Gidan bazara

Yadda za a zabi wutan lantarki a cikin tsarin dumama na gidan qasa

Tsarin dumama na gidan ƙasa wata madaidaiciya madaidaiciya ce wacce ake yaɗa ruwa, mai zafi a ɗaya. Yankin ya ƙunshi famfo mai zagayawa wanda ke tallafawa motsi mai gudana. Kowane bututun yana lanƙwasa, kunkuntar, shigar akan na'urorin layi suna ƙirƙirar juriya na hydraulic. Bambancin zafin jiki bai isa ba don motsi na sanyaya cikin tsarin da aka tsara da kuma a cikin gidan mai hawa biyu. Amfani da famfo yana ba da damar shigar da tukunyar dumama ba kawai a cikin ginin ƙasa ba.

Na'urar da ka'idodin aiki na famfo mai zagayawa

Keɓaɓɓen famfo yana aiki ne da injin karfe. Mai sarrafa shi yana watsa juyawa ta hanyar shayi zuwa mai siye. Juyawar mai sifar ya kirkiri sarari a bututun ruwa, yana zanawa a cikin sanyaya. Lokacin juyawa, mai siyarwa yana fitar da ruwa ƙarƙashin matsin lamba a cikin da'ira saboda ƙarfin centrifugal. An ƙirƙiri matsin lamba, wanda shine ƙarfin motsawa na wurare dabam dabam a cikin kebul ɗin dumama.

Pumpaukar da akaɗa don tsarin dumama yana da amfani, ruwa yana tilastawa motsi, yayi sanyi kaɗan, nauyin akan tukunyar yana raguwa, batir a cikin dukkan ɗakuna suna zafi daidai. Adana har zuwa 30% na man fetur don dumama ɗaki tare da kewaye da aka tsara.

Tsarin tsarin dumama, zaɓi na nodes, dole ne a danƙa wa kwararrun masani.

Akwai pumps wurare masu yawa, amma “rigar” da “bushe” nau'ikan zane ana amfani da su a cikin da'irori masu zafi. Idan mai rabuwa ya rabu da ruwa ta wani bangare na o-zoben, tsarin yana ɗaukar bushewa ne. Fim na ruwa yana gudana tsakanin zobba yayin aiki, wanda yake rufe sashin lantarki sakamakon tashin hankali. Kamar yadda zobba suke ɗauka, ana sarrafa su ta hanyar bazarar sarrafawa. Dangane da yadda tsarin yake, akwai:

  • cantilever;
  • a tsaye
  • mai rikicewa.

Ana amfani da famfo a cikin manyan hanyoyin ruwa, kuma ana amfani da su a cikin gidajen mai dake yin dumbin gine-gine. Suna da ingantaccen aiki - 80%, amma suna buƙatar sabis na ƙwararru.

A cikin na'urori na nau'in "rigar", kawai an cire shi daga matattara daga matsakaici mai ruwa. Motar tana aiki tare da ƙaramin amo, baya buƙatar kulawa, ana amfani dashi a cikin ƙananan da'irori, duk da ingancin kusan 50%. Powerarfin wutar famfo yayi ƙarami, yawan kuzari a cikin awa ɗaya tare da kunna lokaci-lokaci shine watts 50-200. A farashinsa yana da iko na matakai uku.

Sharuɗɗa don zaɓar famfo mai juyawa don dumama

Yana da mahimmanci a zabi famfon madaidaiciya don dumama bisa ga sigogi. Darajar yana da:

  • yankin dumama;
  • yanayin zafin jiki na wuraren gini;
  • bambancin zazzabi tsakanin wadata da dawowa;
  • aikin fasali na mai hura wuta;
  • matsa lamba a cikin tsarin kewaya,
  • hanyar sadarwa;
  • mai ɗaukar zafi.

Sakamakon zaɓin kayan aiki daidai zai zama zazzabi mai gamsarwa a ginin.

Zaɓin ƙarfin famfo ya dogara da yanki na ɗakin, buƙatun don yawan zafin jiki da kuma digiri nawa masu ɗaukar zafi a cikin tukunyar yana mai da zafi. Akwai dabarun lissafin injin sarrafa zafi. Mun ci gaba daga ƙididdigar alamomi na lissafi, ƙididdigar halayen famfon wurare dabam dabam:

  1. An saita aikin famfuna dangane da bambancin zafin jiki na 30-35. Dividedarfin tukunyar tukunyar dumama ta rarrabasu da bambanci, sun sami kuɗin, shi ne yawan amfanin ƙasa.
  2. Don 10 m na tsawon bututu, 0.6 m na matsa lamba wajibi ne. Darajan da aka tsara don famfo yana nunawa a cikin fasfo ɗin, an auna shi a cikin mita na ruwa.
  3. Motar tana ba da wurare dabam dabam a cikin dukkanin radiators, fara daga sassan 5 a 10 m2. Anyi la'akari da yawan kumburin mai sanyaya cikin tsarin gwargwadon aikin tukunyar tukunyar. Jirgin mai ruwa mai kW 25 ya ninka 25 l / min, mai radiyo 15 kW yana buƙatar adadin gudu na 15 l / min.
  4. Girman daskarar da bututun mai zazzabi dole ne yayi dace da giciye-ɓangaren bututu mai amfani da famfo. An karɓa, famfo guda ɗaya zai samar da famfon na 80 m na kewaye.

Duk tsawon lokacin da madaurin yake zagayawa kuma mafi girma sashin bututu, da yake mafi qarfin aikin bugun jini ake bukata don dumama gidan. Idan coolant ba ruwa, ƙarin viscous, famfo na buƙatar ƙara ƙarfi.

Idan tsarin yana da famfon mai amfani guda ɗaya, dole ne a zaɓi shi tare da tanadin wuta. Canjin matsin lamba na lokaci lokaci a cikin tsarin zai iya aiki ta kasa da karfin kayan aiki.

Zaɓin nau'in nau'in famfo don dumama ya dogara da iyawar mai siye. Abubuwan da aka sanannun suna da tsada, suna aiki a hankali kuma baya buƙatar sake dubawa na shekaru. Wadannan kwastomomin sun hada da famfo na masana'antun Turai. Na'urorin kasar Sin sunada sauki sau da yawa, amma rayuwar sabis nasu takaitacciya ce, akwai koma baya, hayaniya kuma injin din ya ƙone. Samfuran Rasha suna cikin tsakiyar aji, farashin su sau 2 mai rahusa fiye da shahararrun masana'antun.

Wurin da sabbin famfo

Lokacin shigar da famfon, yana da mahimmanci don samar da damar kyauta don kiyayewa. Zai fi kyau a sanya kayan aiki akan layin dawowa a gaban tukunyar jirgi. Yana bayar da gudummawa ga:

  • samar da ruwa na daidaiton tsarin abinci;
  • famfo zai yi aiki mai tsayi akan ruwan zafi;
  • ba za a ƙirƙiri matatun iska a cikin tukunyar jirgi ba.

An shigar da impeller na famfo a kwance, yana aiki a ƙarƙashin gindin.

An ɗora famfon a kan keɓaɓɓu, wanda yakamata ya zama ɓangaren ƙasa da babban layin tare da tilas da aka haɗa da bawul ɗin dubawa. Wannan zai tabbatar da zagayowar babban dakin tare da babban layin in babu wutar lantarki. Dole ne a rufe mahaɗan saboda ana iya gyara famfon.

Grundfos kewaya na'urar famfo

A cewar masana, matattarar zagayawa ta Grundfos ita ce mafi kyau. A cikin amfani na duniya, 50% na duk tsarin dumama suna sanye da famfunan wannan alamar. An buɗe wani reshe na damuwa game da Danish a ƙarƙashin birnin Istra na Rasha.

Akwai kayan bushewa da rigar rotor. Tsarin bushewa an sanye su da ƙarin fan don sanyaya injin, suna da sautin murya, an sanya su cikin ɗakunan tukunyar jirgi. Don cibiyar sadarwar gida, ana samun tsarin rigar roba ta UPS Series. Waɗannan na'urori ana samun su ne kawai a Jamus da Serbia. Akwai alamomi da yawa wanda za'a iya gano ɓarayi. Babban famfo daga masana'anta ba zai iya zama mai rahusa fiye da dala 130-150 ba.

Na'urar tana aiki har zuwa shekaru 10 ba tare da gyara ba, ƙarƙashin yanayin aiki. Lokacin shigar da na'urar da kanka, kuna buƙatar kula da shi a cikin ɗakin aƙalla awanni 24. Haɗa bututun ruwa kawai a kan bututun da ke kwance. Haɗin kashi uku, daga wani layi na daban.

Layin kayan haɓakawa na gida yana samar da maginan siminti na Magna da dama daban-daban da kuma farashin matatun mai na Alfa. Na'urar da kanta ta dace da yanayin da aka ƙayyade, yana rage sigogi da daddare, kuma lokacin da babu mazauna cikin gidan, yana tanadin ƙarfi.

Bayani na Wilo

Ana amfani da mahaɗan bugun jini na Wilo da aka yi a Jamus don yin amfani da ruwa mai ruwa a cikin hanyoyin ruwa, tsarin dumama, da aiwatar da fasaha.

Tsarin nau'ikan sabulu na tsarin dumama ana taruwa cikin tsari da kuma samar da kowane buƙatu; an kera su a cikin busassun da rigar. Mun lissafa jerin abubuwan da masana'antun suka miƙa:

  • Tauraruwa, gyare-gyare RS, RSD, Z;
  • TOP - Z, D, S;
  • Yonos - Pico, Maxo;
  • Stratos - Pico, Eco-St.

Kayan aikin ba su da ƙaranci ga Danish, amma suna iya aiki a cikin zazzabi tsakanin 120 zuwa -100 C. installationaya daga cikin shigarwa na iya kewaya da'ira mai zafi na 750 m2. Motoci suna haifar da matsin lamba na mita 2.2 - 12. Dogaro da wutar lantarki, na'urar tana nauyin kilogram 2.2 - 8. Na'urar tana aiki a hankali.

Wilo na famfo sun dace da tsarin dumama tare da radiators, don samar da ruwan zafi. Rayuwar kayan aiki ba tare da gyara ba an ayyana shi shekaru 8 don aikin rigar.