Gidan bazara

Calceolaria

Calceolaria wata itaciya ce wacce take da fure mai launuka iri iri daga gidan Norichen. An fassara sunan ta daga Latin kamar yadda “ƙaramin takalmi”. Furannin Calceolaria da gaske suna kama da slippers, saboda haka ana kiran shi kawai slippers.

A cikin al'adun daki, ciyawar calceolaria tana girma. Wannan shuka iri-iri ne, amma galibi ana girma cikin al'adun shekara-shekara. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa a cikin shekara ta biyu, furanni sun rasa tasirin ado, ana tsawaita su, kuma fure ba ta da yawa.

Duk nau'ikan da aka yi amfani dasu a cikin kiwo na cikin gida suna da kyau. Mafi shahararrun cikinsu sune ruwan sama da kuma Golden des Nordens.

Harkar Calceolaria

Calceolaria yana girma ta shuka iri. 'Ya'yan furanni smallan kanana ne, ƙura. Lokacin shuka shine Mayu - Yuni.

Hakanan ana bada shawarar shuka ƙwayar Calceolaria a cikin cakuda peat da yashi. An ɗauki sassan 7 na peat da 1 ɓangaren yashi. Kafin shuka, peat don disinfection dole ne a zubar da ruwan zãfi. Don rage acidity na ƙasa, an ƙara baƙin alli a ciki.

Lokacin da tsaba ƙyanƙyashe, an sanya seedlings a kan windowsill, suna girgiza su daga hasken rana kai tsaye. Ana ɗaukar abin tarawa sau biyu. A karo na farko yana da shekaru 2 makonni - a cikin lokaci na 2 na waɗannan ganye. To, yana da shekaru 6, lokacin da rosette na ganye siffofin.

A cikin kaka - a watan Satumba ko farkon Oktoba - ana shuka tsire-tsire a cikin tukwane mafi girma kuma ana sa su a cikin haske a cikin dakin sanyi, wanda ya kamata a sami iska mai kyau.

A watan Maris, ana sake yada sinadarin calceolaria, yana rike da dunjin da ke ciki. Ilasa don dasa shuki: cakuda turɓaya, ƙasa da yashi. Calceolaria ba ta yarda da sabon humus ba, don haka ba za a iya ƙara ƙasa da ita ba.

Tare da farawa da ranakun rana, maganin calceolaria yana farawa, yana da kibiyoyi, kuma yana fure. Flowing tsire-tsire masu yalwatacce kuma suna da yawa - har zuwa watanni 2. A lokacin furanni, ƙwaƙwalwar fata na da haske kuma kyakkyawa.

Furanninsu biyu masu leɓu biyu, tare da babban lebe da kuma babba mai zurfi, suna kama da kyawawan takalman yara. A kan karamin daji na calceolaria, furanni 50 ko fiye zasu iya zama lokaci guda.

Mutane da yawa sun gwammace kada su ci gaba da dasa shuka har sai lokacin bazara, suna maye tsohuwar ƙwayar calceolaria tare da sabon, girma daga tsaba ko saya a cikin shago.

Kulawar Calceolaria

Calceolaria baya buƙatar kulawa ta musamman. Lokacin girma, yana da mahimmanci don yin tsayayya da tsarin zafin jiki da isasshen zafi idan ya yiwu.

Zazzabi. Plantungiyar ta fi son yanayin zafi na matsakaici a cikin shekara. Mafi yawan zafin jiki na calceolaria shine 15 ° C.

Haske. Haske yana buƙatar rarraba, yana da kyau a guji hasken rana kai tsaye. Bai kamata a sanya Calceolaria akan windows ta kudu ba. Amma windows suna fuskantar sauran sassan duniya cikakke ne. Shade ka shuka, to, zai yi fure musamman da yawa. A cikin hunturu, zaku iya yin amfani da fitilar mai kyalli.

Haushi. Calceolaria na bukatar zafi sosai. Tukwane na filasha ana bada shawarar shigarwa a kan kwandon wando yana cika da yumbu da aka faɗaɗa ko ɗigon fure. Calceolaria ba ta son fesawa. Guji samun ruwa a furanni da ganyayyaki.

Watse. Ya kamata a shayar da wannan shuka a yalwace kuma a kai a kai. Soilasa a cikin tukunyar ƙwayar calceolaria bazai taɓa bushewa ba.

Manyan miya. Ana buƙatar ciyar da Calceolaria sau ɗaya a kowace kwanaki 10 tare da takin ma'adinai mai narkewa.

Karin kwari da cututtuka

Calceolaria na iya shafar aphids. Don magance shi, ana amfani da magungunan da suka dace. Idan babu kwari da yawa, zaka iya ƙoƙarin tattara su da hannu.

Daga cikin cututtukan, launin toka yana da haɗari ga shuka. Don hana shi, maganin ƙwaƙwalwar ƙwayar cuta ba ya buƙatar rigar. Hakanan akwai shirye-shirye na musamman don magance mold.