Shuke-shuke

Brachea

Evergreen fan dabino brachea (Brahea) yana da alaƙar kai tsaye ga dangin dabino (Arecaceae, ko Palmae). A yanayi, ana iya samunsa a Amurka (California) da Mexico. An shuka wannan tsiro don girmamawa ga Danes Tycho Brahe (1546 - 1601), wanda ya kasance sanannen masanin ilmin taurari, kuma shi ne ya gano wannan halittar.

Ganga mai kauri a gindin ginin na iya samun diamita daidai da ba santimita 50 ba. A farfajiyar akwati a sashinsa na baya akwai lamuran da suka rage daga ganye. A cikin ɓangaren ɓangaren gangar jikin akwai ganyayyaki masu wuya sosai. Wani mahimmin fasalin wannan dabi'ar shine launi mai launin shuɗi-mai launin faranti na ganye. Akwai dogayen ganye, na bakin ciki, wanda akan sa ƙaya. Lokacin da shuka ya fara lokacin fure, to yana da yawan adadin inflorescences, wanda a cikin tsayi zai iya kaiwa sama da santimita ɗari. Suna fadowa daga kambi zuwa saman ƙasa. Fruitsya fruitsyan itãcen marmari masu launin ruwan hoda suna zagaye kuma sun kai girman 2 santimita. Wadannan dabbobin dabino suna da kyau don haɓaka cikin manyan kanana da ɗakunan ajiya. Amma akwai ƙarin nau'ikan ƙaramin nau'ikan da suka dace sosai don haɓaka a ɗaka.

Kula da Gida na Brachea

Haske

Irin wannan shuka yana haɓaka mafi kyau a cikin haske mai haske, wuri mai faɗi, amma ana iya girma a cikin inuwa m. A lokacin rani, dabino yana buƙatar samun kariya daga zafin rana kai tsaye. Don ya haɓaka a ko'ina, masana suna ba da shawara su juya ganga tare da shuka don a nuna bakin ƙuruciya matasa a cikin ɗakin. A lokacin rani, ana bada shawara don motsa itacen dabino zuwa titi.

Yanayin Zazzabi

A lokacin rani, ana bada shawara don kiyaye shuka a zazzabi na 20 zuwa 25, kuma a cikin hunturu - daga digiri 10 zuwa 15. Don hunturu, za'a iya tura shuka zuwa wani wuri mai sanyi, kamar yadda zai iya tsayayya da zazzabi na an rage min 4 digiri.

Haushi

Yana da Dole a kai a kai moisten ganye daga sprayer, kazalika cire cire ƙura daga ganye ruwan wukake.

Yadda ake ruwa

Watering ya zama matsakaici a ko'ina cikin shekara.

Siffofin Juyawa

Ana aiwatar da juyawa ta hanyar hanyar narkar da sau ɗaya a kowace shekara 2 ko 3. Idan tsarin tushen ya lalace ko da kadan, to dabino zai daina ci gaba na ɗan lokaci har sai ya dawo da tushen, kuma wannan ya daɗe.

Cakuda ƙasa

Haɗin ƙasa ya ƙunshi turf da ƙasa mai ganye, har da yashi, wanda dole ne a ɗauka a cikin rabo na 2: 2: 1. Kuna iya amfani da ƙasa da aka siya don itacen dabino.

Manyan miya

Ana yin suturar miya ta sama a cikin watan Afrilu-Satumba 1 a cikin makonni biyu. Don yin wannan, yi amfani da takin gargajiya na itacen dabino ko na duniya don tsire-tsire masu ado da kayan ƙwari.

Hanyoyin kiwo

Propagated da tsaba. Daga lokacin da tsaba suka girma, ana kiyaye kyawawan ƙwayoyinsu har tsawon watanni 2-4. Ana buƙatar shiri na iri Don yin wannan, an nutsar da su na rabin sa'a a cikin wakili mai tasowa mai ban sha'awa, sannan kuma don rabin rana - a cikin ruwa mai ruwa mai narkewa a ciki. Ana shuka shuka a cikin abin da ke kunshe da humus, peat da sawdust, kuma a saman su an rufe da fim. Ana buƙatar zazzabi sosai (daga digiri 28 zuwa 32). A matsayinka na mai mulki, farkon harbe ya bayyana bayan watanni 3 ko 4, amma wani lokacin wannan yakan faru ne bayan shekaru 3.

Karin kwari da cututtuka

Kwaro mai zazzabi ko gizo-gizo zai iya tsayawa a kan shuka. Idan iska ta bushe, to, ganyayyaki sun zama launin toka, amma kwansonsu ya zama launin ruwan kasa.

Babban nau'ikan

Brachea Bra Braa (Brahea armata)

Wannan dabino na dabino yana da kullun hoto. A farfajiyar wannan akwati wani yanki ne na abin toshe kwalaba, kazalika da tsoffin kwano na ganye. Takaddun ganye masu siffar fanfuna a diamita na iya kaiwa daga 100 zuwa 150 santimita. An raba su cikin kashi 30-50. An fentin su da launin toka-mai launin toka-toka, kuma akan farfajiyarsu akwai wani abin rufewa da kakin zuma. Tsawon Petiole ya bambanta daga 75 zuwa 90 santimita. Yana da ƙarfi da ƙarfi, saboda haka, a ƙasan sararin samaniyarsa ya kai santimita 4-5, kuma a hankali yana ɗaɗɗaɗɗen kwararar zuwa santimita 1. Sauƙaƙƙen allurar rigima na axillary a cikin tsayi zai iya kaiwa daga mita 4 zuwa 5. A launi daga cikin furanni ne fari-m.

Brahea brandegeei

Irin wannan itacen dabino mai koren gilashi ne. Tana da gangar jikin guda. Takardun ganye suna da tsayin daka mai tsayi, a saman abin da akwai ƙayayuwa. Diamita na faranti-mai siffa faranti-faranti na iya kaiwa sama da santimita 100 kuma suna da kusan yanki 50 na kunkuntar lobes. Fuska ta gaban su ana fentin kore, kuma gefe mara kyau a launin toka-shuɗi. Rowuntataccen panicle-like inflorescences na ɗaukar ƙananan (diamita 1 santimita) furanni masu launin cream.

Edible Brachea (Brahea edulis)

Wannan dabino na dabino yana da kullun hoto. Fuskarsa ana fentin launin shuɗi, kuma a saman sa akwai ƙusoshin da aka bari daga ganye. Girman danshin, ganye mai siffa-fanfa bai wuce santimita 90 ba. Fentin ganye kanta ana fentin launin shuɗi mai launin shuɗi kuma za'a watsa shi zuwa kashi 60-80. Girman lobs kusan centimita 2.5, kuma suna taper zuwa saman. Fibrous petiole santsi a gindi ya kai daga 100 zuwa 150 santimita tsawon. Inflorescence na sinuous a tsawon zai iya kai santimita 150. Girman danshin tayi yana daga santimita 2 zuwa 2.5. Ana iya cin duri.