Shuke-shuke

Monantes

Monantes ne mai girma na cikin gida shuka na cikin Tolstyankov iyali. Canary Islands za a iya la'akari da mahaifarta. A yanayi, su ne herbaceous perennials, kananan bushes, su mai tushe ne low kuma mafi yawa a mike, m sau da yawa - yada tare da ƙasa, lashe tare da Rosette na ganye, sau da yawa na iya samar da quite m labule. Ganyayyaki suna girma a kan akwati a madadin, da wuya - a kan juna, suna da m jiki da ruwa a cikin hanyar m ko tsallake. Inflorescence ne laima-dimbin yawa, girma tare da buroshi. Hakanan ana tattara furanni a cikin inflorescences na tsere, ya girma akan mai tushe mai tsayi, wanda yake launi a launi daga kore, launin ruwan kasa zuwa ruwan hoda.

Sunan Monantes na asalin Girkanci ne, inda tushen "mono" ɗaya ne, "ɗan wasa" na nufin "fure".

Kula da dodanni a gida

Wuri da Haske

Monantes yana jin daɗin aiki kuma yana haɓaka aiki tare da haske kawai. A cikin sasanninta duhu da ɗakuna, tsire-tsire na iya bakin ciki har ma ya mutu. Yana son windows na kudu da hasken shugabanci. A cikin hunturu da kaka, yana da mahimmanci cewa shuka ta sami ƙarin haske.

Zazzabi

A cikin lokacin bazara-bazara, monantes suna girma daidai a zazzabi na ɗakin talakawa, a lokacin rani shuka zai iya jurewa ko da zafi. A cikin hunturu, ɗakunan da ke cike da haske da sanyi sun dace da shi, babban abu shi ne cewa zazzabi baya faɗuwa ƙasa da digiri 10-12. Idan a cikin hunturu zazzabi ya wuce digiri 12, to tsire-tsire na iya jujjuya launin rawaya da ganye.

Jin zafi

Monantes, kamar kowane succulent, jure wa bushe bushe da kyau, ƙarin danshi ba a bukatar.

Watse

A lokacin kunna girma (bazara da bazara), ana shayar da monantes a hankali, amma a kai a kai, jira har ƙasa cikin tukunyar ta bushe ba kawai daga sama ba, amma zai fi dacewa har ƙasa. A lokacin dormancy (kaka da hunturu), yawan sha yana rage hankali, tabbatar da cewa ganyen bai fara faduwa ya bushe ba.

Ilasa

Soilasa don monantes shine mafi kyawun zaɓi haske da sako-sako da yashi. Leauren ganye da aka haɗe da gawayi da yashi mai kaifi ne mai kyau. A kasan tukunyar kuma ana buƙatar ƙaramar magudanar ruwa.

Da takin mai magani da takin zamani

Ana ciyar da takin gargajiya na al'ada don cacti sau 1-2 a shekara.

Juyawa

Canza Mon Mones kamar yadda ake buƙata. Wannan na faruwa ne a yayin da kantunan suka girma har zuwa lokacin da suka daina dacewa da tukunyar. Ga monantes, m kwantena m ya dace.

Sake bugun monantes

Mafi sau da yawa, shuka yana yaduwa ta hanyar rarraba bushesin da aka girba, ko farashi ko yayan itace. Kuna iya rarrabawa da shuka tsirrai a kowane lokaci na shekara, ba da yanayin ta ba.

Kamar yadda yanke, mai tushe tare da soket ya dace. Bayan yankan itace, dole ne a bar shi a cikin wuri mai sanyi domin yanki ya ɗan bushe sosai sannan a adana shi, bayan haka za'a iya kafe kai tsaye ba tare da ƙarin tsiro a cikin tukwane tare da cakuda peat da yashi ba. Sanya irin waɗannan seedlings a cikin ɗakin dumi da haske. Bayan an yanke tushen, ana iya dasa shi cikin manyan tukwane da ƙananan tukwane.

Yankunan shimfiɗaɗɗun ruɓi sun fi dacewa a cikin bazara yayin lokacin haɓaka mai aiki. Don yaduwa, ɗauki waɗancan rosettes waɗanda suke rataye daga tukwane a kan mai tushe, a ƙarƙashinsu saita tukwane tare da ƙasa mai gina jiki wanda uwa rosettes ke kwance, zaku iya ɗauka da sauƙi mai tushe a ƙasa tare da waya. Bayan rosette ya ɗauki tushe a cikin sabuwar ƙasa, an yanke shi daga tushe na mahaifiyar.

Rashin tsiro shine mafi sauki. Tare da haɓaka da monantes, an haƙa shi, bushes a tushen an kasu kashi daban-daban kuma a dasa a cikin kwantena.

Cutar da kwari

Monantes ne sosai resistant ga kowane irin cututtuka. Amma yana da saukin kamuwa da cutar huhun. Mai tushe da sarari tsakanin ganye za'a iya cika shi da yanar gizo mai auduga, a wannan lokacin shuka ta daina yin girma. Hakanan, dodanni na iya cutar da gizo-gizo gizo-gizo, ganye zai fara juyawa ya zama rawaya kuma ya zama an rufe shi da gidan yanar gizo na bakin ciki. A shuka ana iya warke ta hanyar musamman daga kwari, a fili lura da rabbai.

Shuka matsaloli

  • Saboda iska mai bushe sosai, ganyen na iya bushewa. Amma wannan yakan faru da wuya.
  • Layerasan ƙaramin ganyayyaki yana ƙirƙirar Rosus na iya juya rawaya ya faɗi, wannan na faruwa saboda yawan ruwa.
  • Daga kunar rana a jiki, sai aka shuka tsiron da busasshiyar launin ruwan kasa.
  • Idan foliage ya zama kodadde, kuma soket rasa bayyanar bayyanar su - wannan yana nuna cewa shuka ba shi da isasshen haske.

Shahararrun nau'ikan monantes

A cikin Botany, mon mones an kasu kashi da yawa na asali iri iri tare da ɗan bambance bambance daga juna.

Monantes multifoliate - wani karamin perennial tare da ganye mai ciyawa, girma a cikin rukuni, suna ƙirƙirar labule. Ana yin rassa da manyan kaloli masu girma da kauri ko rake-ratsin ganye, danshin wanda ya kai 1.5 cm.The ganyayyaki fleshy ne, suna da nama mai ciki, suna kama da juna zuwa kananan sikelin, an shirya su sosai, wanda hakan ke sa suyi kama da naɗaɗɗun mashin. Kowane takarda ƙarami ne a cikin girma, tare da matsakaicin girman 8 mm a tsayi kuma mm 2.5 a faɗi. Takardun ganye ana lullube su da ƙananan papillae. Itaciyar fure ta girma daga tsakiyar ganyen rosette, a ƙarshen wannene ya samar da goga na ƙananan furanni 4-8, kore ko launin shuɗi-mai launin shuɗi, launin kusan 1 cm a diamita.

Bango Monantes - karamin perennial, shine shuki mai tsayi har zuwa 8 cm a tsayi. Ganyen suna da sifar kwai, tsiro dabam, m da fleshy, kamar kowane succulent. A tsayi, ganyayyaki ya kai mm 7 da faɗi 3-4 mm. Bloom a inflorescences na 3-7 kananan furanni, haske kore a launi.

Monantes sun yi kauri - perennial a cikin nau'i na ciyawar daji kamar ciyawa, yana da tsarin ciyawa. Otsan wasan ƙwallon ƙafa ana raye shi da rawaya mai kauri zuwa 1 cm a diamita. Ganyayyaki sun mamaye juna, an shirya su cikin layuka masu yawa, suna da siffar ƙira, mai sheki, koren duhu mai launi. An kafa kibiyar fure ta fure daga tsakiyar mashigar, a ƙarshen sa shine inflorescence goge na furanni 1-5, galibi launin shuɗi.

Monantes Amidra - Ba kamar sauran nau'in halitta ba, wannan ciyawa tana da tushe sosai. Herbaceous perennial, wanda rassan shi karewa tare da ganye rosettes. Ganyen suna kanana kaɗan, ƙanƙanta ko siraran teardrop, tare da ƙarshen kunkuntar a haɗe da akwati. Girman ganyayyaki a cikin tsararren tsiro shine 4-7 mm a tsayi kuma 2-4 mm a faɗi. Har ila yau, inflorescences yana girma daga soket na ganye, tare da adadin furanni kusan 5, launuka na inflorescences duka launin ruwan kasa-kore da duhu ja.