Lambun

St John na wort

St John na wort za'a iya samun shi a gefunan daji, tare da hanyoyi. St John's wort na girma talakawa ko kuma aƙasa kuma cikin busassun ciyawa. Yana blooms duk lokacin rani - har Satumba. Rawaya fitsari na inflorescence (a wasu nau'ikan da baƙar fata) suna fitar da ƙanshin mai daɗin ƙanshi.

St John na wort (Hypericum)

Magungunan gargajiya na amfani da dalilai na warkewa babban sashin ganyen ganye, fure. Hypericum ya ƙunshi rutin, quercetron, hyperoside da sauran glycosides flavonoid, har ma da tannins, man mahimmanci, saponins, ascorbic acid, carotene. St John na wort tsire-tsire suna da microbial, hemostatic da anti-mai kumburi Properties. Ana amfani da infusions da decoction na St John's wort ciyawa don rheumatism, miki, gastroenterocolitis, cututtukan hanta, cystitis, mafitsara. Yi amfani da ko da rashin daidaituwa na urinary a cikin yara. A matsayin magani na waje - don lotions don ƙonewa. Kurkura bakinka tare da yin ado don stomatitis.

St John na wort (Hypericum)

© Wouter Hagens

Tea an shirya ta wannan hanyar. 1auki 1 tablespoon na fure, zaka iya ɗaukar ganye na John John na wort (watakila cakuda), zuba kofin ruwan zãfi 1. Irin wannan jiko ya kamata a kiyaye shi na minti 10. Kuna buƙatar sha tabarau biyu bayan cin abinci.

St John na wort oil kuma ana amfani dashi don compress a lura da raunuka, ƙonewa, raunuka. Shirya mai a wannan hanyar. Kuna buƙatar ɗaukar furanni da wort na St John da mai (peach, almond or zaitun) a cikin rabo daga ɗaya zuwa biyu. Nace tsawon sati uku, sannan ayi amfani da maganin shafawa.

St John na wort (Hypericum)