Shuke-shuke

7 mafi yawa asali orchids na asali

Orchids baya fita daga salo. Kodayake waɗannan tropicans masu daɗi suna riƙe da matsayin na tsire-tsire na musamman da na moro, a yau ana samun su a kusan kowane ciki. Gaskiya ne, ma'anar ma'anar magana game da yaduwar rarraba su kawai a cikin yanayin wani nau'in guda ɗaya - phalaenopsis. Amma malam buɗe ido orchid, da sauran nau'ikan da ke da matsayin mara ma'ana, tsarin ruwan orchids na cikin gida ba shi da iyaka. A nunin nune-nunen da kuma cikin shagunan fure, kodayake ba sau da yawa, akwai mamaki kyakkyawa na asali waɗanda ke farawa tare da ganye da furanni.

Leptotes na Orchid (Leptotes).

Babban aibi da mahimman fa'idodi na "ba irin wannan" ba

Duk irin nau'in orchid an tattauna, matsayin sabon abu, asalin shuka kusan babu makawa yana da alaƙa da yanayin su. Ba daidaituwa ba ne cewa phalaenopsis da Co. sun zama mashahuri kuma suna tartsatsi har suka ci nasara sama da 90% na "kasuwa". Mashahuri - yana nufin dacewa da yawancin. Game da ragowar 10% na orchids waɗanda za a iya girma a matsayin kayan gidan gida, ba shi yiwuwa a faɗi cewa sun dace har ma da masu farawa.

Orchids na asali ba lallai ba ne over-capricious ko dace kawai ga lokuta na fure ko fure. Amma yanke shawara don shuka irin wannan orchids shine kawai ga waɗanda suke da ƙarancin ƙwarewar haɓaka nau'in "mafi sauƙi", da kuma bayan sanin farkon waɗannan tsire-tsire, waɗanda suke na musamman a duk fannoni.

Ba daidaitaccen tsari, buƙatu na musamman don namo da kulawa sune babban rashi na orchids na asali. Amma kar a rubuta duk nau'ikan wahalar girma. Suna kawai basu iya gamsuwa da sigogin ɗakin da suka saba ba, kuma don fure suna buƙatar ƙirƙirar wasu yanayi, kuma za a canza yanayin kulawar zuwa yanayin kulawa.

Daga cikin orchids, wanda ake ganin yana da ɗanɗaci kuma baƙon abu, akwai nau'ikan da suka girma a cikin ƙasa, da kuma epiphytes. Amma yawanci ga duk asalin, ana buƙatar zafi mai zurfi, wanda shine mafi wuya lokacin a cikin namo nau'ikan gida masu ƙima da mahimmanci. Amma a aikace yana da matsala mafi yawa - samar da bambancin zazzabi don haka ya zama dole a gare su cikin dare da rana, ba tare da hakan zai zama da matukar wahala a sami fure tare da wani "ba irin wannan" orchid.

Orchid Brassia (Brassia)

Amma aibi na cikakkiyar ma'ana ta hankali ga duk masoya orchid ana biya su ta hanyar kamalar su. Orchids marasa kyau suna kama da kayan ado masu mahimmanci, filayen waje masu tsananin zafi, kayan waje masu haske. Suna ba da sha'awa don jin daɗin cikakkun bayanai game da tsarin, ƙididdigar siffar da ba ta dace ba da cikakkun bayanai masu ban sha'awa. Ya bambanta da orchids da aka saba da waɗanda suka saba da kowa, asalin an tsara su don farin ciki, suna jawo hankalin kowa. Kuma idan sun yi fure, babu wani lafazi mafi kyau don ciki.

Nau'ikan furanni da ganyayyaki na orchids, wanda wasu lokuta halayyar ba ma don jinsin mutum ɗaya ba, amma ga nau'ikan mutum, bai kamata ya zama yaudara ba: a tsarinsu duk orchids iri ɗaya ne. Kwaya uku da daskararrun corolla guda uku a saman su, wanda yawanci yakan samar da lebe (labellum) - waɗannan duka ne, har ma da yawancin orchids masu ɓarna. Kuma duk mafi ban mamaki shine nau'ikan ban mamaki da bambancinsu. Bari mu san kusanci guda bakwai na asalin orchids na cikin gida waɗanda basu cancanci ƙarancin kulawa ba fiye da phalaenopsis, dendrobiums da sikila masu ɓoye.

Don jerin asalin orchids na gida na asali, duba shafi na gaba.