Lambun

Peony wardi - jin daɗin ɗanɗano

Duniya ta hango rono robobi kawai a ƙarshen karni na ashirin. Tun daga wannan lokacin, shahararrun waɗannan furanni kawai ke girma.

Wadannan wardi da gaske suna da siffar peonies. Tsakanin sauran launuka, ana bambanta su da palette mai launi mafi sauƙi.

'Yan lambu suna jin daɗin irin wannan fure na daji saboda suna girma da sauri kuma basa buƙatar kulawa koyaushe. Amfanin wannan shuka ana iya kiransa da juriya da cuta kuma ba'a shawo kan kwari.

Yadda za a dasa wardi peonies?

Duk wanda yake son dasa shuwagaban peony, to lallai zai yi girbi da takin mai yawa. An yi la'akari da taki na dawaki mafi kyawun zaɓi, tunda yana barin nitrogen a cikin ƙasa ba tare da ɗauka ba. Zaɓin wannan samfurin, mafi dacewa, kada ta kasance mai bakin ciki fiye da 2 cm.

Ramin da ke ƙarƙashin daji ya kamata yalwatacce (game da 1 a diamita) da zurfi (kimanin 0.5 m). Idan ramin ya fi karami, tushen tsarin ba zai iya girma ba kuma zai samar da tsarin da aka sa shi ba. Takaitaccen ko takin ana sanya shi a cikin rami da aka haƙa.

Tushen tsire-tsire suna buƙatar kulawa da magani, wanda ke ba da gudummawa ga haɓaka, kafin dasawa. Ya kamata a dasa shi game da 10 cm a zurfin - to roars peony za su ji daɗi ko da kwatsam daskarewa na ƙasa.

Dangane da tsarin dasawa, ya kamata a dasa bushes a nesa na 0.5 m daga juna a cikin alwatika. Sakamakon wannan, ana kafa dunƙule masu yawa, saboda abin da ake ganin duk abin da aka gudana tare da furanni. Kuna iya tabbatar da wannan ta duban hoton roars peony. Koyaya, don cimma sakamako na yawan waɗannan kyawawan furanni, ya zama dole a zaɓi tsirrai guda 3 na iri ɗaya ko iri don dasa, waɗanda iri ɗaya ne cikin girma.

Ta yaya za a sami gagarumin bouquet na pears wardi?

Lokacin kulawa da wardi, kamar yadda aka fada, takin mai magani yana taka muhimmiyar rawa. A cikin bazara, lambu suna buƙatar amfani da sutura ta musamman don nau'ikan wardi daban-daban. Tare da farko na Yuni, kuna buƙatar kulawa da takin nitrogen. Lokacin da buds zasu samar, kuna buƙatar kasancewa cikin lokaci tare da takin mai magani, gami da phosphorus da alli.

Karin magana "mafi kyau" ba a amfani da takin wardi na peony ba. Saboda haka, shawarar da aka ba da shawarar dole ne a kiyaye shi sosai, in ba haka ba akwai haɗarin cewa shuka zai juya launin toka da ganyayyaki. Sannan don yin bouquet na roars peony, wanda aka saba yin umarni don lokuta na musamman, musamman bukukuwan aure, zai gaza.

Cewa hoton peony wardi ya faranta maka ido

Lokacin dasa shuki bushes na peony wardi, kuna buƙatar tuna da waɗannan lambobin kulawa:

  • Zai fi kyau shayar da shuka da yamma (danshi ba ya ƙaura) kamar yadda ƙasa ke bushewa.
  • Don yin daji yayi kama da matsayin da ya nuna kamar fure, ana bukatar a datse shi tare da wasu dalilai kafin a fara toho. Ana cire tsofaffin harbe da rauni.
  • Ya kamata a yanke rassan daji da misalin 1/3. Idan mai lambu yana da kyakkyawan umarnin kayan aiki - almakashi na lambun, zaku iya ba daji wani nau'i ne mara daidaitacce.
  • Wajibi ne a daina ciyar da shuka daga ƙarshen watan Agusta. Ana yanke harbe-matsaka a tsakiyar tsakiyar Oktoba, kamar yadda ganyayyaki suke.
  • Don shirya don hunturu, kuna buƙatar cika mai tushe tare da ƙasa ko tsiro. Hakanan ganye zai dace da wannan. Ana yin shinge na bambaro a saman, kodayake ana amfani da tsarin kumfa a matsayin fila. Don kada tsire ya mutu saboda rashin iska, an hana shi rufe da fim.

Gishirin Peony sun cancanci girma. Daga gare su zaka iya samun ba kawai walwala ba kawai, har ma da juya sha'awa cikin harkar kasuwanci mai riba.