Lambun

Privet talakawa saukowa da kulawa a cikin ƙasa bude

Halittar Biryuchina, mai lamba kusan hamsin, mallakar gidan Maslinov kuma ya kunshi bushes ko kananan bishiyoyi, daga cikinsu akwai mai ɗaukar hoto da ingantattu.

Mafi yawa waɗannan tsire-tsire ne da ke girma har zuwa 2. Bishiyoyi na wannan dabi'ar suna da rawanin fadi da tsayi 5-6 m. Fushin yana da girma, m, fata, ɓangaren ɓangaren ganye yana da duhu, kuma ƙananan gefen ya fi sauƙi, an sanya shi a gefe.

Furanni furanni suna haifar da panicle inflorescences, 'ya'yan itacen baƙar fata ne na baki. Wakilan wannan dabi'ar suna girma cikin sauri da kuma reshe sosai, saboda haka ana girma cikin su a gidajen lambuna. Yawancin nau'ikan ba su da matsayi iri ɗaya na jure sanyi, saboda haka ba dukkan su ba ne suka dace da namo yanayi a cikin yanayi.

Iri da iri

Mun fi girma Privet talakawa, tunda yana da babban juriya na sanyi a tsakanin dukkan jinsuna. Wannan daji mai rarrafe ya tsiro sama da 3 m, yana da fure mai launi mara launi, ƙananan fararen furanni suna jin ƙanshi mai kyau, waɗanda aka tattara a cikin inflorescences har zuwa 5-7 cm tsayi.

Yana da nau'ikan nau'ikan iri da iri iri da aka girma a cikin al'ada:

  • Sizaya,

  • Rawaya mai launin shuɗi,

  • Vicar,

  • Aureum.

Vetwalƙwalwa suna da haske Yankin Gabas, samar da itace mara kwari ko daji mai yaduwar fure mai fure. Tsawon ganye ya wuce 10 cm, manyan inflorescences sun haɗu zuwa 20 cm tsayi. Ba ya iya tsayayya da babban sanyi kuma ya mutu a -15 ° C, saboda haka ana iya girma cikin yankuna masu ɗumi kuma yana buƙatar tsari.

Jafananci Privet ya yi kama da kallon da ya gabata, amma har yanzu yana da wasu bambance-bambance, tsakanin waɗanda manyan ke da saurin girma da ƙananan furanni idan aka kwatanta da Shiny. Hakanan an lura cewa wannan nau'in yana jure sanyi da kyau.

Firimiya mai tsalle-tsalle ɗan ƙaramin itace mai saurin girma, wanda a cikin yanayin mu ke tsiro sama da mita ba saboda sanyi ba. Fulawa ba kullun bane, inflorescences baya jin ƙanshi mai daɗi.

Wannan nau'in yana da nau'i biyu da suke da babban tasirin ado:

  • Kalami ko farin kaifi - iri-iri tare da iyakar kirim akan ganye,

  • Zinare - Har ila yau yana da iyaka a cikin ganyayyaki, amma launin rawaya a launi.

Firimiya Quihou Ra'ayin ya fito ne daga China. Ya girma zuwa 2 m., Fushin yana da ƙananan, m, da inflorescences su ne manyan - game da 20 cm. Fluff ya bayyana a kan rassan matasa kusa da ganye. Yana da nau'in variegate tare da farin aibobi a kan ganye.

Firimiyan kasar Sin daji mai daɗewa, ya bambanta da sauran dangi ta hanyar ƙarami mai girma da fure mai yawa da, sabili da haka, berries.

Privet talakawa saukowa da barin

Privet kyakkyawan zaɓi ne na katako don gonar. A cikin daji, yana girma a ƙasa mai zurfi kuma yana haɓaka da kyau a cikin inuwa, kuma yana jure zafin rana da fari kuma ba sa neman ƙasa. Iyakar abin da aka banda sune acidic da kasa mai yashi.

Amma don samun mafi yawan ado yana da kyau a zaɓi wuri mai haske, aƙalla nisan mil daga gine-gine. Soilasa dole ne ta kasance da matattarar ruwa kuma tana da tsaka tsaki ko ɗan ƙaramin alkaline.

Cakuda turf, humus da yashi a cikin rabo na 3 zuwa 2 da 1 yana dacewa sosai, amma don dasa tsirrai na lambu, girman ƙasa ya kamata ya zama mai ban sha'awa, saboda haka zaka iya amfani da duk wata ƙasa da ta dace da ainihin buƙatun da aka ambata a sama.

Dasawa da dasawa ana yin su ne a cikin bazara, lokacin da kodan ya farka.

Don dasawa, sun tono rami 60 zuwa 60 cm tare da zurfin 30 cm mafi girma daga girman rhizome. Ramin ya cika da ruwa sosai sannan jira har sai an sha. An sanya wani magudanar ruwa a ƙasan, sannan kuma wani ɓangaren ƙasa wanda aka haɗe shi da gram 120 na nitroammophoska an aza shi, to an sanya seedling a cikin rami kuma, yada tushen sa, cika shi da ƙasa.

Tsawon sati 3-4, za a buƙatar sanya idanu cikin daji don kada ƙasa a ƙarƙashinsa ta bushe. Watan wata bayan dasa shuki, yana da kyau a yanke ciyawa mai cm 7 cm tare da peat.

Hakanan zaka iya dasa shuki a cikin maɓallin kusan 35 cm tsakanin samfurori - don haka a kan lokaci ka sami shinge.

Forsythia shi ma wakilin dangin Olive ne, wanda aka girma yayin dasawa da kulawa a filin fili, yana da sauƙin kiwo kuma ana amfani dashi wajen tsara shimfidar wurare da shinge. Ana iya samun shawarwarin kulawa a wannan labarin.

Watering privet

Kulawa da ƙima ko kaɗan ba wani nauyi bane. Ana buƙatar ruwa kawai a cikin yanayin zafi ba tare da ruwan sama ba, a gaban ruwan sama ba a buƙatar su.

Idan ya cancanta, ana yin abin ruwa a cikin kimanin lita 30-35 a kowane daji.

Taki don privet

Ana amfani da takin mai magani a cikin bazara. Kwayoyin halitta suna dacewa sosai - takin ko humus, guga ga kowane shuka.

Harshen yana takin ta hanyar yada takin gargajiya kusa da shi, kuma a saman superphosphate - 10 g / m kowace2, to, duk wannan babban miya ba a haƙa mai zurfi a cikin ƙasa ba kuma ana yin shayar da ruwa.

Matsakaicin

Privet yana da sauƙin datsa, kuma yana da kyau don horarwa a cikin samuwar bushes, saboda yana haɓaka rassa da sauri. An zartar da pinching na farko lokacin da aka karɓi shuka kuma ya fara girma.

Bugu da ari, lokacin da mai tushe suka girma da 15 cm, suna sake yin pruning, sabili da haka a hankali, yayin da rassan suka girma, ana yankan shi kadan, don inganta shaƙatawa. Bayan shekaru biyu, za a sami rassa da yawa kuma yana yiwuwa a ba da kambi kowane irin salo.

Hakanan a cikin bazara suna aiwatar da tsabtace tsabtace ruwa, suna kawar da rashin lafiya, fashe, sanyi-cije da bushe rassan.

Privet a cikin hunturu

A cikin yanayin canjin yanayi, ana ɗaukar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta mai ƙwaƙwalwa - wannan nau'in yana iya jure ko da sanyi mai sanyi har ƙasa zuwa -30 ° C, idan hunturu dusar ƙanƙara Amma koda kuwa rassan sun daskarewa, a bazara zasuyi saurin dawowa.

Sauran nau'in suna buƙatar gyara rassan kusa da ƙasa, mulching mãkirci da tsari tare da rassan spruce.

Privet girma daga zuriya

Wannan shuki ana iya yada shi ta hanyar tsiro (iri) da kuma hanyoyin tsirrai.

Tsarin ƙwayar ƙwayar cuta tsari ne mai wuya, har ma fiye da haka ga mai farawa. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙasa ba ta da ƙima kuma ana amfani dashi don yaduwar tsararrun nau'ikan halittu, tunda halayen 'yan ƙwayoyin halittu galibi basa kiyayewa.

Ana girbe tsaba daga itacen cikakke, an wanke kuma an shuka shi a tsakiyar kaka a cikin ƙasa. Don haka, kayan zasu iya ɗaukar madaurin yanayi kuma, a cikin bazara, na iya tashi.

Haihuwar Privet ta yanke

Yanke hanya ce mafi dacewa. Hanyar tana farawa da ƙarshen fure, yankan rassan ƙaƙƙarfan ƙarfi, wanda ya sa tsintsin ya kai kusan cm 11. Yankan sun makale a turfy ƙasa, a saman wanda yashi ke warwatse, a wani kusurwa na digiri 45.

Yayin yin bushewa, yawan zafin jiki kada ya zama ƙasa da 20 ° C, yakamata yakamata a sami zafi mai zafi, don haka an yanke filayen a cikin jakunkuna na filastik ko a saka kwalabe filastik tare da ramuka waɗanda aka yi akan su. Rooting faruwa a cikin kwanaki 15-20.

Bugu da ari, kayan suna girma a cikin shekara guda, sabbin su, idan ya cancanta, a cikin manyan tukwane. Lokacin da ƙananan suka girma zuwa 50 cm a tsayi, ana dasa su zuwa shafin.

Yaduwa da yadudduka

Hakanan, za'a iya yada wannan al'ada ta hanyar yin farashi. Ana yin wannan hanyar gwargwadon tsarin da aka saba yi: reshen ya durƙusa ƙasa kuma an yi kwano a kai. Filin da aka yanke yana makale a cikin ƙasa kuma an saita reshe a wannan matsayi.

A tsawon lokaci, maɓallin zai ɗauki tushe; wani lokacin zai buƙaci a shayar da shi, kuma a shekara mai zuwa zai yuwu a raba sabon daji daga iyayen kuma ya canza shi.

Cutar da kwari

Privet kusan baya samun lafiya. Tana iya fuskantar matsaloli na ci gaban ƙasa na acidic - a cikin irin waɗannan yanayi suna ji da kansu shan gani da powdery mildew. Ya kamata a magance fungicides tare da waɗannan cututtukan, amma idan ba a canza ruwan ƙasa ba, to babu wani magani da zai taimaka na dogon lokaci. Don matsawa da amsa ga alkaline gefen, ya kamata a ƙara lemun tsami ko garin dolomite a cikin ƙasa.

Amma kwari zasu iya kai hari ga wannan daji. Daga lokaci zuwa lokaci, shan kashi yakan faru. kaska, thrips, aphidsana samun su wasu lokuta garkuwa.

Spider mite ya bar cobwebs na bakin ciki tsakanin ganyayyaki da rassa, yakan ci asirin shuka kuma saboda wannan ganye juya rawaya, bushe fita da an juya. Don magance kwaro, an wanke shuka da ruwa mai soapy ko an yayyafa shi da jiko na tafarnuwa.

Haka ake amfani da wannan hanyar a kan aphids, wanda aka sanya tare da ɗigon baƙi a kan ganye.

Garkuwa bayyana kamar yadda launin ruwan kasa girma a cikin ganyayyaki. Don cire su yana da matukar matsala, kuma fesawa da kwayoyi ba zai bada sakamako mai ƙarfi ba. Lallai ya kamata kuyi komai da hannu, matashi mai zane a cikin maganin kashe kwari da lalata garkuwa.

Thrips kwaro mara dadi mara kyau wanda ya yawaita cikin hanzari kuma yana iya shafar tushen da kuma yanayin dajin koda yaushe. Sassan da abin ya shafa juya rawaya, suna zama layin a cikin wuraren da zukata ke tafe, kuma tushen sa na bakin ciki. Yin gwagwarmaya da wannan kwari yana da wahala kuma yana da kyau a hanzarta ba da magunguna.

Actellik da Fitoverm suna iya jurewa ɗayan waɗannan kwari. Mafi muni, dukkanin kwari ba zasu mutu lokaci guda ba kuma dole ne a aiwatar da aikin fesawa sau da yawa tare da wani lokaci na kwanaki 10.