Gidan bazara

Ta yaya kuma lokacin da za'a iya amfani da gabions akan makirci na mutum

Gabions suna da yawa da kuma ƙira na duniya. Kwantena ne da aka yi da waya mai ƙarfi ko ƙarfe ƙarfe mai ƙarfi, cike da dutse, tsaku ko sauran kayan. Kalmar gabion kanta na asali ne. An fassara shi daga Italiyanci, "gabbione" na nufin "babban keji."

Da farko, fikafan gabion an saka kuma sunyi kama da kwanduna ba tare da tushe ba. An yi amfani da su, tun daga ƙarni na XVI, a cikin harkokin soja don ginin ginin. Daga ƙarshen karni na 19, an fara amfani da waɗannan ginannun gine-gine a gini. Gina madatsar ruwa, gadoji da adana ganuwar ba za su iya yi ba tare da su ba, an yi amfani da ƙarfafa gangara, gangara da kariya ta gabar teku gabas.

Daban-daban na gabions da iyawarsu

Daga baya, kwandunan wicker an maye gurbinsu da jigon ƙarfe, kuma tsarin da kansu ya karɓi sabbin ayyuka. A yau ana amfani da gabions ba kawai a cikin ginin ba, har ma a cikin shimfidar wuri mai faɗi. Godiya ga yin amfani da masu fasahar zane-zane iri-iri, suna iya cika manufar da aka nufa, alal misali, ƙarfafa tekun tare da gabions, kazalika da aikin kayan ado, ko haɗa duka waɗannan ayyukan.

Dogon galvanized waya tare da diamita na 2-6 mm yawanci ana amfani dashi don ƙare gabion. Kowane samfurori suna ɗaure tare cikin zane ɗaya. A lokaci guda, don tabbatar da dorewar tsarin, don hana lalacewarsa da lalacewarta, ana amfani da waya ɗaya mai ƙarfi don shigarwa na gabions. Dangane da siffar firam ɗin, waɗannan samfuran sun kasu kashi biyu:

  • lebur
  • cylindrical;
  • akwatin gabaru.

A tsarin tsarin manyan girma, dole ne a samar da rabe-raben kashi (diaphragms). A lokaci guda, fasalin-akwatin siffofin na iya zama raga ko wallon gaba, ya danganta da yadda aka samar da su.

Flat gabions, kauri wanda bai wuce 30 cm ba, zaɓi ne mai kyau don ƙarfafa bankunan koguna da rafuffuka, ganguna na kwari, shimfiɗa ƙasa.

Samun sassauƙa, waɗannan samfuran ƙaramin kauri suna maimaita duk ƙanƙantar daɗaɗɗun farfajiya da kowane rashin daidaituwa na taimako. Irin waɗannan gwanayen, kamar yadda a cikin hoto, kuma ana iya dage farawa azaman tushe don tsarin siffofin akwatin.

Gabions - zaɓin kwararrun

Hankalin masu ginin, masu gida da masu zanen ƙasa ba mai haɗari bane. Suna da fa'idodi da yawa, waɗanda suke da daraja a bincika dalla-dalla:

  1. Hanyar gabion tana da sassauci, wanda ke ba da izinin tsarin ɗaukar nau'in kowane farfajiya. Ba ya jin tsoron motsi na ƙasa: saboda sassauƙarsa, ana iya lalata tsarin, amma lalacewarsa ba zai faru ba.
  2. Stone cika gabions suna da kyau danshi permeability. Saboda wannan, ƙirar ba za ta sami ƙarin nauyin hydrostatic ba kuma babu tsarin magudanar ruwa da za a buƙaci magudanar ruwan.
  3. Sanya gabaru yana adana lokaci, kuɗi, albarkatu da rage farashin kwadago idan aka kwatanta da haɗin gine-ginen da aka ƙarfafa.
  4. Tsarin suna da ƙarfi da kwanciyar hankali, wanda tsawon lokaci na iya ƙaruwa kawai. Wannan na faruwa ne sakamakon yawan ci gaban ƙasa a tsakanin gutsuttsarin filler da tsiron rootsan tushen da ke ciki.
  5. Bayan ban da manyan ayyuka don ƙarfafa da sake gina lafuzzan bakin teku da gangara tare da gabaru, irin wannan aikin ba ya buƙatar amfani da kayan aikin gini masu nauyi.
  6. Tsarin Gabion mai dorewa ne. Wannan ingancin yana faruwa ne saboda kaddarorin dutsen na halitta da galarfin haɓakar galvanized. An kiyasta rayuwar sabis na waɗannan tsarin a cikin shekarun da suka gabata. A lokaci guda, kamanninsu ya kusan canzawa.
  7. Amfani da gabaru a wuraren agaji yana ba ka damar adana shimfidar wuri da rage haɓakar ɗan adam a cikin muhalli.
  8. Ionsarshe mai inganci baya buƙatar gyara kuma baya buƙatar kulawa a duk tsawon lokacin aiki.

Waɗannan ƙirarran suna da aminci kuma suna dacewa daidai a cikin yanayin da ke kewaye da shi.

Yadda zaka yi gabari akan makircin kanka da kanka

A cikin gida na rani da kuma kewayen birni, ana iya amfani da gabions don:

  • halittar da kuma karfafa filaye;
  • tsari na gadaje, gadajen fure da gadaje na fure;
  • karkatar da sarari na sirri mãkirci;
  • ƙirƙirar ƙananan siffofin gine-gine;
  • ƙarfafa tushe da bankuna na wuraren ajiyar kayan ado;
  • tsarin tsare bango da katangar gangara;
  • ƙaura na shinge na ado da kan iyakoki;
  • yin tushe na kayan kayan lambu (benci, kujeru, tebur);
  • gina fences, duka biyu daga gabions, kuma a hade tare da sassan katako;
  • gine-ginen zane-zanen lambun, adadi da sauran abubuwan zane zane.

Don ƙirƙirar gabaru akan rukunin yanar gizon, zaku iya gayyatar kwararrun masu ginin. Koyaya, irin wannan ƙira yana da ƙarfin da za a tara ku da kansa, kawai kuna buƙatar amfani da kayan ƙwararru masu inganci. Anan akwai matakan koyar da mataki-mataki akan yadda ake yin gabaru da hannuwan ku. Akwai zaɓuɓɓuka biyu:

  1. Don siyan tsari don samar da masana'antu ta hanyar zabar ƙirar girman da ake buƙata kuma a cikin adadin da ake buƙata. Ana iya amfani dasu duka biyu don ƙarfafa gangara tare da gabions, kuma don dalilai na ado. A yau, masana'antun suna ba da kwanson kayan kwalliyar tagulla mai ɗumbin launuka da girma dabam. Ya kamata a shigar da tsarin a cikin sararin samaniya da aka tanada domin su kuma cike da kayan da aka zaɓa.
  2. Yi fasalin firam tare da hannuwanku, daga waya, sanda ko ƙarfe, sannan, kamar yadda aka bayyana a sama, shigar a wurin da aka zaɓa. Bayan wannan, mafi girman ɓangaren aikin yana farawa: cika tsari. Ta yin amfani da hangen nesa da tunani, zaku iya juyar da juzu'i zuwa kyakkyawan ado na rukunin yanar gizon, wanda zai zama da wahala wucewa ba tare da kula da shi ba.

Don gina gabions zaka buƙaci ƙarfe mai ƙarfi na ƙarfe, spirals na musamman waɗanda aka yi da ƙarfe, fil na ƙarfe, ƙwararen ƙarfe da aka yi da waya mai ƙarfi, kwarjin katako, ƙirar ƙasa (don manyan kayan), filler. Don haɗi sassa na akwatin, ana amfani da sashin ƙarfe da spirals na ƙarfe, kuma tare da taimakon fil, an tsayar da ginannun ƙasa. Tsakanin kwandon na iya cika da ƙananan filler (don wannan, ana amfani da kayan ƙasa), da ganuwar gaba tare da manyan duwatsu.

Girman ƙwayoyin filler ya kamata ya fi girma fiye da sel na akwati gabion. Da ya fi girma sel, ya fi girma kayan filler da ake buƙata.

Lokacin shirya fasalin farfajiya, girman ɓangarorin filler ya kamata ya zama ɗaya bisa uku mafi girma daga girman sel na akwatin ko raga. Idan samfurin da aka ƙaddara don aiki a ƙarƙashin ruwa, irin wannan ƙirar ya kamata a cika shi da dutse mafi girma, ya kamata ya zama sau ɗaya da rabi girman ƙwayoyin kwandon ƙarfe.

Shigarwa na gabions

Filler na gabions: wanne za i?

Idan a cikin rukunin yanar gizon ku waɗannan tsarukan suna yin aikin riƙe bango, ƙarfafa rami, ko kuma kuna yanke shawarar gina shinge na gabions, don waɗannan dalilai kuna buƙatar amfani da filler mai ƙarfi. Dutse mai wuya na duwatsu na halitta cikakke ne: basalt, ma'adini, granite.

Hakanan zaka iya amfani da wasu nau'ikan da ke haɗe da juriya sanyi, ƙarfi, juriya na ruwa, tsayayya da matsanancin zafin jiki. Dutse dutse zai iya kasancewa da sifofi da girma dabam dabam, gwargwadon girman ƙwayoyin ginin ƙarfe. Zai iya zama zagaye-dutse, dutse "daji, manyan pebbles ko dutse mai jifa - kowane ɗayan waɗannan abubuwan ba kawai zai iya dawwama ba, har ma zai ƙara daɗaɗawa ga tsarin duka kuma ya sa ya faranta wa ido rai.

Don cike gwanayen da ke yin aikin ado, yi amfani da kayan tare da tsararren rubutu ko haɗuwa iri-iri.

A matsayin filler na kayan ado don na'urar gabions, zaka iya amfani da kowane nau'in kayan, zaɓin su daidai da salon ƙirar shafin da palette mai launi. Waɗannan zasu iya zama gilashin gilashi, bututun ƙarfe da ginin ƙarfe, daɗaɗɗen fale-falen, ɓarna dutse, gutsuttsura na tubalin, yankan itace, ɓawon burodi da sauran kayan halitta ko na mutum.

Umarni na bidiyo don tarawa da tsarin gabion

Gabions na ado a cikin shimfidar wurare

A yau, fiye da sau da yawa zaka iya ganin gabaru a cikin shimfidar wuri mai faɗi azaman kayan ado. Babu wata shakka cewa amfani da waɗannan tsarukan don dalilai na ado ya hura sabuwar rayuwa a cikinsu. Wannan yanki yana ba da izinin yin amfani da samfuran da suka ɗauki nauyin kayan aiki na yau da kullun, a matsayin ɗayan manyan kayan ado na rukunin yanar gizon. Kuma don fahimtar tunanin mai ƙirar, wannan yanki yana samar da iyakance mara iyaka.

Za'a iya haɗu da aikin ado na waɗannan tsarin tare da manufar aikin su. A yau, ana iya ganuwar bangon do-da-kanka ba kawai a cikin shirye-shiryen sirri ba kamar fences, riƙe bango, rabe-raben sassan yanki da na waje na gine-gine, har ma a ciki.

Haske na gabions na ado a shafin a maraice yayi kyau. Saboda haka, aikin wadannan tsarukan ya kamata ya kula da haskensu na baya.

Gabions zai zama mafi kyawun mafita don ƙirƙirar yankin barbecue da gazebos, rufin gefen ƙananan tafkuna na ado da gina maɓuɓɓugan ruwa, shinge filayen fure, yin shinge don kayan lambun kuma tsayawa don zane-zane na lambun. Filler na waɗannan tsarukan an haɗa su tare da sassan da aka ƙirƙira, katako, ƙarfe da sauran kayan.

Gabions sunyi kyau a kan babban fasaha ko ƙaramin shafin yanar gizon. Tsananin yanayin wadannan sifofi ya mamaye wata ciyawar koren fure, tsirrai da tsirrai da bishiyoyi. A cikin yankuna masu haɓaka masu tsayi, mafita mai ban sha'awa zai zama don ƙirƙirar terraces na ginin gabion. Za'a iya raba yankin nishaɗi ta allo daga gabion, shirya kusurwa mai gamsarwa tare da ainihin zane.

Lokacin shigar da murhu "titin" murhu ko yanki mai suttura daga gabion, ya kamata a saka kulawa ta musamman ga mai tace ta. Zai fi kyau idan abu ne na farfadowa: dutse ko bulo. Itace bai dace da waɗannan dalilai ba.

Gabions a cikin shimfidar wuri mai faɗi, hotunan hotunan da aka ba su a ƙasa, suna mamakin abubuwa da yawa da aka yi amfani da su, fasali, launuka. Godiya ga waɗannan zane-zane, kowane rukunin yanar gizon zai iya samun salo na musamman kuma ya juya zuwa wuri mai dadi don shakatawa, inda yake da kyau tara duka dangi da karɓar baƙi.