hanya mafi dacewa da tsawon lokaci shine na'urar farauta belts. Zasu kare dasa ba wai kawai tare da jijiya ba, amma a duk lokacin bazara.

A yayin da suke kawo harin lalacewa, suna kuma amfani da hanyoyin kariya na sinadarai, gami da wasu hanyoyin na daban. Yaya za a fesa ceri daga kwari a wannan yanayin? Daga kwari suna taimakawa maganin kwari na zamani, wanda ke ba da rawanin rawanin masarufi, namomin kaza da gangar jikin bishiyoyi. Ana aiwatar da tsari ta hanyar jijiya da wuri, bayan fure kuma a cikin kaka, filin ciyawar ganye.

Bugu da ƙari, ana iya kula da cherries tare da jiko na yau da kullun na kamshin chamomile ko kantin magani. Guga na ruwan zafi na buƙatar gram 100 na kayan shuka da rabin sandar sabulu mai wanki.

Mucous da sauran nau'ikan sandunan kwari

Idan larvae bayyana a cikin ganyayyaki a lokaci guda kama slugs da matafila, to mucous sawfly yana barazanar ceri akan shafin. Kwaro ceri wanda aka gabatar a cikin hoto da kuma yaƙi da shi ya kamata ya kasance ƙarƙashin ikon musamman na lambu.

Larvae mai laushi-baki ba sa wuce milimita 4-6 a tsayi kuma ya bayyana a kan matasa. Sau ɗaya a saman farantin ganye, sawfly yana cin ɗan ɓangarensa mai narkewa, ba tare da taɓa jijiyoyin gwiwa da ƙananan sashin ba. A sakamakon irin wannan fitsarin, ƙwayar da ta lalace ta bushe da sauri, ganyayyaki akan bishiyar kuma ya rufe da ƙusoshin da suke ƙonewa. Mass kamuwa da cuta take kaiwa zuwa wanda bai kai ba ganye, rauni, na shuke-shuke da matalauta wintering. A cikin kaka, larvae sun faɗi ƙasa, kuma a cikin bazara sun tashi, sun zama manya, suna shirye don haihuwa da kwari.

Kusa da dangi na kwatancen kwaro da ba a bayyana ba sunada hatsari ga masu cherries: plum yellow and kodadde-legged, ceri sawflies. Hakanan suna lalata ganye da ƙwayoyin kwayoyi, kuma kusa da kaka suna ƙaura zuwa ƙasa da hunturu lafiya a wani zurfin ƙasa.

Ana amfani da magungunan kwari don yakar sawun idan wannan bai lalata amfanin gona ba. Tare da ƙarancin kamuwa da cuta, larvae ana peeled da hannu ko an wanke shi da wani rafi na ruwa akan fim ko masana'anta da aka shimfiɗa a gindin itacen.

Madadin shirye-shiryen sunadarai don sarrafa cherries daga kwari, gogaggen lambu suna bayar da shawarar ɗaukar ƙarfin jiko na taba sigari.

Karan cherry

Cherry ko baki aphids suna bayyana akan firan rassan matasa a farkon watan bazara. Da sauri farfado da kwari kwari ceri a cikin 'yan kwanaki a cikin wani m ball rufe m sassa na harbe. Cin abinci ruwan 'ya'yan itace, aphids yana haifar da lalata da ganye da alamu. A sakamakon haka, gonar tana shan wahala, yawan amfanin gonar ya faɗi:

  1. Tsaya ko dakatar da ci gaban bishiyoyi.
  2. Tsire-tsire suna yin rauni, kuma cututtukan fungal za su iya sauƙi a cikin rukunin wuraren aphid da ke lalacewa.
  3. Damar samun amfanin gona a shekara mai zuwa tana raguwa.

Lokacin da kwaro ceri da aka nuna a cikin hoto ya bayyana, yaƙin da ya kamata ya ƙunshi ba kawai a cikin magani na sinadarai ba, har ma da yarda da fasaha na aikin gona.

Muhimmi:

  • rage yawan tururuwa na lambu da ke yada aphids a kan tsire-tsire masu girma;
  • da gudanar da m na yau da kullun pruning na da cuta da kuma fattening harbe;
  • Kada ku shiga cikin gabatar da adadin takin mai magani na nitrogen wanda ke tsoratar da samuwar matasa;
  • tsabtace katako daga tsohuwar haushi kuma fara whitemarkw.

Baya ga lura da cherries daga kwari ta amfani da kwari, belts na farauta suna da tasiri a cikin sarrafa aphids, kamar yadda ake sarrafa plantings tare da maganin ash-sabulu da kuma mustard foda jiko.

Cherry tashi

Liesaruruwan kwari basa da lahani. Cherry tashi, alal misali, kwaro mai haɗari na cherries, saboda wanda zaka iya rasa kusan amfanin gona. Kwaro larvae ciyar a kan 'ya'yan itatuwa da ganimar da su. Lokacin da ceri ya faɗi ƙasa, ƙwayar da ta girma don hunturu ta shiga cikin saman ƙasa na ƙasa.

Liesarna a cikin kwari ba ta da hatsari. Gano kwari na cherries tare da motsa a cikin ganyayyaki. Ruwan iska da ke buɗe cikin filayen ganye suna cewa ƙwai waɗanda aka kwantar da su sun juya zuwa larvae, suna shirye su fita su zama sabon ƙarni na kwari har zuwa bazara. Tare da kamuwa da cuta mai yawa, ganyayyaki suna wahala sosai har itaciyar ba ta iya shirya yadda ya kamata don hunturu, sakamakon abin da ta ke daskarewa, ta yi rashin lafiya, ta ba da ƙarancin abinci.

Maƙasasshen hatsi, maɓallin zinare da sauran kwari masu ceri

Tun daga farkon bazara, ba ƙudan zuma ba kawai kewaya cikin gonar ceri, amma kuma nau'ikan malam buɗe ido iri iri ne. Ba dukkan su ke farautar nectar ba. Kabeji-kamar hawthorn, kifin gwal, ƙwanƙwasa ƙwararren ƙwararriyar wakilai ne na kwari da kwari mai ceri.

Katako daga cikin wadannan nau'ikan jinsin suna cin ganyayyaki da ganyaye, don haka yana da muhimmanci a gane abokan gaba da wuri-lokaci kuma a fara yaƙar sa. A mataki na mata, an girbe kwari da hannu ko an yafa shi da magunguna. Mai lambu ya yanke shawara yadda ake aiwatar da ceri daga kwari. Amma lokacin zabar maganin kashe kwari, yana da mahimmanci cewa sinadarin ya tanadi kariya na dogon lokaci kuma baya cutar amfanin gona.

Tunda yawancin malam buɗe ido suna sarrafawa don ba da ƙarni biyu na tsararraki ɗaya a kowace kakar, ana gudanar da aikin ba kawai a farkon lokacin bazara ba, amma bayyanar ganye, amma kuma a ƙarshen bazara.

Kula da Cutar Kwaro da Cutar Kwaro

Duk irin saurin inganci da ingantattun masu kula da kula da kwari na yau da kullun, sarrafa cherries daga kwari ba zai ba da sakamakon da ake so ba idan babu rigakafin da ya dace.

A duk tsawon lokacin, ana datse ganyayyaki a kai a kai kuma a lalace. Yi daidai da mummified, 'ya'yan itãcen marmari.

Ikon kwari na cherries, kamar yadda a cikin hoto, ya kamata kunshi ban ruwa na tsire-tsire tare da sunadarai. Amma wannan ya yi nisa da babban matakin. Ana aiwatar da manyan ayyukan a cikin faɗuwa kuma sun haɗa da:

  • pruning na rashin lafiya, bushe da lalace rassan;
  • sassan, har da fasa a cikin bazuka da wuraren da suka lalace tare da gano ɗanɗano, ana bi da su da nau'in lambun;
  • ganyayyaki da suka fadi, rassa da sauran 'ya'yan itatuwa an cakuda su sosai da kone su;
  • theasa a ƙarƙashin bishiyoyi ta ɓaci kuma a hankali ta haƙa.
  • tare da farkon yanayin sanyi na farko, an fesa lambun tare da maganin 5% na urea.

A cikin bazara, sun sake bincika yanayin bishiyoyi kuma suna gudanar da cikakken magani game da kwari da cututtuka na amfanin gona. Mafi sau da yawa, ana amfani da kayan aikin yau da kullun masu tasiri akan haɗari masu haɗari don wannan dalili. Yana da mahimmanci ba da ruwa ba kawai bishiyoyi kansu ba, har ma da ƙasa a ƙarƙashinsu. Maimaita spraying wajibi ne bayan fure. Wani magani za'a iya yi a lokacin bazara.