Gidan bazara

Filastik da bututun ƙarfe don haɗin wutan lantarki

A yayin sanya wayoyin lantarki sau da yawa ko ma kusan kullun suna amfani da corrugation ko tiyo na karfe. Waɗannan kayayyaki ne waɗanda ba su dace da juna da kuma bangare daban-daban daga juna. Inda kuma ta yaya ake amfani da bututun da ke amfani da wutan lantarki a wannan labarin.

Menene bututun mai

Menene corrugation? A cikin kalmomi masu sauƙi, wannan bututun da aka tsara don kare kebul na wuta daga abubuwan waje. Ana samun babban matakin kariya ta ɓangaren ɓangaren bututu na musamman. Yankunan giciye tare da ɓangaren lokacin farin ciki ana canza su kullun tare da wuraren da kazarin bututun yake da laushi. Godiya ga wannan sashin na musamman, bututun yana da fa'idodi masu zuwa:

  1. Fasa bututun da ke tattare da wayoyi na lantarki yana da tsayayya da dalilai na waje. Sassan bangarori masu nauyi suna samar da tsayayyen tasiri.
  2. Ana iya shimfiɗa bututu a sauƙaƙe.
  3. Lokacin shimfiɗa ko murɗa cor corationation, kebul na lantarki da aka sanya a ciki ba an fallasa shi ga waɗannan abubuwan naurori ba.

Ya kamata a sani cewa bututun da keɓaɓɓun don na USB, wanda aka yi amfani dashi sosai lokacin da ake haɗa igiyar wutan lantarki, na iya zama daban. Bambance-bambance na corrugations daga juna suna ba da damar amfani dashi don dalilai daban-daban kuma don igiyoyi daban-daban.

Mene ne bututun da keɓaɓɓiyar wutan lantarki

Fasa bututun da ya lalace, ya dogara da kayan samarwa, na iya zama iri biyu:

  • filastik;
  • karfe.

Filastik filastik yana da irin wannan fa'idodi:

  1. Babban karko.
  2. Yin lalata don kebul na kare mutane daga rawar lantarki.
  3. Abun kashe gobara ne.
  4. Yana kare kebul daga haɗuwa da ruwa da iska tare da zafi mai ƙarfi.
  5. Ana iya shimfiɗa shi a kowane ɗaki, tare da layi tare da kowane juyawa.

Ko yaya dai, filastik filastik ɗin yana da matsala ɗaya mai rauni: ba za'a iya amfani dashi a waje ba ko a cikin ɗakuna masu yanayin yanayin rashin kwanciyar hankali, saboda canje-canje kwatsam a yanayin zafin jiki ko bayyanar yanayin zafi, yanayin zai lalace kuma ya karye. Furtherarin amfani da shi ya zama ba zai yuwu ba, tunda bututun ya daina aiwatar da ayyukan sa.

Ana amfani da tiyo na ƙarfe don daidai wannan maƙasudi na filastik. Daga cikin bambance-bambance tsakanin waɗannan bututu guda biyu, ana iya rarrabe cewa ƙarfe na ƙarfe don kebul a sauƙaƙe yana jure canje-canje na zazzabi, ana iya amfani dashi a waje. Ana ɗaukar wannan suturar ɗin abin dogara ne sosai, duk da haka, abin takaici, shi ma ya fi tsada, wanda ke sa amfani ya zama mafi wuya. A wasu halaye, amfaninsa ba shi da amfani ko ma zai yiwu, saboda halayen fasaha. Don haka, bututun da keɓaɓɓun don wayoyin lantarki, waɗanda aka yi da ƙarfe, na iya yin tsatsa, don haka ba za a iya sanya su cikin ƙofofin ɓoyayyen bangon ba. Don wannan, ana amfani da rigar filastik. Rugwararruwa da aka yi da filastik, ya dogara da kauri daga bangarorin da suka yi kauri da ƙaddara na bututu an tsara su don dalilai daban-daban. Ya bambanta da yin lodi.

Yawancin bututu masu filastik

Tsarin filastik don kebul, dangane da kauri, an tsara shi ba kawai don igiyoyi na kauri daban-daban ba, har ma don abubuwan ɗauka daban-daban da ake tsammanin akan suturar filastik. Don haka, ana lasafta nauyin gwargwadon ƙarfinsu na matsawa a ƙarƙashin wasu yanayi. Gwajin zazzabi na 20 ° C ana ɗaukar daidaitacce, kuma ya dogara da kazarar bangon zai iya bambanta. Dogaro da wannan siga, rarrabuwa yana nuna kasancewar ire-iren waɗannan nau'ikan fata:

  • m;
  • haske
  • nauyi
  • super nauyi.

Abinda aka fi dacewa don wayoyin gida shine amfani da bututun mai daga jerin walƙiya. An tsara wannan bututun don tsayayya da nauyin 350 N akan tsawon 5 cm.

Rugarfafawa daga jerin abubuwa masu nauyi da mai nauyi ana tsara su don zubewa cikin kwanciyar hankali da amfani lokacin da aka haɗa ƙirar lantarki da aka ɓoye a cikin gidaje tare da ginin gidaje na monolithic-frame. Wannan bututun zai iya tsayayya da lodi daga 750 N zuwa 1250 N (ya dogara da jerin da diamita.)

Fasa bututun da ke jawo wayoyin lantarki da aka yi da filastik na iya zama diamita daban-daban. Tsarin diamita daga 16 zuwa 50 mm shine mafi daidaituwa. Lokacin yin lissafin diamita da ake buƙata na corrugation, dole ne a la'akari da cewa diamita da aka bayar a cikin halayen fasaha na samfurin yana wakiltar ƙaddarar waje ta bututun ta hanyar aunawa tare da ɓangaren ƙararrawar mai walƙiya. Bambanci a cikin diamita na ciki a karamin karami idan aka kwatanta da na waje na iya zuwa mm mm. Sabili da haka, bayan yin lissafin jimlar diamita na igiyoyin lantarki waɗanda za a dage farawa a cikin lalata, kuna buƙatar zaɓar bututu tare da diamita da yawa mm mm, kuma mafi girman diamita na igiyoyin wutar lantarki, mafi girman diamita na corrugation.

Don haka, don rami mai lalata don wutan lantarki, tare da ƙididdigar diamita na 0.16 cm, ciki zai zama kawai 1.07 cm, kuma don ƙararrakin waje na cm cm, ciki zai zama 1.41 cm. Su ne 2.50 da 1.83 cm, bi da bi, 3.20 da 2.45 cm, bi da bi, 4.0 da 3.15 cm, bi da bi, 5.0 da 3.96 cm, bi da bi. Hakanan, ga tiyo, waje da ciki diamita ma sun bambanta. Lokacin zabar girman tsarukan don kebul, yakamata a yi la’akari da waɗannan bayanan.

Bambance-bambance na hose

Dangane da bayanan da ke nuna bambance-bambance tsakanin diamita na waje da na ciki na matattarar zobe na takalmin filastik, maɓallin ƙarfe ma yana da alamun halayen waɗannan bayanan. Lokacin ƙididdige diamita na ciki na kayan suttura da aka yi da ƙarfe, kuna buƙatar dogaro kan bayanan da masana'antun fasaha suka ƙayyade. Bayanai game da hoses na ƙarfe da lalata lalata abubuwa na iya bambanta. Don ƙwanƙolin ƙarfe tare da wani faifan waje na sanyin murfin farin ciki mai nauyin 1.35 cm, ciki zai zama kawai 0.97 cm, kuma don girman diamita na 5.8 cm - 4.95 cm daga diamita na ciki.

Shigarwa da sufuri

Ana bayarda magunguna, da filastik da ƙarfe, a cikin hanyoyi. Wadannan bays na iya samun diamita daban-daban, gwargwadon diamita na lokacin farin ciki zobe da kanta. Don haka, ana iya ba da wutar lantarki ta hanyoyi biyu tare da duka tsawon bututu da kanta daga mita 50 zuwa 100. An kawo takalmin ɗaukar nauyi mai nauyi a cikin coils daga tsayi mita 2 zuwa 25.

A mafi yawan lokuta, don sauƙaƙe na sufuri, ana cika abubuwan biya ta hanyar rufe su a cikin fim tare da tasirin ƙasan zafi. Wannan yana kiyaye kayan daga lalacewa da ƙazantawa yayin sufuri.

Kamar yadda za a iya gani daga bayanin da aka bayyana a wannan labarin, lokacin zabar wacce takaddar za ta yi amfani da ita don kare kebul lokacin da kuke haɗaka, kuna buƙatar la'akari da abubuwan da yawa. Daga cikinsu, diamita da kuma dalilin kebul, tasirin tsayuwar wata takaddama, makasudin da aka nufa, da buqatar mirgine hannayen riga cikin ginin abubuwa ko kofofin bango, da sauransu. Musamman kulawa ya kamata kuma ya kamata a biya don bambanci na diamita a cikin kewayen waje na zoben da aka yi dauri-da kuma ciki. Daidai zabar shinge ko tiyo na ƙarfe don na USB, zaku iya samar da ƙarin rufi a wayoyin.