Noma

Ra'ayin Hanyar Lambu

Samun damar tafiya kyakkyawa ta hanyar lambun kuma jin kusancin yanayi babban abin farin ciki ne. Yi la'akari da hanyar lambu azaman tsarin ƙira.

A ƙarshen kaka, lokacin da ganye ya faɗi, zaku iya ganin duk abin da ta ɓoye. Wannan lokaci ana kiransa "zamani cikin sauki", wanda ke ba da kyakkyawar dama don tantance tsarin yanayin wuri. Ganuwar dutse, shinge, shinge da hanyoyin walƙiya sun ayyana sarari kyauta kuma yana iyakance yankin gonar.

Yadda ake zaɓar wuri don waƙar

Idan akwai hanyar da aka saba da ita ta hanyar lambun, to lallai wajibcin shigar da madaidaiciyar ƙafa a kan wannan hanyar a bayyane yake.

Kula da yadda yara da karnuka galibi ke bibiyar shafin yanar gizon ku. Don haka za ku fahimci inda ya fi dacewa a faɗi hanya. Wannan hanya madaidaiciya ce, hanya mafi kankanta tsakanin maki biyu. Sau da yawa, ba sa bin hanyoyin da za ku iya yi gwargwadon shirinku.

Bayar da baƙi yadda ya dace

Bayyananniyar hanyoyi na madaidaiciyar hanyoyi za su jagoranci baƙi a daidai hanyar da kuke buƙata, saboda koyaushe za su ga wurin da hanyar ta kai tsaye. Sanya duwatsu masu tafiya a kafa a kan lawn. Don haka, zaku rage suturar ƙasa kuma hana bayyanar da gurbataccen tafarki inda mutane suke tafiya galibi. Hakanan zaka iya mai da hankalinsu akan kowane abu mai ban sha'awa kuma ka maida shi makoma. Hanyar iska, kamar dai, tana gayyatar baƙi ne don yin bincike don gano abin da kowane juzu'i yake ɓoye.

Waƙoƙin ya kamata su faɗi sosai

Girman hanyar yana ƙaddara da yawan motsi tare da shi. Yanke shawarar ko za'a tsara don mutane biyu kafada zuwa kafada, don abin motsa ido, ko kuma ku tura mashin dutsen a saman sa. Hakanan la'akari da mahimman mahimman abubuwan aminci:

  • farfajiya ta kasance mai laushi har ma, kuma zartar da aikinta amintacce ne;
  • kyakkyawan magudanar ruwa;
  • haske mai inganci idan ana amfani da waƙar a duhu.

Guji m zuriya

Idan hanyar ta ratsa matakai daban-daban na kasa, zaku iya gina matakai. A lokaci guda, sanya su iri ɗaya: kada ka bar babba da ƙarami su haɗu da masu ƙanƙan da babba, da ƙoƙarin kiyaye su don daidaitawa da mahalli.

Akwai kyawawan kayayyaki da zaɓa daga domin ƙirƙirar ƙirar da ake so:

  1. Dutse shine mafi kyawun gamawar halitta. Ka tuna cewa duwatsun dutse, kamar dutse ko tuddai, na iya zama da laushi yayin danshi ko lokacin hunturu saboda kankara.
  2. Brick yana da sauki don yin shimfida akan kanku. Tana da ƙarfi, dawwama da kyau ga manyan mutane. Sanya katanga akan ginin turbaya ko yashi.
  3. Dutse wanda ya fi tsini tsada ya fi birgima yawa, amma akwai adadi mai yawa da yawa.
  4. Abubuwan da aka haɗa zasu iya haɗawa da kowane saiti, wanda, a ra'ayin ku, ya dace sosai a cikin wani yanayi. Sassan katako na kusurwa, tubalin da aka ciko, tutocin da aka kewaye da tsakuwa, ko jingina dutse - duk wannan yana tafiya da kyau tare da dasa tsiron.
  1. Dutse da aka murƙushe ko tsakuwa zai yi kama da kogin dutse (ko kuma busasshen kogin da ke guduna) da ke gudana ta yadinka. Duwatsun suna buƙatar iyakokin abin dogara waɗanda za su hana su juyawa (in ba haka ba, za su zama tilas a kan shimfidawa zuwa gadaje da gadajen fure lokacin da kuka tsabtace hanyar daga dusar kankara tare da shebur).
  2. Ruwa yana iya gudana cikin yardar kaina ta hanyar masonry, wanda shine kyakkyawan mafita ga ƙasa mai jika. Dutse na iya yin amo da murƙushewa a ƙarƙashinta, ta haka yana faɗakar da kai game da zuwan ƙungiyar abokai.
  3. Ciyawa daga haushi yana da sauƙin samuwa, mai sauƙin amfani kuma mai daɗi ga ƙafafu, ruwa kuma ya ratsa ta ba tare da wata matsala ba kuma yana kula da tushen tsirrai masu kusa. Wannan shafi yana da kyau don lambun ƙauyen da wuraren dazuka. Ba lallai ne a share shi ba, kuma idan saman Layer ya tsananta, babu wani abu mafi sauƙi fiye da zuba sabon a saman.
  4. Yarda da ciyawa alama da farko kallo wani abu mai sauƙi wanda baya buƙatar ƙoƙari mai yawa. Akasin haka, tana buƙatar kulawa ta yau da kullun (pruning, abinci mai gina jiki da kuma shayarwa) idan kuna son ganye don samun farfadowa mai ƙoshin lafiya a cikin yanayin babban hanyar waƙar.

Yi ƙoƙarin zaɓar kayan da suke iri ɗaya ne a launi ko tsari

Yin tafiya cikin waɗannan hanyoyi babban abin farin ciki ne! Hanyoyi na iya zama kyakkyawa kuma, a lokaci guda, aiki, haɗi wurare daban-daban na shafinku. Ba tare da la'akari da ko kun zabi fale-falen fale-falen fayel, tubalin gargajiya ko na kan gado ba, hanyar ta zama wani bangare na filin da zai hada sassan gonar da junan ku. Kada ku yi hanzari, ku ɓata lokacin ku don yin nazarin cikakkun bayanai kuma ku yanke shawarar yadda hanyar ta gaba za ta gudana.