Sauran

Misalan ingantattun gadajen fure daga kwalabe

Na tara hannun jari a filayen filastik da kuma gilashin gilashi. Na dade ina mafarkin yin gadaje na fure na su, amma ba zan iya yanke hukunci kan kamanninsu ba. Taimaka wajen yanke shawara - don Allah a ba da misalai na shimfidar filayen fure daga kwalban.

Kwanan nan, furannin furanni sun zama mafi mashahuri, don ƙirƙirar abin da suke amfani da filastik ko gilashin gilashi. Wannan kayan suna jawo hankalin mutane tare da sauƙin sarrafawa da rashin saka hannun jari. Bayan haka, kowa yana da ajiyar kwantena na filastik (babba ko ƙarami), kuma kwalabe na ruwa koyaushe suna wanzu. Ya rage don nuna hasashe kaɗan - kuma an shirya fure ta asali. Bugu da kari, a cikin irin wannan fure, ciyawar za ta kasance tsawon rigar kuma yana da sauki a kula da ita - furanni da aka dasa ba za su fita daga gadon filawar ba, ciyawar kuma ba za ta shiga daga waje ba. Wasu misalai na gadajen fure na fure daga kwalabe ana tattauna su a cikin labarin.

Animalaya daga cikin dabbobi mai gadon filawa

Furen fure, wanda aka kirkira daga kwalban filastik guda ɗaya na ɗimbin yawa, ya dace wa waɗanda basu da sarari akan wurin, ƙari, irin wannan flowerbed za'a iya sake shirya shi ko ado tare da gadaje na fure da aka shirya. Tsarin ya dogara da girman kwandon filastik. Daga kwalabe 2 na ruwa kuna samun dabbobi masu kyau, kuma daga kwalban lita biyar kuna samun alade mai ban sha'awa.

Don yin wannan, yanke rami a ɗayan ɓangarorin ɓangaren kwalban filastik wanda za'a dasa furanni daga baya. A gefe na baya (kasan filawar fure) sanya ramuka magudana. Yi wulakanci daga wuyan, kuma daga yanki na filastik - mahimman bayanai kamar wutsiya, kunnuwa, kafafu, da dai sauransu. Zai rage kawai don fenti dabbar a launi da ya fi so.

Wadannan gadaje na fure a cikin hanyar dabbobi har ma za'a iya yin kayan aiki:

Fure daga kwalabe dug tsaye

Tsarin irin wannan gadon filawa ya dogara ne da sha'awa kawai, zaku iya shimfiɗa shi a cikin wani nau'in adadi na geometric (da'ira, m, square) ko bayar da siffar dabba ko tsuntsu. Don gina gadaje na fure, kwalabe na filastik na kowane girma sun dace: don karamin gadon filawa - kwantena rabin-lita, bi da bi, don gadon filawa mafi girma, ya fi kyau a ɗauki biyu na lita. Madadin kwantena na filastik, zaka iya amfani da kwalban gilashin launi iri ɗaya.

Kayan fasahar ƙirar kamar haka:

  1. A cikin yankin da aka ba da shi don filin fure, yi alama kuma tono wani tsagi mai zurfi ba kusa da shi ba, nisa wanda ya yi daidai da kaurin kwalbar, zurfin kuma ya kai rabin tsayinsa.
  2. Cika akwati tare da ƙasa ko yashi (wanda yake akwai) - wannan ya zama dole don kwalayen su kasance masu tsayayye kuma kar su faɗi.
  3. Saita kwalabe a cikin tsagi a hankali ga juna, guje wa samuwar gibba.
  4. Ka binne abin yanka da kwalabe ka tattake shi da kyau.
  5. Idan ana so, fenti abun da ke hanzari na kwalban.

Da ke ƙasa akwai zaɓuɓɓuka don tsara gadaje na fure ta wannan hanyar.

Fure daga gilashin gilashin da aka aza a gindi

Babban bambancin dake tsakanin wannan fure shine cewa, saboda girmanta, watakila zai kasance a tsaye. Tsohon tsohuwar ganga ko tayoyin da aka makale a cikin tari zai dace a matsayin tushen. Idan akwai tushe a gindin gadon filawa, dole ne a yi ramuka na ruwa a ciki.

Don gina gado na fure, dole ne:

  • kafa tushen fure;
  • shirya murfin siminti (1: 2);
  • fara daga ƙasa, amfani da mafita a gindin gadon furen;
  • sanya layin farko na kwalabe, tura su cikin ciminti;
  • sanya Layer na kwalabe na gaba a saman farkon a cikin tsarin duba, da sauransu - zuwa tsayin da ake so na gadon filawa.

Lokacin da maganin ya taurare, zuba dutse mai ƙyalli ko ɓawon dutse don magudanar ruwa a cikin gadon filawa (a ƙasan), da ƙasa mai gina jiki don tsirrai a saman.

Har yanzu akwai misalai da yawa na yin kwalliyar filayen fure ta amfani da kwalabe, babban abin shine a nuna ɗan hasashe kaɗan, kuma gadaje masu kyan gani na fure zasu faranta maka rai tare da kallonsu duk shekara.