Lambun

Ampel begonias - namo, amfani, haifuwa

Ampel begonia kwanan nan ya zama sananne sosai. Tabbas, ta cancanci wannan karɓar. Wannan shine ɗayan tsirrai na gida masu ƙyalƙyali. Duk abin da ya cancanci yabo: m, ganye mai asymmetric ganye, kyakkyawan tsari na daji, ƙawancin fure, launuka da launuka iri-iri. Bugu da kari, kyakkyawa ne unpretentious. Ko da mai ɗan goge goge ba ƙware sosai zai iya jimre wa kulawar amon begonia ba idan ya san ka'idodin shuka wannan tsiron.

Ampel begonia dasa

Don girma samfuran kirki mai kyau na Begonia tuber begonia, kuna buƙatar ɗaukar kyawawan ƙwayoyin tubers masu ƙarfi don dasa. A cikin kantin sayar da kayayyaki, ya fi dacewa sayi tubersa'idodi wanda girmansa ya wuce cm 3. Banda shine ƙananan nau'in furanni. Kuna buƙatar bayar da fifiko ga samfuran da aka tsabtace, ba tare da aibobi da lalacewa ba. A babba (concave) ɓangare na su ya zama mai yawa. Ya nuna kututtukan kumburi da kumburi - Waɗannan sune kodan. Waɗannan ƙwayayen da kodan uku zuwa bakwai suna da kyau.

Kafin dasa shuki, ana adana tubers tare da ƙananan, gefen convex akan zane mai bushe, yashi ko ƙasa mai dacewa a cikin yanayin dumi da haske. A lokaci guda, kayan dasawa wani lokaci ana fesa shi da ruwa mai laushi mai sanyi da kuma maganin Epin mai rauni. Ana iya dasa su lokacin da ƙananan farin Tushen suka bayyana a ɓangaren convex.

Tukwane na mashahurin begonia suna buƙatar ƙanana da manyan. A cikin kwantena don saukarwa, dole ne a sami ramin magudanar ruwa, wanda akan shimfiɗa duddugar ruwa da shimfiɗa a saman. Ana amfani da ƙasa da sako-sako da wadataccen abinci, a baya ana iya magance shi da sinadarai.

Ana shirya tubers wanda aka shirya akan gefen convex akan m (amma ba rigar) ƙasa ba kuma rufe sarari a kusa, barin ɓangaren na sama kyauta. A wannan yanayin, saman ya kamata ya kasance a ƙarƙashin tukunyar tukunyar ta hanyar ma'aunin santimita biyu. Har sai tsiro ya bayyana, ba a rufe tubersan taren ƙasa da saman.

Ana kiyaye ciyawar Ampel begonia a cikin wuri mai ɗumi, mai haske. Shayar a hankali, ƙoƙarin ba su samu a kan tuber. Lokacin da ganye na uku na fure akan fure, an rufe tuber tare da ƙasa gaba ɗaya, amma ba zurfi ba.

Kulawa

Ampelic begonias don nasarar narkarda yakamata a sanya shi a wani wuri wanda rana zata yi masa hasken rana har sai 11 kuma bayan sa'o'i 15. Wadannan tsire-tsire sun fi son zafin jiki na kimanin digiri 18-20, amma suna iya jure ƙananan. Ruwa na matsakaici ne, ba shi da sauƙin yarda ana amfani da ruwa, amma an hana shan ruwa fiye da ƙima. Ba a ke so a samo ruwa a jikin tukunyar ba, zai fi kyau ruwa a gefen tukunyar ko a cikin kwanon.

Fortarfafa begonias, saboda su girma da sauri kuma Bloom smartly, kuna buƙatar ciyarwa. A farkon girma, ana amfani da takin nitrogen don ciyayi mai sauri. A lokacin furanni, ana buƙatar takin gargajiya don kyawawan tsire-tsire masu kyawawan furanni waɗanda ke dauke da ƙaramin nitrogen da potassium da phosphorus mai yawa. Lokaci-lokaci, za'a iya amfani da takin mai magani, wanda ya ƙunshi abubuwa masu yawa (ana kiran su bitamin don fure). Begonias zai yi godiya idan suna cike da kwayoyin halitta sau 1-2 a shekara.

Janar mulki na begonia taki: mafita ya kamata ya zama mai rauni fiye da yadda aka nuna a cikin umarnin. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa begonias ba sa son salting ƙasa.

Sauran kulawa don ammoniya begonias iri ɗaya ne kamar na sauran furanni: cire bushe ganye da furanni, spraying, lura da shuka don kada su miss bayyanar kwari. Kafin fure, yana da kyau don shirya ruwan ɗumi mai ɗumi. Bayan sa, abin da ya fi dacewa shuka shi ya kasance da dare a cikin gidan wanki wanda ya sa ruwan ɗumi ya bushe. Babu matsala ya kamata ka sanya rigar shuka a rana - ƙonewa zai bayyana akan ganye mai laushi.

A kowane begonia, nau'ikan fure 2 na fure: gean girma da m (mai yiwuwa terry ko Semi-terry) - namiji da ƙananan unpretentious - mace. Idan shuka ba ta da lafiya, tana zubar da kurar namiji kuma ta rasa tasirin kayan ado.

Idan Begonia ba ta da matsala, to ba ta da lokacin kwanciya kuma kwalliyar ta ci gaba a duk lokacin hunturu. Bayan fure a cikin bututun bututu, harbe-harbe a hankali ya bushe kuma shuka ya faɗi cikin zurfin rashin himma. Sa'an nan an cire tubers daga ƙasa, an tsabtace shi sosai daga ragowar duniya da harbe, kuma an adana shi a cikin peat bushe. Rike cikin zazzabi na 5-12.

Idan tsiro ya bayyana a kan tuber a cikin hunturu, to, an dasa shi nan da nan, ba tare da jiran lokacin bazara ba. Irin wannan shuka yana buƙatar ƙarin haske, zai fi dacewa tare da phytolamps na musamman.

Kiwo

Don yada furododin ampel a cikin wadannan hanyoyin:

  • tsaba
  • kara cuttings
  • rarraba tubers.

Tare da kara cuttings begonia ninka da sauri da kuma sauƙi, yayin riƙe dukkan halaye na iri-iri. Babban halaye na uwa uwa kuma an kiyaye su a cikin rarraba tubers. Don yin wannan, ɗauki manyan tsoffin tubers, a kan wanda ya fi buds bakwai, kuma tare da wuka mai kaifi sare su daga sama zuwa ƙasa zuwa sassan da yawa. Aƙalla ƙodan biyu ya kamata ya zauna akan kowane yanki. Slices suna bushe kuma sakamakon an dasa tubers a hanyar da ta saba.

Amonia na Ampelic begonia daga tsaba shima yana da ƙarfi da lafiya. Shuka da tsiro iri ɗaya ne da sauran tsire-tsire masu ƙanƙanin iri.

Ana amfani da amonel na ampelic duka don yin ado da ɗakuna da kuma balconies shimfidar wuri, windows, baranda. Akwai ire-iren ire-iren waɗannan irin tsire-tsire, ana bambanta su iri-iri, kyakkyawa, fure mai tsayi. Bugu da kari, yawancin nau'ikan zamani suna da tsayayya da furannin ruwan sama.

Akwai wani nau'ikan jerin nau'ikan begomeas - Chanson. Waɗannan kyawawan tsire-tsire ne tare da furanni biyu-biyu da kuma furanni tare da diamita na cm cm 6. A cikin siffar, furanni sun yi kama da camellia. Tsawon harbe na begonias wannan jerin daga 30 zuwa 40 cm.

Mafi yawan nau'ikan nau'ikan Chanson:

  • E051 (White F1),
  • E052 (Rawaya F1),
  • E053 (Salmon F1),
  • E762 (Pink F1),
  • E054 (farin F1),
  • E055 (Bright Red F1),
  • E056 (Dark Red F1),
  • E058 (Vanilla Yellow F1),
  • E606 (Kaya-Kaya Biyu-Farar F1),
  • E607 (Orange-Yellow Furuji-F1).

Ampel tsire - bidiyo