Furanni

Gidan shakatawa Shabo

Mutane koyaushe suna farin cikin karban furanni a matsayin kyauta. Bayar da furanni ma ya fi kyau, amma idan kun girma su don yin ado gidan bazara ko lambun, koyaushe abin tausayi ne a yanke su. Yarjejeniyar lambun fure da aka shirya za a iya tayar da hankali saboda yawan sarewar tulips, daffodils ko furanni na bazara. Wani abu kuma gado ne na furanni iri iri da aka yanka musamman zurfafa a cikin lambun. Kuna iya zaɓar tsarin al'adun furanni, la'akari da ranar haihuwar ƙaunatattun, ranakun iyali da hutu, da kuma watakila lokacin da furannin gidan dabbobi zasu zo daidai da hutu.

Karatun lambunan Shabo (Dianthus caryophyllus var. Chabaud).

Kyakkyawan yanke sosai yana ba Shabo albasa. Dukkanin rani, daga ƙarshen Yuni zuwa ƙarshen kaka, har sai an tabbatar da yanayin zafi kaɗan, furenta ya daɗe. Wannan tsire-tsire ya samo asali ne, wanda aka samo shi a farkon karni na 19 a Faransa wanda masanin magungunan Toulon Chabot Chabot kuma har wa yau an ba shi suna.

Gidan Shagon Kayan Gida (Dianthus caryophyllus var. Chabaud) - wani tsiro mai tsiro na wata ƙasa na Bahar Rum, a cikin sauyin yanayi yana girma a cikin al'adun lokacin bazara.

Bayanin shabo na zamani

Clove Shabo ya kai tsawon 40-60 cm, yana kafa daji mai yaɗuwa yana bada har zuwa fure fure 35. Rounded da knotty, an rufe su da duhu kore ganye tare da bluish Bloom. Furanni suna da yawa, tare da diamita na 5-8 cm, a cikin nau'ikan zamani tare da terry 100%. Ganyen furanni masu launuka daban-daban - nada fayel ko tsagewa, gefuna suna kwance ko kuma zazzage su sosai.

Launi na furanni na cloves Shabo yana da bambancin launuka - fari, rawaya, launuka daban-daban na ruwan hoda da ja zuwa launin ruwan hoda da sautin biyu. Tsawon itacen furanni daga 25 zuwa 35 cm kowannensu yana da tulli na irin wannan sabanin, sabanin ɗan Dutch ɗin da ke tilasta carnation tare da jituwa mai tsayi tsakanin diamita na fure da tsawan tsawo. Don albasa, ana buƙatar keken ɗakin bene, wanda baya cikin kowane gida, kuma farashin fure a cikin cikakkiyar ƙanshin ƙanshi ya dogara ne da tsawon farfajiyar.

Girma a gida

Dasa Carnations Lambun Shabo

Daga shuka zuwa nunawa cloves Shabo ya kamata ya ɗauki har zuwa watanni 6, don haka ganiya lokacin shuka amfanin shuka albasa shine Disamba-Fabrairu (har sai 8 ga watan Fabrairu). Ga masu farawa, muna ba ku shawara ku sayi cakuda mai amfani don samun ra'ayi game da nau'ikan launuka da launuka na fure. Akwai nau'ikan tsaba 600 a cikin gram 1, ana iya shuka shuka 450 daga garesu, don haka yi amfani da kunshin mai rahusa tare da ƙaramin nauyi lokacin siye - don gwaji na farko, shuka tsire-tsire 10-16.

Lambatu na zaune a cikin magaryar taga.

Don shuka Shabo cloves, yi amfani da ƙasa mai ingantacciyar gona, wanda ya ba da shawara don ƙara ƙasa turf (2 sassan turf, 2 sassan greenhouse ko lambun, 1 ɓangaren yashi), wadataccen abinci mai wadatar abinci. Sanya tsaba a kan sieved da kyau-zubar da ƙasa na ƙasa, kuma yayyafa su da wani bakin ciki Layer yashi (zai fi dacewa calcined), m tare da karamin guduma. A zazzabi na 16 ... 18 ° C, Shabo albasa tsaba yayi girma a ranar 5-8th.

Bayan fitowan, dole ne a koma da seedlings daga cloves Shabo zuwa wani wuri mai sanyin da zazzabi na 12 °, ya kamata a yi ruwa sosai. Idan akwai wadatar taro, cire matattun seedlings, kuma yayyafa waɗannan yankuna da yashi ko gawayi. A cikin ƙarancin haske, humidification na shuka yana da haɗari!

Pick na Shabo albasa seedlings

A mataki na ganye na gaske guda biyu, ana zana farkon girki na shuka (cakuda ƙasa, amma don shuka), sanya tsire-tsire a nesa na 4 cm a jere kuma 4 cm tsakanin layuka. Na biyu karɓa ne da za'ayi a watan Afrilu. Ana sanya tsire-tsire ɗaya a lokaci ɗaya a cikin tukunyar peat-cellulose daban ko a cikin wani akwati, ba tare da zurfafa tushen wuya ba. Kowace tara yana motsa shuka zuwa ci gaban aiki da cigaba, kamar dai yana farkawa daga yanayin rashin fara aiki kuma yana fara canzawa a idanunmu.

Kula da shuka iri da dasa shuki a cikin ƙasa

Idan wuta, koren launi ya bayyana a wuraren girma kuma a gindin ganyen Shabo cloves, ya zama dole a takin seedlings tare da taki nitrogen, alal misali, don aiwatar da maganin 0.1% na ammonium nitrate akan ganye (foliar ciyar). A cikin matakai 5 nau'i na ganye, tsunkule maɓallin girma, wannan zai ba da damar cloves su samar da kyakkyawan daji tare da harbe-fure masu yawa na fure.

Kamar duk sauran seedlingsa seedlingsan seedlings, Shabo cloves suna buƙatar zama a cikin ɗakuna ko a farfajiya, yana da sanyi mai sanyi kuma baya jin tsoron sanyi, an fara dasa shi a ƙasa. Idan yanayin ya ba da izini, dama bayan hutu na Mayu (Mayu 9), zaku iya dasa shi a cikin ƙasa, kuna ba yankin abinci ƙasa da yadda aka saba - 25 cm 25 cm (don mafi kyawun yankan) a cikin adadin tsirrai 16 a 1 sq.m.

Yana da muhimmanci sosai a lokacin dasa shuki kada ka dagula dunƙulewar ƙasa tare da asalinsu. Wani rami da aka haƙa a cikin ƙasa ya kamata ya dace da yawan ƙwayar wukar da aka zubar sosai, matakan ƙasa ya dace. Lokacin da zurfafa tushen wuka na albasa, Shabo ba shi da tushe kuma sannu a hankali ya girma.

Aikin lambu Shabo

Farawa daga farawa, tare da bayyanar harbe-fure na farko-fure har zuwa lokacin kaka, suna aiwatar da pinching na Shabo cloves. An cire dukkanin fure da harbe (an fashe) daga axils na ganye (har zuwa ƙulli na 6), to sauran ragowar tsakiyar toho zai haɓaka zuwa babban kyakkyawan fure.

Topping cloves Shabo a cikin ƙasa ne da za'ayi tare da tazara tsakanin makonni 2, fara kirgawa daga ranar dasa. Kamar kowane flyers, cloves ba sa son sabbin takin gargajiya, suna fifita takin gargajiya da ma'adinai da kyau kawai. Da takin mai magani na Nitrogen (4-5 g a 1 sq.m) yakamata a haɗe tare da takin mai magani (4-5 g a 1 sq.m). Wannan zai taimaka wajen guje wa fashe fitsari da ƙarancin lalacewa na harbe.

Don tsayar da rayuwar fure a cikin yanke, farjin ya watse a ƙarƙashin ƙulli na shida a cikin rabin buɗewar budo da sanyin safiya ko yamma. Ruwan fure na iya tsammanin isar da sako ba tare da asarar yawan kayan ƙanshi na waje da ƙanshi a zazzabi na 10 ... 12 ° C sama da kwanaki 3.

'Ya'yan itacen' yan itacen Shabo.

A cikin kaka, lokacin da dusar ƙanƙara ta kusanci, ana iya juyar da Shabo albasa tare da dunƙule na dunƙule zuwa ɗakin kore mai zafi ko a dasa shi cikin tukwane, an kawo shi cikin gida ko a farfajiya, yayin da furanni zai wuce na tsawon watanni 2.

Cutiti na albasa Shabo

Tsarin tsire-tsire da kuke so da terry 100%, kyakkyawan launi da siffar fure za'a iya ajiye su azaman igiyar ciki don tumbin bazara. Don yin wannan, ana dasa shuki kuma an tallafa shi cikin rayuwar hunturursa, yana hana shi zuwa “ci da sha,” kuma a cikin bazara ne kawai suka fara ruwa, ciyar da haske, suna tayar da haɓakar tsiro.

A watan Afrilu, an yanke iri a Shabo cloves, kuma bayan yin yanke wani abu a cikin internodes, an sanya su cikin daskararren yashi ko yashi, don adana danshi, an rufe ganyen tare da hula na musamman ko jakar filastik.

Clove Shabo, girma daga yanke, ba ya girma kamar yalwar girma kamar yadda aka girma daga tsaba, a waje yana da lura ƙasa da ƙarfi (kauri kauri, ganye ganye), amma ta yanke ingancin kuma kyau. Hada hanyoyin guda biyu na samar da seedlings, zaku iya kula da nau'ikan da kuka fi so shekaru da yawa.

Bayan samun farkon yankewa daga rukunin ku kuma jin ƙanshin wannan fure, zaku fahimci cewa duk aikin ya barata. Ba za ku sami Shabo cloves ba a cikin shimfidar wuri na birni da gadaje na fure a cikin wurin shakatawa (ba ya haifar da launi mai launi ba), ya ɓace a cikin lambunan Botanical na tsararrakinmu saboda ba ya samar da tsaba, kuma riƙe adadi mai yawa ta hanyar yankuna yana buƙatar farashi mai yawa. Hannun masu aiki da karfi na masoya fure kawai zasu iya girma da wannan shuka mai ban mamaki a gonar furanninsu!