Lambun

Yadda ake shuka mandarin daga iri: zaɓi, shirya da dasa tsaba

Ka faɗa mini yadda ake shuka mandarin daga zuriya? Da zarar na yi ƙoƙarin yin wannan, har ma da tsiron ƙwaya, amma ciyawar ta mutu "cikin nasara" bayan ɗan lokaci. Ina tsammanin dalilin shine a cikin ƙasa - Na dasa shi a cikin cakuda peat. A cikin wanne ne ya fi kyau dasa kashi da yadda ake kulawa da scab?

Cikakken itace mai laushi tare da ganye mai haske mai haske m yakan iya same shi a cikin tubs a cikin gidaje. Dogon Mandarin ya daina zama tsattsauran shuka kuma ana samun nasarar noma a gida. Yana da unpretentious, ji wajen da kyau a ɗaka kuma ba ya gabatar da wani na musamman da bukatun lambu. Bugu da kari, samun kayan dasawa ba zai zama matsala ba, saboda ana sayar da 'ya'yan itace masu kamshi duk shekara zagaye a manyan kantuna. Tabbas, zaka iya siyan girke-girken da aka shirya wanda aka shirya dashi a cikin gandun daji, amma wannan bashi yiwuwa koyaushe. Amma yaduwar iri wata hanya ce da kowa zai iya samu. Kuma yadda ake girma mandarin daga zuriya, zamu fada muku daki daki.

Lokacin da kake shirin samin kanka mai gidan tangerine, kasance cikin shiri don jira. Kodayake shuka tana da kyau, tana ci gaba a hankali. Domin samun ƙaramin daji ko bishiya, zai ɗauki aƙalla shekaru.

Yadda za a zabi da shirya tsaba?

Tsarin Tangerine suna da ingantaccen shuka. Mafi mahimmanci, dole ne su kasance da rai (ba yankwana da bakin ciki, amma plump da zagaye), kuma an ɗauke shi daga 'ya'yan itacen cikakke. An yi imani cewa zaku iya shuka kowane tsaba. Gabaɗaya, wannan gaskiyane, amma don hanzarta tafiyar haɓaka aƙalla kaɗan, yana da kyau a bi wasu shawarwari, sune:

  1. Don dasawa, yi amfani da tsaba daga 'ya'yan itacen Citrus da aka saya a lokacin kaka-hunturu. A wannan lokacin, Tangerine tana bada 'ya'ya gwargwadon yanayin tsirrai na halitta.
  2. Iri iri na mandarin na yaduwa suna yaduwa cikin sauri da kuma saurin zuriya. Suna girma da haɓaka da ƙarfi, kuma sun bambanta da nau'ikan 'ya'yan itace masu sauƙi a cikin yawancin adadin tsaba a ciki.

Nan da nan bayan tsaftace tayin, dole ne a wanke kasusuwa a cikin sinadarin hydrogen peroxide domin ya narke. Sa'an nan kuma sa a cikin jakar masana'anta, moisten shi da ruwa mai yawa kuma ya bar kwanaki da yawa. Wannan hanya zai taimaka wajen haɓaka germin.

Abin da ƙasa da kayayyakin amfani shuka a ciki?

Mandarin tsire-tsire ne wanda baya jin daɗi a cikin ƙasa mai haske. Latterarshe yana bushewa da sauri, kuma itaciyar za ta fuskanci ƙarancin danshi, wanda yake ƙaunar sosai. Don narkar da tangerine, zai fi kyau a yi amfani da gauraya ta duniya tare da ruwan shayin tsaka tsaki ko kuma yin irin wannan da kanku ta hanyar haɗawa:

  • a daidai sassa humus da deciduous ƙasar;
  • ƙara musu kashi 1 na yashi.

Abubuwan da ke dauke da peat ya kamata a guji, tunda tankerine ba zai yi girma ba a cikin yankin acidic.

Amma ga jita-jita, a karo na farko, ƙananan tukwane da zurfin kusan 10 cm ko gilashin filastik za su yi.

Yadda za a yi girma mandarin daga zuriyar?

Bonesasassun ƙasusuwa (musamman ma sau ɗaya a lokaci guda) za'a iya dasa su a ƙasa. Ba kamar yawancin tsire-tsire na cikin gida ba, mandarin baya buƙatar ƙirƙirar yanayin greenhouse don shuka. Wannan yana raunana kariyarsa kuma yana buƙatar ƙarin karbuwa ga al'amuran waje wajen tsari. Kawai sanya tukunya a kan gilashin windowsill da ruwa a kai a kai.

Bayan fitowar seedlings da samuwar takarda 4 a kansu, ana iya dasa faci (idan an dasa tsaba a cikin akwati na gama gari). Yana da mahimmanci shayar da tsirrai akan lokaci, da hana ƙasa bushewa, kuma lokaci-lokaci su fesa. Mandarin yana buƙatar ne akan haske da zafi, wanda ya kamata a kula dashi. Yayinda itaciyar da tushen sa ke tsiro, yakamata a dasa kurmi a kowace shekara zuwa akwati mai fadi.

Bayan ya kai shekara 8, irin wannan hanya ya isa ya aiwatar kowace shekara 2-3.

Itace mai Tangerine tana ba da kanta sosai don yin aski, wanda aka zana shi kuma aka datsa, yana bawa kambi kyakkyawan bayyanar da kuma girma. Kuma domin samun edible zaki da 'ya'yan itãcen marmari, da shuka bukatar a grafted ta amfani da stalk daga fruiting Tangerine. Saboda haka, abu ne mai yiwuwa kuma ba ma wuya a yi girma girma mandarin daki mandarin daga zuriya. Da yake an biya shi ɗan ɗanɗano, ba za ku sami itace mai ban mamaki kawai ba, har ma da 'ya'yan itatuwa masu ƙanshi.