Furanni

Kulawar ta dace da ficus kinki a gida

Ficus Kinki ne mai ƙananan iri-iri na benjamin kuma mallakar gidan Mulberry ne. Yawancin tsire-tsire na wannan nau'in galibi ana samun su ta hanyar daji ko ƙaramin itace. Bai buƙatar kulawa ta musamman, idan kun bi saukakkun ka'idodin girma.

Tun kinki 'yan qasar zuwa tropics - Yammacin Afirka, Australiya da Asiya - don haɓaka mai kyau, tana buƙatar yanayi kusa da na wurare masu zafi.

Gindi da kambi na kafa

Kyakkyawan fasalin Kinki shine ganyen elongated tare da tsawon 3 zuwa 7 cm tare da gefuna daban. Haka kuma, a wata shuka za'a iya samun ganye tare da buɗewar fari, launin fari da fari ko da launi mai haske. Ficus na iya zama ainihin alama ta ciki, idan kuna da haƙuri kuma ba da sihiri na asali ga akwati ko kambi. Yi mafi kyau a bazaralokacin da furen yayi girma da sauri.

Yin Shafin kambi na Bonsai
A kan wani yanki, Kinki ya tona ruwan lemo. All cropping aiki Dole riƙe tare da safar hannu ta amfani da amincin. Kafin fara aiki, an lalata kayan aikin a cikin maganin giya ko manganese.

Don saƙa da zare

Don saƙa amaryauku matasa wasan kwaikwayo daga 15 cm high sun isa
Don saƙa da karkacetsire biyu sun isa

Don samar da akwati, kuna buƙatar dasa harbe da yawa a cikin tukunya kusa da shi. Kada saƙa ya zama tsayayyiyar ƙyalle don ba da damar gangar jikin su yi girma cikin kauri.

Ganyayyaki masu wucewa ana datse su da kyau, an gyara wuraren saƙa tare da zaren zaren. Yayinda suke girma, saƙa yana ci gaba zuwa tsayin da ake so.

Ana iya ba da Krone kallon ball, mazugi, laima. An ba da izini ga tsiran girma, bayan wannan an yanke ƙarin rassan zuwa tsawon da siffar da ake so. Ana yin datsa yayin da ficus yayi girma. Ta hanyar cire ganye da rassa da yawa, inda aka nuna shi kan daidai kuma ya gyara akwati za a iya ƙirƙirar yawancin zaɓuɓɓuka masu ban mamaki.

Sakamakon ƙarshen zai dogara da tunanin ku da gwaninta.

Ya kamata a yanke rassan sama da koda, saboda gefen harbe fara girma. Sannan kambi zai zama mai girma kuma zai ɗauki sifar da ake so.

Fimus Kinki

Mutane kalilan ne suka san hakan ficuses furanni ne na fure. A gida, furanni ba su kafawa. Kuma a cikin greenhouses suna bayyana ƙananan inflorescences - siconia, a cikin kamannin kama da berries ko kwallaye.

Ba shi yiwuwa a ga furanni kansu, suna cikin irin waɗannan inflorescences. Akwai karamin rami a cikin syconium wanda kwari suka shigar dasu don yin pollination.

Yanayi da fasali na kulawa

Don dasa shuki, ƙasa don ficus, wanda aka sayar a cikin shagunan fure, cikakke ne. A shuka bukatar samar kyau malalewa. Don yin wannan, ana zubar da yumɓu mai yumɓu a ƙasan tukunyar, sannan wani yashi da ƙasa a saman.

Ficus Benjamin Kinki Yana son ingantaccen haskeZai fi kyau idan hasken ya warwatse. Dole ne yanzunnan zaɓi wuri don tukunyar kuma kada ku sake shirya shi don kare fure daga damuwa da ganyayyaki. Matsayi mai kyau zai zama windowsill a gabas ko yamma gefenkariya daga hasken rana kai tsaye. Mafi yawan zafin jiki na dakin shine digiri 15-20.

Don ci gaban al'ada iska a cikin dakin dole ba ta bushe. Lokaci-lokaci, ya kamata ku fesa rawanin daga bindigar feshi ko kuma shirya ɗumi mai ɗumi don shuka, yana rufe ƙasa daga danshi.

Rike tukunyar ficus kinki ba kusa da radiator ko a daftarin ba. Iska bushe iska da sanyi zasu shafi girma.

Kinki yana matukar bukatar shayarwa. Wannan hanya ta wajaba ruwa a zazzabi a daki kawai lokacin da saman duniya a cikin tukunya ya bushe kadan. Idan kun sha ruwa sau da yawa, lalacewar tushe na iya farawa. Daga fari mai tsawo, ganye zai tashi kewaye.

Watering gida Ficus Kinki

Sabili da haka, yana da matukar muhimmanci a bi ka'idodin. Spring in lokacin girman ficus yana da amfani sau 1-2 a wata kara cikin ruwa don ban ruwa hadaddun taki na tsire-tsire na cikin gida iri-iri.

Yaduwa da dasawa daga cikin gida na Biliyaminu

Ficewar ficus ta farko ana yin ta ne bayan an saya.. Tukunyar sufuri da kuma ma'aunin shago ba su dace da ci gaba ba. Ikon zuwa saukowa kada ta yi yawa. Don ƙaramin ɗan ƙaramin tukunya, tukunya da ke da kusan cm 10 ya isa.

Nan gabakamar yadda yake girma ficus wanda aka watsa shi ta hanyar hanyar magancewaya bar kusa da tushen dunƙule na tsohuwar ƙasa. A sakamakon voids suna cike da sabo ƙasa.

Canja wuri fure daga tukunya zuwa wani mafi kyau ciyar a farkon spring. Lokacin da diamita na tanki ya kai 30 cm, a nan gaba kowace shekara zai zama dole kawai don sabunta saman 3-4 cm na ƙasa.

Ficus Kinki ya yada tsaba, apical cuttings da guda na mai tushe. A gida, hanya mafi sauƙi ita ce a dasa reshe na kimanin 10 cm tsayi, wanda akan bar ganye 3-4. Irin wannan tsari ana iya sanya shi cikin ruwa ko kuma a dasa shi a cikin cakuda ƙasa tare da yashi, an rufe shi da filastik filayen. Tushen suna bayyana a cikin kwanaki 10-15.

Cututtuka da kwari: abin da za a yi idan ficus ya fara buɗe ganye

Mai haɗari ga kwari na Kinki sikelin kwari, gizo-gizo gizo-gizo, mealybug, aphid. Me zai yi idan ficus ya fara watsar da ganye saboda rashin lafiya? Idan shuka ya kamu, ya kamata a hankali kurkura shi da ruwa mai ɗumi a cikin ɗakin, kar a manta rufe ƙasa a tukunyar.

Lokacin da irin wannan tsari bai taimaka ba, dole ne a yi amfani da kula da kwaro ta amfani da magunguna masu siyayya. Tabbatar alamar cewa ficus ɗinku ba sa son yanayin muhallihidima ganye fall. Akwai dalilai da yawa game da wannan. Ga manyan wadanda:

  • yawan zafin jiki na iska a kasa da digiri 15;
  • tukunyar fure ta tsaya ma kusa da batir ko a cikin daftarin;
  • ma yalwatacce ko kasa ban ruwa;
  • inji karamin haske;
  • tukunyar ficus sau da yawa canjawa wuri daga wuri zuwa wuri.
Babban samfurin ficus

Duk da asalin yanayin zafi na ficus Kinki, har ma da novel grower na iya ƙirƙirar yanayi don kyakkyawan ci gaban gare shi. Ya isa mu bi ka'idodi masu sauki.waɗanda aka bayyana a sama. Kuma idan kun kusanci namo ɗan wasan ficus da kere-kere kuma ku ba shi sabon abu, to, zai zama ainihin adon gidanku da duniya ta fi so.