Gidan bazara

Abin da yakamata ya zama gidan baƙin ƙarfe

Kuna son shan taba nama da kamun kifi, amma ba ku san kayan aikin da za ku yi amfani da su ba? Bakin gidan hayaki na bakin karfe yana magance matsalar, ba tare da la’akari da girman kayan abinci da hanyar shan taba ba.

Bakin gidan hayaki na bakin karfe da ire-ire

Akwai nau'ikan gwaje-gwaje daban-daban na samfuran shan nama, kifi da kayan lambu.

  • samfuri don shan taba mai zafi da sanyi;
  • tare da kuma ba tare da hatimin ruwa;
  • a tsaye da kwance;
  • tare da makulli ko trellises;
  • m da šaukuwa.

Andakin hayaki mai sanyi da hayaƙi

Zaɓin na farko yana ba ku damar dafa abinci mai ɗanɗano a ƙarƙashin rinjayar hayaki mai zafi. Tsarin a cikin gidan hayaki mai zafi daga bakin karfe yana ɗaukar minti 40 - 120. Hayaki ya shiga cikin ɗakin daga chipsan kwakwalwan da ke ƙarƙashin ginin jiki. Rashin dacewar wannan hanyar ita ce irin waɗannan samfuran ba a adana su na dogon lokaci.

Zabi na biyu shine shan sigari - sanyi yana ɗaukar kwanaki da yawa.

Lokaci yana ɗauka don aiwatar da abinci tare da hayaki ya dogara da nau'in nama (kifi, kaza, alade, naman sa), zazzabi da hayaki, da girman nau'ikan. An yanke mafi kyau da sauri, da sauri za su yi tudun-dafawa. Amfanin hanyar shine cewa bayan shan sigari mai sanyi, ana adana kayan masarufi tsawon watanni.

Mafi nisan nesa daga kwakwalwan kwamfuta zuwa kyamara, tsawon lokacin aikin shan sigari yana ɗaukar lokaci.

Model tare da kuma ba tare da kulle ruwa ba

A yayin shan taba, an saki hayaki wanda yake shiga cikin iska. Don kauce wa wannan, wasu samfura suna shirya kulle ruwa. Gidaje yana da tsinke a ciki wanda aka zuba ruwa. Gidan hayaki daga bakin karfe tare da kulle ruwa baya fitar da hayaki daga na'urar kuma iskar ta kasance cikin tsafta.

Minimodels na bakin karfe tare da hatimin ruwa ana amfani dashi a cikin gidajen.

A kwance kuma a tsaye

Siffar shari’ar ba ta da matsala.

Ko da kuwa yadda gidan shan sigarin yake, kayayyakin za a dafa su daɗi idan aka bi ka'idodin fasaha. Tsarin ɗakin yana shafar wurin da aka shirya shigarwa gidan hayaki. Na'urorin na tsaye suna ɗaukar sarari kaɗan, saboda haka galibi ana amfani dasu a cikin gidaje. Sun dace da murhun gas, kamar yadda aka sanya su a kan mai ƙona 1.

Model tare da rataye ko grilles

Za a iya samun ɓoyo a cikin murfin mahalli ko kan shinge na musamman. An rataya kayan samfuri a ƙugiya. Hayaki daga kowane bangare envelops tabbata, a hankali ratsa cikin dukkan kauri daga yanki. Models tare da grilles a ciki suna samar da matsayi a kwance na samfurin.

Aiwatarwa ya dogara da adadin abubuwan kyauta. Ga dangin 3, kawai gasa 1 na ciki ya isa. Rashin kyawun wannan ƙira shi ne cewa dole ne a juya maɓallin kowane lokaci. Don yin wannan, buɗe gidan hayaki mai ƙyalƙyali, sakamakon wannan, zazzabi ya ragu, hayaki ya shiga cikin iska.

Tsararru da šaukuwa

Babban na'urori masu sarrafa ƙara don sarrafa kaya akan sikelin masana'antu ko ƙananan kasuwanci ana yin su a tsaye. Don masana'antar kayan abinci na kyafaffen nama, masana'antun suna ba da gidajen shan taba wanda ba shi da kyau don kowane nau'in shan taba. Akwai samfuran duniya a cikin abin da ke ɗanɗana albarkatun wuta tare da hayaki mai zafi / hayaƙi.

Ana amfani da ƙananan samfuran hannu don shan sigari na iyali. Ana ɗaukar samfuran motsi a hutu a bayan birni, an sanya su a cikin gidaje don shan sigin ƙaramin kayan aikin.

Gidan wuta mai ɗaukar wuta wanda aka sanya daga bakin karfe an sanya shi cikin jakar tafiya. An tattara su a cikin mintuna 15 - 20, auna kilogiram 3-4.

Fa'idodin ginin gidan baƙin ƙarfe

Masana'antu suna yin ingin shan taba don samar da masana'antu ne kawai daga bakin ƙarfe.

Bakin karfe gidan shan taba sigari ya samu karbuwa saboda:

  • tsawon rai;
  • juriya ga lalata;
  • kyakkyawan zane;
  • motsi;
  • jure lalacewar injin;
  • low nauyi;
  • sauƙaƙan haɗuwa da kai;
  • jure sakamakon zafin jiki.

Idan ana so, zaku iya kera na'urar hayaki da kanku.

Yadda zaka yi da kanka

Don tara injin da aka yi da gida, ana buƙatar baƙin ƙarfe. Ingancin shan taba ya dogara da kauri daga takardar. Mafi kyawun zaɓi shine 1.5-2 mm. Don hana kurakuran shigarwa, yi zane na farko na gidaje. Sannan, bisa ga tsarin, suna tattara gidan hayaki daga bakin karfe da hannayensu. Babban abu shine lura da daidaitaccen ma'aunin girma kuma a hankali rabuwa da gidajen abinci.

Matakan masana'antu:

  1. A kan takarda na ƙarfe alamar zane na jikin. Idan an shirya shan sigari mai zafi, an saka kara a ƙasa ko an sanya ramuka saboda hayaki. Idan albarkatun kasa za a sarrafa su da hayaki mai sanyi, rami don mashigar bututu an yi shi a ƙasan jikin.
  2. Bar izni don gidajen abinci.
  3. Yanke jikin tare da layin da aka yiwa alama.
  4. A bangon gefe suna yin alamomi na kyauta ko sanduna don ƙugiya.
  5. Sanya kwarfa / saƙa.
  6. Rarraba jiki ka bincika abin da ya dace.
  7. Weld seams.
  8. Binciki don ƙananan ramuka na cikin tekunan.
  9. Haɗa murfin. Idan ƙirar tana da hatimin ruwa, an sanya tsagi kuma ana duba shi don ruwan ɗorawa.
  10. Haɗa murfin a jiki.

Don guje wa asara mai zafi a cikin ɗakin shan hayaki mai sanyi, bututun da ke bayar da hayaki an binne shi a cikin ƙasa zuwa zurfin 10 - 15 cm, ko an rufe shi da rufi mai ruɓaɓɓen.

Kayan karfe mai hayaki ba kawai adana kuɗi ba. Shan taba sigar tabbatar da ingancin abinci mai kyau. Wannan hanyar adanar abinci yana ba ku damar tarawa har tsawon watanni. A matsayin madadin shan nama, zaku iya yin gidan hayaki da kansa.