Lambun

Rudbeckia perennial dasa da kuma kula dashi dasa da haihuwa

Rudbeckia asalin halittar tsirrai ne, na shekara-shekara da na zamani, na dangin Astrov ne. Yalwar ɗabi'ar don bayanai daban-daban sun bambanta a cikin yanki na tsire-tsire arba'in. Yana girma daji a Arewacin Amurka.

Gashi na rudbeckia za a iya sanya shi ko mai sauki, girma har zuwa mita biyu. Ganyen suna duka, gabaɗaya. Furannin furanni har zuwa 16 cm a girma sune rawaya, farin ciki ko launin ruwan kasa.

Iri da iri

Daga cikin nau'ikan rudbeckia, mafi mashahuri sune.

Rudbeckia mai gashi - Wannan girma ne na shekara-shekara a ƙarƙashin mita. Tsarkaka suna iya reshe, ganyayyaki iri biyu - tushe da tushe, sun bambanta da juna a nau'in kuma siffar (m da petiolate). Furannin wannan rudbeckia suna rawaya, tsakiyar shunayya ce. Shahararrun nau'ikan sune Marmalade, Toto Rusik.

Rudbeckia ya watse ya kai mita biyu. Tushen reshen fure mai ƙarfi. Ganyayyaki Cirrus daban. Yawancin lokaci, abokan cinikinmu suna noma nau'ikan Golden Ball iri-iri, waɗanda furanni biyu ke kama da manyan kwallayen rawaya masu haske.

Rudbeckia m ko mai haske - yayi girma kadan sama da rabin miyan, ganye ba ya da yawa lanceolate. Furen fure ne mai launi a launi, tsakiya na fata. Yawan nau'in Goldsturm shine mafi shaharar wannan nau'in.

Hyda rudbeckia - furanni iri-iri na wannan nau'in suna da yawa - har zuwa cm 19. Launin furanni launin rawaya ne, yana iya jefa launin ruwan kasa.

Sauran shahararrun nau'ikan sune: rudbeckia ƙari, amber, mocha, ceri m da wasunsu.

Wani lokaci zaka iya samun sunaye ruwan hoda rudbeckia ko magentakazalika rudbeckia farin swan. A zahiri, waɗannan nau'ikan Echinacea ne, wanda yayi kama da rudbeckia.

Rudbeckia dasa shuki da kulawa

Gaba ɗaya, dasa rudbeckia perennial a cikin ƙasa buɗe da kuma kula da ita mai sauƙi ne. Ana saukowa ƙasa tare da cikakken dakatar da sanyi, kusan a ƙarshen Mayu. Don furanni, kuna buƙatar zaɓar yankin da ke da lit da ƙasa mai bushe. Dole ne a haɗo madon tare da humus, idan kuma yumɓu ne sosai, to sai a ƙara yashin

Idan wurin saukowa ya zama kadan a cikin inuwa, to, kada ku damu, wannan ba zai cutar da shuka ba. Lokacin dasawa, kuna buƙatar tsayar da nisa na 35 cm tsakanin furanni .. Idan kullun yana da zafi a waje, to, babu abin da zai damu, amma idan dare yayi sanyi, to lallai akwai buƙatar a rufe tsire-tsire na daren har sai sun sami tushe. Bayan wannan, yawan zafin jiki ba zai firgita Rudbekia ba.

Tsarin Perennial na iya girma akan rukunin yanar gizon fiye da biyar, saboda haka zaka iya ciyawa shafin tare da takin. Daga lokaci zuwa lokaci wajibi ne don aiwatar da shayarwa a wasu lokuta da safe ko da yamma, idan akwai zafi a kan titi, to, yin shayarwa ya fi yawa. Idan babban daraja ya girma, zai buƙaci ya dogara da wani abu.

Yadda ake ciyar da rudbeckia

Ciyar da ƙwayar rudbeckia yana farawa a farkon lokacin rani. Don yin wannan, tsarma wani tablespoon na nitroammophoski, potassium sulfate da Agricola-7 a cikin lita 10 na ruwa. Literaya daga cikin lita na ƙasa yana ɗaukar lita 3. Bayan kwanaki 15, dole ne a maimaita takin.

Rudbeckia dashi

Bayan shekara shida ko bakwai a wuri guda, rudbeckia yana buƙatar dasa shi. An rarraba daji na shuka kuma an dasa shi a wasu yankuna. Lura cewa don terry rudbeck wannan ita ce kawai hanyar haifuwa, saboda ba su haifar da tsaba ba.

Canza ciki da rarrabuwa cikin rudbeckia perennial mai yiwuwa ne kawai kafin farkon aikin bugun ƙwaƙwalwar kore, shine, a cikin bazara. A lokacin fure, ba a bada shawarar dasawa ba.

Abin da furanni zan iya shuka tare da rudbekia?

Rudbeckia da sauri yana rufe shafin sabili da haka ba kowane fure bane zai ɗauki tushe kusa da shi. Amma zaka iya dasa shuka gelenium na kaka ko echinacea kusa da Rudbeckia.

Rudbeckia ya bazu ta hanyar rarraba daji da iri. Hanyar farko an riga an ambata a sama, tare da taimakon perennial jinsuna galibi suna yaduwa.

Rudbeckia iri na namo

Tarin tsaba masu fure yakan faru a lokacin bazara. Lokacin da suka bushe akan inflorescence, kuna buƙatar cire kayan abu a hankali don shuka daga tsakiyar fure a cikin safofin hannu. Bayan haka sun bushe kuma suna ƙunshe a cikin ambulaf takarda.

Rudbeckia furanni suna buƙatar cirewa lokacin da suka fara bushewa. A cikin hunturu, an yanke rudbeckia zuwa matakin ƙasa kuma a rufe.

Don yada ƙwayar rudbeckia, kawai kuna buƙatar shuka su a cikin substrate game da 15 cm daga juna kuma ku rufe da karamin ƙwallon ƙasa. Sown tsaba bukatar a shayar da kyau kuma ta kaka zaka iya jira seedlings. Amma gabaɗaya, wannan inji yana da kyau rarraba kai seeding.

Don samun seedlings, ya zama dole don sanya zuriya a cikin ƙananan kwantena a cikin bazara kuma, rufe shi da fim, kiyaye su a zazzabi na akalla digiri 20, lokaci-lokaci da kuma sake cire ruwa mai ɗaure.

A cikin 'yan makwanni biyu, farkon farawan zai bayyana. Da isowar ganye, kayan suna zama kuma, lokacin da suka saba da sabon tukunya, sukan fara fushi.